• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã nên đổi từ DesireHD sang Sensation chưa?

takaru

Thế thì e chỉ có thể chờ EVO 3D thôi . Ngày trước hay nhầm lẫn 2 con Sensation và Evo 3D

y18nlife

Thôi để em đổi từ HD2 sang Sensation luôn, không qua DHD nữa :D
Có ông thày trả 6,5tr rồi, có nên bán không nhỉ :D

6,5tr bán quá thể đi chứ ^^ để chậm vài hôm nữa là lại tụt còn 6tr đấy ^^

takaru

Nếu bán thời điểm này e cũng chỉ dám hét 8.5 củ thôi . Máy e còn 9 tháng bảo hành nữa . Chưa có lỗi lầm gì về phấn cứng cả . Tuy nhiên nếu lấy Sensation bi giờ cũng chỉ biết ngồi nghịch sense 3.0 thôi . Tóm lại bây giờ bán DHD thì hết cái nghịch . Đợi Sensation 1 thời gian nữa xem thế nào

bestofstrongman

her, bác mua ở đâu mà 8t5 trở xuống???
mình hỏi giá may xài rồi mà bác
Nếu bán thời điểm này e cũng chỉ dám hét 8.5 củ thôi . Máy e còn 9 tháng bảo hành nữa . Chưa có lỗi lầm gì về phấn cứng cả . Tuy nhiên nếu lấy Sensation bi giờ cũng chỉ biết ngồi nghịch sense 3.0 thôi . Tóm lại bây giờ bán DHD thì hết cái nghịch . Đợi Sensation 1 thời gian nữa xem thế nào
sense 3.0 hem co cook wa dhd hở bác

soc0la

bác này nói chuẩn này! e cũng đợi như bác!:p=D>:D~X:)@)

takaru

mình hỏi giá may xài rồi mà bác

sense 3.0 hem co cook wa dhd hở bác
Cái này còn phải chờ , bởi vì htc có 2 con mới ra là Dersire S và Incredibla S gì đấy cũng được hứa hẹn là có Sense 3.0 . Mà 2 thằng đấy có thì máy mình sẽ có . HTC mà ko có sense 3.0 cho 2 thằng mới ra dân tình nó chửi cho chết .

langthang262

6,5tr bán quá thể đi chứ ^^ để chậm vài hôm nữa là lại tụt còn 6tr đấy ^^

Quyết định không bán, để lại nghịch rồi.
Đang cài Kingdom Sense 3, giao diện giống hệt Sensation nhé :D

langthang262

Cái này còn phải chờ , bởi vì htc có 2 con mới ra là Dersire S và Incredibla S gì đấy cũng được hứa hẹn là có Sense 3.0 . Mà 2 thằng đấy có thì máy mình sẽ có . HTC mà ko có sense 3.0 cho 2 thằng mới ra dân tình nó chửi cho chết .

DHD cũng có bản cook Sense 3.0 rồi, tuy nhiên vẫn còn 1 số lỗi chưa fix được thôi, còn lại chạy ngon

roseghost

Mới mua em GS2 , xem 2 con GS2 với Sensation thấy màn hình , chụp hình sen đẹp hơn s2 , dày , nặng hơn , ngắn và hẹp hơn s2 , kiểu dáng sexy hơn nhưng bộ nhớ trong nhỏ ,ứng dụng và game chưa hỗ trợ ROM côk chưa có nên mua s2 , mai mốt sen được hỗ trợ tốt sẽ chuyển qua sen

takaru

Câu trả lời của e là CHƯA bởi vì Dersire HD nhà ta đã có SEO , 1 thành viên bên XDA đã gần như mod thành công mọi thứ của sense 3.0 chạy tốt trên sense 2.1 . Giờ phải tận hưởng cái đã . hehehe .
Bổ xung link tham khảo : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1062962
SEO cũng build rom và chạy rất good . Hi vọng trong bản rom tới mọi thứ sẽ được add thêm vào mà không cần phải cài thủ công

takaru

Bác bán con HD2 bao nhiêu bác . e cũng máu lắm nhưng e ko có HD2 để bán . hehehe . Theo e thì nên bán bởi vì HD2 giờ cũng chỉ để nghịch Android , nhưng nhìn Sensation thì HD2 chắc không " gánh " nổi bác ạ .

langthang262

Bác bán con HD2 bao nhiêu bác . e cũng máu lắm nhưng e ko có HD2 để bán . hehehe . Theo e thì nên bán bởi vì HD2 giờ cũng chỉ để nghịch Android , nhưng nhìn Sensation thì HD2 chắc không " gánh " nổi bác ạ .

HD2 cài được cả Kingdom + Pyramid Sense 3.0 3D chạy mượt nhé :D
Đang chạy bản Pyramid đây.
Không chạy đua vũ trang theo các bác được nên đành phải ở lại với con HD2 đa năng thôi :)