• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã nên đổi từ DesireHD sang Sensation chưa?

bestofstrongman

Rồi sẽ có lúc a e bên DHD chuyển thôi . Như HD và HD2 đấy thôi . A e yêu công nghệ thì mới " KHỔ " như vậy . Ước ao rồi lại AO ước . Không biết giá cả ở thị trường khác thế nào các bác nhỉ . Như ở HN giờ có 14 còn HCM có 13.6 thôi .

từ hd qua hd2 là 1 bước nhảy vượt bậc toàn diện mọi mặt. từ màn hình cho đến chip, đến cảm ứng...
còn desire hd và sensasion chưa thấy dc sử nổi trội 1 cách thèm khát lắm

takaru

Chắc em cũng tính đường mua SENSATION thôi . DHD cứ để đấy đã . Mua bên Pháp có rẻ hơn không các bác ?

kaka_nd

Mình đang định mấy hôm nữa mua con DHD, nhưng bây giờ con Sensation này về, mình thấy thiết kế con DHD đẹp hơn, vì nhìn cân đối hơn con sensation nhiều.
Kết: có nên mua con Sensation hay mua con DHD đây? Một câu hỏi cứ văng vẳng trong đầu mấy hôm nay mà chưa có câu trả lời quyết định.

ancola66

Super V.I.P
Cảm nhận sau 2 ngày dùng Sensation (Phiên bản châu Á 1.28.707.2)

Hình thức, khung sườn....:

* Máy nhỏ hơn nhưng dài hơn DHD một tý (Chuẩn qHD)>>> Cầm vừa tay hơn DHD
* Vỏ máy bằng nhôm ôm khít toàn bộ máy >>> Cầm rất chắc chắn không có cảm giác hơi ọp ẹp như DHD ( phần nắp Sim và thẻ nhớ của DHD) và tháo ra tháo lắp vào rất dễ dàng (Không sợ hỏng lẫy như DHD)
* Mặt sau máy nhìn không pro bằng DHD
* Màn hình làm bằng kính cường lực chống xước và hơi lõm xuống >>> Up máy vẫn không bị xước màn hình

Hệ điều hành :

* Hiện tại vẫn chưa Root nên vẫn chỉ dùng rom Ship
* Chạy khá mượt, đáp ứng nhanh, không lác, không treo
* Quay phim full HD khá đẹp tuy với ánh sáng yếu (Quay đêm)
* Vì hỗ trợ quay full HD nên Video Clip 1080 cho vào chạy được luôn không cần ứng dụng khác để chạy.
* Vào Web rất nhanh (Tải rất nhanh những trang web nặng nhiều flash như Vnexpress, Số hóa)
* Với độ phân giải qHD nên chữ cực nét và rõ

Sóng sánh :

* Bắt GPS rất nhanh
* Wifi, 3G tốt (3G tốt hơn DHD khi test cùng vị trí và cùng Sim)

Pin :

* 1520mA khá tốt
* Hôm nay bác HanoiWab và Caothanhhai vọc 3 tiếng buổi sáng (Wifi, Web, Game, GPS......) hết khoảng hơn 10% pin

Ứng dụng và Game :

* Một số Game (Gameloft) chưa chơi được trên Sensation vì độ phân giải không phù hợp (Bị co hình dẫn đến sai cảm ứng)
..............................

sheva2202

Cảm nhận sau 2 ngày dùng Sensation (Phiên bản châu Á 1.28.707.2)

Hình thức, khung sườn....:

* Máy nhỏ hơn nhưng dài hơn DHD một tý (Chuẩn qHD)>>> Cầm vừa tay hơn DHD
* Vỏ máy bằng nhôm ôm khít toàn bộ máy >>> Cầm rất chắc chắn không có cảm giác hơi ọp ẹp như DHD ( phần nắp Sim và thẻ nhớ của DHD) và tháo ra tháo lắp vào rất dễ dàng (Không sợ hỏng lẫy như DHD)
* Mặt sau máy nhìn không pro bằng DHD
* Màn hình làm bằng kính cường lực chống xước và hơi lõm xuống >>> Up máy vẫn không bị xước màn hình

