• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đánh giá chất lượng âm nhạc của 5800 và N86

nopromises01

mình gét cái tai theo 5800 lắm,phải nói chưa tai nào dở như tai đó.Âm thanh cứ eo éo,ôm nhau mà fát ra.Nhưng lấy tai kèm theo n86 nghe rất fê.Có điều kiện em chơi em Shure hay Bos thì sẽ thấy ngay.Thật sự ngang ngửa Ìone,có khi hơn vì tiếng ấm hơn,hp75p nghe dòng Death hoặc Metal Core.

IPHONE12

tai nghe thì loại nào tốt nhất hả các bác e muốn mua 1 cái tầm 1tr trở lại.ở Hà Nội chỗ nào chuyên bán tai nghe xịn nhỉ.bác nào biết chỉ giùm e.

jinsk8r

Dưới 1tr có:
EP-830 tầm 900k
CX500 tầm 800k
Pro|Tone thì mình ko rõ lắm chắc cũng tầm ấy
>>>>>>>>>>>>>>>
EP-830 của mình đi kèm với Zen X-fi bạn à
Bạn có thể mua ở H2Shop hoặc KoolAudio (tìm trên 5giay.vn nhé) với giá tầm 900k
(nhưng mà theo mình thì mua 1 máy Zen X-Fi 2tr lấy cái EP-830 và cái máy nghe nhạc ngon hơn
)

In-ear nghe hay theo mình có 1 số loại sau: EP-830 (con này thì Bass bình thường, treble tốt và âm trung tốt), Razer Pro|Tone (3 dải âm đều same same, dùng nghe mọi loại nhạc đều ok), Senheiser CX500 (có dịp nghe thử của thằng bạn, bass rất ngon, âm trung tốt nhưng treble thì ko bằng EP-830)

Ko phải In-ear thì chọn mấy dòng HQ của Creative, hoặc dòng Aurvana. Nghe còn hay hơn cả rạp hát ấy chứ :) Đang để dành tiền mua Aurvana In-ear 2

Con CX500 hình như khó kiếm hàng xịn lắm, trên thị trường toàn copy thôi
nếu order hoặc xách tay thì ok

tohiepvn

Mình xài 5800 cũng được 3 tháng, chất lượng âm thanh rất tuyệt.Nhưng mình vừa tậu thiêm em N86, các bạn thấy chất lượng chơi nhạc 2 con này như thế nào?ai hơn ai?:-?

Mình cũng mới mua, nhạc nghe hay phụ thuộc vào:

Số 1: Đâu ra tai nghe, loa.
Số 2: Đầu vào máy, bộ phát.
Số 3: Nguồn nhạc.

Nhưng tai nghe của mình Made in Vietnam, trước mình dùng N73 với một tai nghe xịn của Nokia nghe rất hay, với Nokia 5800 này mình thấy hay nhưng không hay bằng, tai nghe của bạn sản xuất ở đâu vậy?

nguyenvansang

Well-Known Member
Muốn nghe nhạc hay bằng tai nghe <1tr thì mua DUNU C68 đi! Bác seach trên Google ấy nhá! Chất lượng tầm giá 500k khỏi chê luôn! Ship hàng mọi nơi! Mình đang dành tiền để tậu em này nghe với quả mp4 Sony của mình! Mua 5k8 được 1 tháng thì bị Chôm mất => Giờ đau lòng quá nên chả thèm mua em nào nữa. Xài 1202 từ bấy đến giờ thì mấy hôm nọ vỡ màn hình cũng kệ. Quyết ko rót 1 xu nào cho Mobile! Tai nghe theo 5k8 mà nghe trên 5k8 thì âm thanh chuối thật! Nhưng đem qua em Sony mp4 hiện tại thì thấy chất âm ko đến nỗi nào!
Theo mình nếu muốn nghe nhạc hay trên 5800 thì ko nên xài tai nghe kèm theo! Nên bỏ vài trăm nữa mua em C68 đi!

bioreee

Em thấy co bác bảo loa 5800 to ma sao em lại thấy no bé quá~X( ngồi một mình còn nghe được chứ co thêm vài người là i như rằng chẵng nghe gì,với lại so sánh độ to của loa 5800 thì hơn được mấy máy nhỉ?:(

mrblackrose

Mình thấy 58 loa ầm ầm còn gì, bạn dùng thử mấy con khác xem ví như dòng E ý, 71 hay 72 đều k dc 1 nửa 58 ^^ vừa bé lại vừa rè

nguyenvansang

Well-Known Member
Loa 5800 ko có gì phải chê bai so với loa các máy khác ( Trừ các em !-Mobile của Việt Nam thì ko địch nổi thật =)) )

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy 58 loa ầm ầm còn gì, bạn dùng thử mấy con khác xem ví như dòng E ý, 71 hay 72 đều k dc 1 nửa 58 ^^ vừa bé lại vừa rè

Bạn không nên so sánh như vậy vì mỗi dòng hướng đến đối tượng người dùng khác nhau mà
Xét về loa ngoài thì 5800 khá tốt vì loa đôi nên khá lớn và bass khá hay
Dòng E chuyên về văn phòng nên loa ngoài nhỏ hơn là đương nhiên nhưng mức độ chi tiết thì cũng khá tốt.
Ngược lại thì khi nghe bằng tai nghe thì giữa 5800 và E72 chưa chắc máy nào OK hơn vì E72 có tính năng mở bass boost nên tiếng bass khá hay và quan trọng là pin của dòng E tốt hơn pin của 5800 rất nhiều.
Nói chung là tùy theo nhu cầu use mà chọn máy phù hợp thôi