• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bàn phím ảo gõ dấu tiếng Việt cho UIQ3

jackpham

Có bạn nào biết cách cài mặc định bàn phím ảo tiếng Việt cho P1i luôn không? Chứ mỗi lần muốn sử dụng Tiếng Việt lại phải vào setup chọn ngôn ngữ vietnamese mệt wá đi!

Son_Do

Well-Known Member
Bạn thử vào Control Panel - Device - Input text - Chọn bàn phím ảo - Setup chọn Vietnamese rồi lưu lại xem sao?

tuanlong0207

bo tay em xài swiss va x-plore nhưng ko tài nào copy thư mục feps vào dc em đang dung bản swiss 1.70 va ko thấy cai phần info nào hết

caesar07

mình cài tren g900 kg dc, luc cài do voi wa, kg fai chuot bo chon read only, nen jò xoa cung kg dc, hu hu, jup mình voi may bro oi!
Posted via Mobile Device

tri_etech2008

Cảm ơn bác Dongxanh, bàn phím ảo này tiện dụng thật đấy và có tính ứng dụng rất cao. Tuy nhiên cho em hỏi là e soạn văn bản bằng document word thì lại không đánh tiếng việt rất chậm ra chữ, khi tắt bàn phím ảo đi thì lại bị lỗi ô vuông, k đọc được. Còn đâu các chương trình khác thì rất ngon lành. Như vậy do e thiếu fond hay bị làm sao nhỉ?

anhmatphales

mình cài tren g900 kg dc, luc cài do voi wa, kg fai chuot bo chon read only, nen jò xoa cung kg dc, hu hu, jup mình voi may bro oi!
Posted via Mobile Device

cái này bạn phải làm thủ công thôi . nếu bạn dùng x-ploce , bạn vào . c\resource\feps. chọn menu\file\attributes, rồi bỏ dấu read-only đi là xóa được . nhớ là phải bỏ dấu read-only từng file một bạn nhé . chúc thành công

caesar07

Cuối cùng thì mình đã cài được, do lúc trước máy chưa đổi CDA nên vẫn còn là Chinese Keypad, sau khi đổi thì giờ chạy tốt rồi, :D

vietinf

mình cũng pó tay luôn .....xài tiếng nga vậy (tiếng nga ko bít một chử nửa...!:D) nhưng dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều...!

tuanmuc

Cuối cùng thì mình đã cài được, do lúc trước máy chưa đổi CDA nên vẫn còn là Chinese Keypad, sau khi đổi thì giờ chạy tốt rồi, :D
Bạn làm thế nào chỉ mình với. Thanks trước nha.

mylove81

cái này có cài cho M600i được ko vậy mấy bác,các bác vui lòng chỉ dùm mình thanks các bác nhiều