• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dark HD s60v3v5 by Duylinh27884

duylinh27884

Moderator
Pác cho e xin cáj theme đã add cáj hìh dark bee đi.... Bận học nên chưa có time làm đc.... Để mốt add thêm mấy cáj icon cho nó đầy đủ icon...tks

Có thời gian lên đây xin rồi chờ up trog khi tự mìh thay cái hìh rồi save lại chưa đến 20giây mà ko chịu làm:(Tại ko chịu làm thôi chứ ko có thời gì,mình nói thật chứ các bác cứ có thói quen hay chờ người khác làm sẵn:( theme nguồn thì đã có,hình mìh cũg đã up cho bác,hd thay hình nền cũg đã có,giờ làm hay ko là do bạn thôi!

Chỉnh sửa cuối:

kui8x

tình hình e định tự edit cho mình cái theme có topic hướng dẫn of bác ntv_79 rùi nhưng mày mò mãi không biết thay màu chữ với bàn phím ở chỗ nào bác duylinh chỉ giùm e phát được không? Tks bác trước

duylinh27884

Moderator
tình hình e định tự edit cho mình cái theme có topic hướng dẫn of bác ntv_79 rùi nhưng mày mò mãi không biết thay màu chữ với bàn phím ở chỗ nào bác duylinh chỉ giùm e phát được không? Tks bác trước

Mở Siscontent → Click File chọn Open
file...
Chọn Tab Contents → Click Tools chọn Edit package
Click chọn File themepackage.skn → Click
phải chuột chọn View details nó sẽ hiện
ra 1 khung mới,Click chọn Tab colours Đây là danh sách tất cả các mục hiển thị mầu của theme.Còn màu ở mục nào của theme thì bạn chịu khó mò từ từ vì trog tab colours nhiều quá mìh cũg chưa biết hết,mìh chỉ thườg edit icon còn tab colours ít khi đụng tới.Lần sau qua topic này hoặc topic này
thảo luận về edit theme cho đúg chủ đề bạn nhé!

kui8x

Mở Siscontent → Click File chọn Open
file...
Chọn Tab Contents → Click Tools chọn Edit package
Click chọn File themepackage.skn → Click
phải chuột chọn View details nó sẽ hiện
ra 1 khung mới,Click chọn Tab colours Đây là danh sách tất cả các mục hiển thị mầu của theme.Còn màu ở mục nào của theme thì bạn chịu khó mò từ từ vì trog tab colours nhiều quá mìh cũg chưa biết hết,mìh chỉ thườg edit icon còn tab colours ít khi đụng tới.Lần sau qua topic này hoặc topic này
thảo luận về edit theme cho đúg chủ đề bạn nhé!

cũng đọc nhiều rồi nhưng chưa thấy tại hôm bữa you send cho cái anna light thấy cái màu chữ với bàn phím đẹp lên tiện hỏi luôn thôi, tks bác

Chỉnh sửa cuối:

kaise

cũng đọc nhiều rồi nhưng chưa thấy tại hôm bữa you send cho cái anna light thấy cái màu chữ với bàn phím đẹp lên tiện hỏi luôn thôi, dù sao cũng tks !

thanks thì click thanks cho bác ấy. hơn nữa cũng đừng nói kiểu "dù sao cũng thanks". nghe gượng ép kinh khủng.
thanks thì click vào nút thanks là đủ để nói rằng mình đã cảm ơn cho bài viết đó.. còn k thì khỏi comment để nói cấu " dù sao cũng thanks" :|

kui8x

thanks thì click thanks cho bác ấy. hơn nữa cũng đừng nói kiểu "dù sao cũng thanks". nghe gượng ép kinh khủng.
thanks thì click vào nút thanks là đủ để nói rằng mình đã cảm ơn cho bài viết đó.. còn k thì khỏi comment để nói cấu " dù sao cũng thanks" :|

cám ơn bác đã nhắc nhở,e đãng trí quá !

ronglua95c

Có pác nào chỉ mìh mod mấy cáj icon ngoài home sceen mất cáj viền vuông vuôg hk???

ronglua95c

bác ơi ... chỉ em bung file icon từ 1 cái theme đj, muốn pc đọc được file ảnh đó thì làm thế nào?
còn thay icon thì nó đòi file svg thì mình làm thế nào?
còn cái phần mền Inkscape làm sa0 cho nó load được file ảnh của icon đó?

Radium

Moderator
bác ơi ... chỉ em bung file icon từ 1 cái theme đj, muốn pc đọc được file ảnh đó thì làm thế nào?
còn thay icon thì nó đòi file svg thì mình làm thế nào?
còn cái phần mền Inkscape làm sa0 cho nó load được file ảnh của icon đó?

bung icon từ theme bạn dùng siscontent, chi tiết đã có bài hướng dẫn trên chú ý đó. để pc đọc được ảnh svg thì bạn kiếm thằng svg viewer cài vào, hoặc chuyển nó sang png. Hướng dẫn sử dụng inkscape bạn tìm trong diễn đàn có bài của boy online01. File ảnh để chỉnh sửA là svg. Và bạn nên hỏi trên mục chú ý để k làm loãng topic nhé! Thân!

ronglua95c

Cho mìh hỏj thêm 1 cáj nữa là khi mìh bung ảnh icon ra từ theme mà sao zo inkscape hk hiển thị đc file đó????

duylinh27884

Moderator
Cho mìh hỏj thêm 1 cáj nữa là khi mìh bung ảnh icon ra từ theme mà sao zo inkscape hk hiển thị đc file đó????

Vì theme bạn bung ra icon là dạng svgb mà Ink ko đọc đc file svgb,bạn phải convert nó sang svg thì ink mới đọc đc nhé ;;)

ronglua95c

Pm nào bạn thường hay sử dụg để convert vậy???
Àk còn cáj thay hìh nền làm sao mìh bk nó là file ảnh nào để thay?? Mìh thấy có file ảnh khi nhấp zo xem thì thấy nền đen... Thay thử thì khi cài k hiện đc??? Fjle đó nằm trog .bmp hay .mjf zảk???
Thêm một cái nữa là những icon mà trog theme k full có trong .mif hk vậy bạn???

Chỉnh sửa cuối:

duylinh27884

Moderator
Pm nào bạn thường hay sử dụg để convert vậy???
Àk còn cáj thay hìh nền làm sao mìh bk nó là file ảnh nào để thay?? Mìh thấy có file ảnh khi nhấp zo xem thì thấy nền đen... Thay thử thì khi cài k hiện đc??? Fjle đó nằm trog .bmp hay .mjf zảk???
Thêm một cái nữa là những icon mà trog theme k full có trong .mif hk vậy bạn???

Pm convert thì bạn lên gg seach có mà,hình nền hs và menu nó thường nằm entry1 và entry2 của file mif,có những theme hình nền nó lại nằm trong file mbm,tùy theo theme thôi.những icon chưa full là nó chưa có trog file mif,nhữg icon này bạn phải add vào thêm.Thêm cái nữa là sao bạn ko qua topic thảo luận về edit theme đặt câu hỏi mà hỏi về edit theme ở thớt này ko dọa;;)

kimcy1992

Member
đẹp quá nhưng toàn màu đen, hiiii em lại thích màu mè, dù sao vẫn cảm ơn bác:D