• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bản Froyo chính thức cho HTC Desire !!!

cminh

hang FPT nhập hàng từ Châu Á không ah... đâu có đưa hàng từ Châu Âu về đâu mà đòi có update version

thì có gì khó khăn đâu. Vào đây Load bản ship Rom Châu Âu về. gắn goodcard vô úp bản rom Châu Âu vào. xong vo update lên 2.2 thôi.

Chỉnh sửa cuối:

khidauboqn

Mình cũng nâng cấp bảng rom ship của Châu Âu cũng dung Gold Card nhưng không update OTA được

ninhnd

Mình cũng nâng cấp bảng rom ship của Châu Âu cũng dung Gold Card nhưng không update OTA được
thôi dùng rom cook thôi bạn ơi, thời điểm này rom xịn đang có chút vấn đề

lethang121

Hôm nay thứ 7 ngày 07/08/2010 mà vẫn chưa thấy bản 2.2 đâu cả, buồn ghê. Mình dùng máy Orange huhu

bilavx

Mình đã cập nhật duoc bản 2.2
Cách làm cũng không máy gì khác mấy bác, tạo gold card cho may, không cần hack root, tùy theo bản hboot của máy mình mà down rom châu âu đúng theo nó mà làm.
các buoc như sau:
1. Tạo gold card
2. uprom bằng cách chạy file .exe, trc khi chay nhấn giữ phím back và nhấn power de vào fastboot.
chờ nó up rom xong vẫn để goldcard trong máy
3. vào setting/about phone/system software updates bấm check update, thế là ok, nó tự dơn về up lên cho minh.
dưới đây là các file down cần thiết.
máy mình bản châu á, 1.19 chay bản 2.1 up lại bản châu âu rồi check update lên 2.2 vô tư.
Chúc các bác thành công !

Cach lam gold card :
C L I C K H E R E

Rom châu âu cho máy co HBoot 0.80
download

Đối với những máy có HB 0.75 thì sài:
download

chenrixin239

Khi nâng cấp lên 2.2 có phần mềm phát wifi,em không biết sử dụng ntn,ai biết chỉ dùm em cái.Em đang dùng viettel nhé!!

Chỉnh sửa cuối:

tuananh2701

Máy mình t-mobile cũng nâng cấp được rồi, cũng bằng cách tạo gold và dùng ship rom châu âu, ấn tượng ban đầu là máy chạy ngon, không thấy lỗi gì hết!

ntha82

Mình đã cập nhật duoc bản 2.2
Cách làm cũng không máy gì khác mấy bác, tạo gold card cho may, không cần hack root, tùy theo bản hboot của máy mình mà down rom châu âu đúng theo nó mà làm.
các buoc như sau:
1. Tạo gold card
2. uprom bằng cách chạy file .exe, trc khi chay nhấn giữ phím back và nhấn power de vào fastboot.
chờ nó up rom xong vẫn để goldcard trong máy
3. vào setting/about phone/system software updates bấm check update, thế là ok, nó tự dơn về up lên cho minh.
dưới đây là các file down cần thiết.
máy mình bản châu á, 1.19 chay bản 2.1 up lại bản châu âu rồi check update lên 2.2 vô tư.
Chúc các bác thành công !

Cach lam gold card :
C L I C K H E R E

Rom châu âu cho máy co HBoot 0.80
download

Đối với những máy có HB 0.75 thì sài:
download

Cách đây 4 ngày mình cũng đã root theo cách này và thành công tuyệt đối. Mọi người cứ yên tâm mà làm nhé.

ntha82

Khi nâng cấp lên 2.2 có phần mềm phát wifi,em không biết sử dụng ntn,ai biết chỉ dùm em cái.Em đang dùng viettel nhé!!

Các bước làm khá đơn giản như sau:

1. Kết nối vào 3G cho điện thoại
2. Bật ứng dụng Wifi Hospot:
2.1. Đặt tên SSID (tên mạng wifi, mặc định là HTC network, để nguyên cũng được)
2.2. Đặt phương thức mã hóa bảo mật (mặc định là WPA (TKIP), nên để nguyên)
2.3. Đặt mật khẩu (mặc định là 1234567890, bạn có thể đặt lại với ký tự ASCII (a->z, A->Z, 0-9, các kỳ tự đặc biệt !@#$%^&*...) bất kỳ)

3. Bật thiết bị khác có wifi, tìm mạng wifi, chọn mạng wifi mà bạn vừa đặt tên (chính là tên SSID) rồi phương thức mã hóa + mật khẩu vừa setting bên trên vào là OK.

Chúc bạn thành công!