Hệ điều hành :

* Hiện tại vẫn chưa Root nên vẫn chỉ dùng rom Ship
* Chạy khá mượt, đáp ứng nhanh, không lác, không treo
* Quay phim full HD khá đẹp tuy với ánh sáng yếu (Quay đêm)
* Vì hỗ trợ quay full HD nên Video Clip 1080 cho vào chạy được luôn không cần ứng dụng khác để chạy.
* Vào Web rất nhanh (Tải rất nhanh những trang web nặng nhiều flash như Vnexpress, Số hóa)
* Với độ phân giải qHD nên chữ cực nét và rõ

Sóng sánh :

* Bắt GPS rất nhanh
* Wifi, 3G tốt (3G tốt hơn DHD khi test cùng vị trí và cùng Sim)

Pin :

* 1520mA khá tốt
* Hôm nay bác HanoiWab và Caothanhhai vọc 3 tiếng buổi sáng (Wifi, Web, Game, GPS......) hết khoảng hơn 10% pin

Ứng dụng và Game :

* Một số Game (Gameloft) chưa chơi được trên Sensation vì độ phân giải không phù hợp (Bị co hình dẫn đến sai cảm ứng)
..............................
chờ root dc e cug phải đón em này về thôi ^^

venusian

Moderator
ẶC. Anh Ân mua lúc nào vậy. Hix, thế này thì lại chết người thôi. DHD bây giờ móiw tinh mới có 9tr ko bít con của em bây giò bán đc nổi 8tr ko để còn đi theo các
Anh!

ancola66

Super V.I.P
ẶC. Anh Ân mua lúc nào vậy. Hix, thế này thì lại chết người thôi. DHD bây giờ móiw tinh mới có 9tr ko bít con của em bây giò bán đc nổi 8tr ko để còn đi theo các
Anh!
He he he Mua hôm 3/6/2011. Máy sản xuất ngày 15/5/2011 (Được dập nổi ở phía trong nắp lưng)

ancola66

Super V.I.P
chờ root dc e cug phải đón em này về thôi ^^
Tin tốt :

From HTC Facebook page: HTC Customer Support

*Yes, in a future update. Please check our website in the coming weeks for the update!
*For now, we have been told that the Sensation will get an unlocked bootloader. We will get more details in the following weeks.

Nguồn XDA

venusian

Moderator
He he he Mua hôm 3/6/2011. Máy sản xuất ngày 15/5/2011 (Được dập nổi ở phía trong nắp lưng)

Đúng là ANH có khác. Bọn em làm sao mà theo kịp. Hi, Mà anh biết ở đâu bán DHD ko cho em theo với :D

blackdoor

Manager
Đúng là ANH có khác. Bọn em làm sao mà theo kịp. Hi, Mà anh biết ở đâu bán DHD ko cho em theo với :D
Chán DHD rồi hả em? Bao giờ thanh lý ới anh nhé.
Nếu bán kiểu HD2 khi trước thì cũng phải ới để khao nhá.:)):)):))

KimUyLong

_ Thế Tpic Miui việt của bác Ân có còn tiếp tục được cập nhật không nhỉ :|

xfile2208

Anh Bình muốn thửa DHD à, anh em ở Móng Cái làm sạp buôn pda phone của HTC đê, giàu to đấy, em cũng có ý định bán DHD để đổi Sen, nhưng nghe ngóng đã tầm cuối năm khi sạp ở Vinh Cơ có hàng mới sắm, em có chỗ chỗ đặt gạch cho con DHD rồi

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Thôi để em đổi từ HD2 sang Sensation luôn, không qua DHD nữa :D
Có ông thày trả 6,5tr rồi, có nên bán không nhỉ :D

venusian

Moderator

anh cứ đưa giá ra đi. Hợp lí là em cho anh luôn :)

Có ai muốn lấy DHD của bác Ân k nào, giá cực rẻ đây
anh Ân bán rùi mà. hehe

Thôi để em đổi từ HD2 sang Sensation luôn, không qua DHD nữa
Có ông thày trả 6,5tr rồi, có nên bán không nhỉ
Bán luôn đê anh ơi :))