• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá chất lượng âm nhạc của 5800 và N86

jinsk8r

Mỗi người có 1 cách cảm âm riêng. Nghe thế nào là tùy người. Việc j phải "con này hay, con kia dở" nữa.
@ngoanrazor: Cái 360ting đó chạy hơi chậm hơn p/m nghe nhạc của Nokia thì phải :| mà thấy chả hay hơn chút nào :p

auau702

sợ các đại ca quá.vừa giỏi 2tech lại vừa pro về âm thanh.bái phục luôn

nopromises01

nói như bác jinsk8r thì các bạn nên ra ngoài mua mí cái máy mp3 của bác Mã Cẩm Đào nghe vì "Mỗi người có 1 cách cảm âm riêng. Nghe thế nào là tùy người. Việc j phải "con này hay, con kia dở" nữa.".Làm vậy thi người ta chả cần đánh giá,test máy chi nữa,cứ wuất 1 con phát nhạc là ok.

nopromises01

tui bỏ tìn ra không ít,con nhà nghèo phải tính toán chứ,nên hỏi í kín ah em để cho con n86 của tui nó fát huy hết thế mạh,xứng tìn tui bỏ ra.Còn tui hỏi ah em ở đây,lỡ có thằg bạn nó tư vấn giữa 2 con thì tui còn bít đườg mà chỉ nó chứ.Tai tui sao kệ tui,thấy anh em góp ý,chỉ tui là tui zui oài,còn pác jinsk8r mún có ý kín khác thì wa chỗ khác nha.

kembin

Hihi...náo nhiệt quá ha các pác đừng tranh cãi nhau nữa . 86 và 5800 mỗi con đều có những ưu điểm riêng cửa nó nhưng 5800 la dòng máy hỗ trợ nghe nhạc của NOKIA thì 86 làm gì mà sánh được với 5800

XinCertK

@nopromises: nghe bác để vol 90 thôi nhé, chỉnh equal với setting đi là chuẩn ngay.

nopromises01

Cho em hỏi,theo em bít thì n86 dùng chip DR-33 để xử lý nhạc (DR hay RD hhông nhớ rõ).Và em nhờ bạn em fẫu thuật em 5800 thì nó vẫn xài chip y chang n86,vậy chỉ là rượu cũ bình mới,nhưng sao chất lượng khác quá vậy.Sẵn đây các các tư vấn cách set cái equalizer cho từng loại nhạc nha.

xabama

mình thấy 5800 nghe nhạc hay nhất trong tất cả các dòng máy nokia
loa kép cực khỏe,nghe to lắm,mình ngồi trong cầu tiêu dt để ngoài phòng mà có ai gọi làm mình hết hồn mém lọt cầu lun

nghe tai nghe thì khỏi chê, mấy card khủng x-fi phải gọi là sư phụ lun.G8an1 vô dàn âm thanh nhà mình nó đánh ngất ngây trời đất cứ như là xài bộ amly đèn điện tử vậy

5800 là dt nghe nhạc số 1 hiện nay

Nếu ai chê nó thì cũng giống như đang chê cuộc sống này vậy

jinsk8r

loa kép cực khỏe,nghe to lắm,mình ngồi trong cầu tiêu dt để ngoài phòng mà có ai gọi làm mình hết hồn mém lọt cầu lun

nghe tai nghe thì khỏi chê, mấy card khủng x-fi phải gọi là sư phụ lun.G8an1 vô dàn âm thanh nhà mình nó đánh ngất ngây trời đất cứ như là xài bộ amly đèn điện tử vậy

Mém lọt cầu =))

Nếu bạn mang so chip audio của 5800 với chip của X-Fi hay ampli đèn thì mình cũng chịu :|
Có card X-Fi XtremeAudio ở nhà bác muốn test em cho địa chỉ chạy qua test nè :| 5800 ko có cửa với X-Fi đâu

xabama

Mém lọt cầu =))

Nếu bạn mang so chip audio của 5800 với chip của X-Fi hay ampli đèn thì mình cũng chịu :|
Có card X-Fi XtremeAudio ở nhà bác muốn test em cho địa chỉ chạy qua test nè :| 5800 ko có cửa với X-Fi đâu

thì mình bốc nó lên vậy thui,chứ sao mà so với hàng chuyên dụng..hic,nó mà hay được thì giá cũng vài chục triệu

b312pr0

E vẫn thấy Nokia nghe hay nhất là N91, nghe tai chụp thì thôi rồi... :)

xabama

n91 nghe hay nhất à,chưa thử wa,nhưng mình dám chắc hay nhất từ trước tới khi 5800 chuẩn bị ra

viplexus

N91 chỉ nghe với tai sennheiser đi kèm thôi.Còn loa ngoài thì bé tí.Nói chung 5800 nghe hay nhất rồi.Loa của nó được thiết kế dành riêng cho nghe nhạc.Ko tính CHip xử lý nhé!

nopromises01

5800 nghe nhạc hay thật,mình bỏ con mp4 sony để nghe bằng 5800 lun.Nhất là dòng melodic death,nghe ấm và mạnh vô cùng.Cùng 1 bài nhưng nghe bằng sony mình chỉnh equalizer và dùng ep-630 nhưng vẫn không hài lòng bằng 5800.

nopromises01

mình rất rất rất hài lòng với chất lượng loa ngoài của 5800,ăn đứt con n86 lun.Âm chắc,to,rõ,không vỡ tiếg,chi tiết.Rất hài lòng.^^

langtulovely

nói chung 1 phần cũng do cảm tính
khi nghe nhạc dòng XM cỡ như 5800 các bác sẽ có cảm giác nó hay hơn mấy cái N,E,đây là sự thật,vì nó là XM mà =))
với mình thì 5800 nghe cũng tạm đc,cái tai nghe đi kèm nghe hơi nhỏ,mình gắn cái tai nghe sony vô nghe âm bass hay hơn thấy rõ
mấy cái chức năng của 5800 nhìn chung chỉ ở mức trung bình thôi :D