• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Design Gdesk iPhone kéo vuốt bản 0.33

kdv2108

Active Member
Đẹp tuyệt, chẳng khác gì I-phone! Vuốt nhẹ là qua trang khác, có thể vuốt sang hai bên, vuốt lên, xuống. Mình thấy một số thứ còn hơi khó sử dụng nên phải disign thêm:
-Icon hơi to nên khi chuyển trang hay kích hoạt nhầm
-Các icon phone,contact,SMS,Calendar lặp lại ở các trang nên mình đã xóa bớt để lấy chỗ vuốt chuyển trang.
-Bạn có thể cung cấp thêm các icon khác để set icon cho các ứng dụng khác được ko?Cho nó đồng bộ,
Cám ơn bạn nhiều!

kdv2108

Active Member
cái này có thể đặc tên cho từng ICON không các bác ? nếu được chỉ dùm chút coi

Đc chứ, bạn vào disign,xong rồi bạn click vào icon mà bạn muốn đặt tên, kéo xuống dưới chọn icon caption.Sau đó no caption là ko có tên, below icon là tên ở dưới...::-??:-??

shadow141206

Xin cho e hỏi bản mod này có kéo vuốt wa lại giống iphone ko ah? hay là chỉ bấm nhẹ vào biểu tượng để link wa trang khác ah? e cũng có cài thử mấy bản mod khác đều ko kéo vuốt nhưng iphone mà chỉ vuốt vào biểu tượng để wa trang khác thui ah. xin pác chỉ giáo ah! cám ơn nhìu=D>

đc bạn !!! Cứ vuốt cho đã luôn đi :D:D:D

cái này có thể đặc tên cho từng ICON không các bác ? nếu được chỉ dùm chút coi

Đc chứ, bạn vào disign,xong rồi bạn click vào icon mà bạn muốn đặt tên, kéo xuống dưới chọn icon caption.Sau đó no caption là ko có tên, below icon là tên ở dưới...::-??:-??

Đặt đc nhưng không nên !!!! Bởi vì icon này có sẵn tên luôn rồi !!! Nếu đặt lại thì hóa ra một icon lại có 2 tên à ;;);;);;)

shadow141206

Đẹp tuyệt, chẳng khác gì I-phone! Vuốt nhẹ là qua trang khác, có thể vuốt sang hai bên, vuốt lên, xuống. Mình thấy một số thứ còn hơi khó sử dụng nên phải disign thêm:
-Icon hơi to nên khi chuyển trang hay kích hoạt nhầm
-Các icon phone,contact,SMS,Calendar lặp lại ở các trang nên mình đã xóa bớt để lấy chỗ vuốt chuyển trang.
-Bạn có thể cung cấp thêm các icon khác để set icon cho các ứng dụng khác được ko?Cho nó đồng bộ,
Cám ơn bạn nhiều!

Thử bộ icon này xem nhé ;;)

eternal_vnn

thi cử đã xong rảnh ngồi thiết kế geck chơi nên post lên cho ae xem thử nè!!! bản này bạn cứ kéo wa trái or phải nha giống như iphone đó...ka..ka
còn nhiều thiếu sót bạn nào bổ xung thêm thì post lên đây lun nha..
có tấm hình nào màu đen bóng làm nền thì ok lém..
xài thử cho ý kiến nha

P990i của mình sao lại ko đợi đc đến ngày này T_T nhưng chắc bản Gdesk này chạy trên P9 thì ngốn Ram khủng lắm :(

calvinklein87

nhưng để được giống với iphone đẻ lòe với bạn bè thì ngốn ram ko thành vấn đề!!!! ka..ka sài thử đi sẽ like mả

Lincoln

tải link của bác shadow141206 về cài vào vẩn không có thấy đồng hồ ram, và ngày tháng trong add other

shadow141206

tải link của bác shadow141206 về cài vào vẩn không có thấy đồng hồ ram, và ngày tháng trong add other

Sr bạn nha. Mình tưởng bộ đó là bộ đầy đủ rồi :( !!!! Mình xin up lại link khác ;;) (full bộ gdesk có autostart nữa đấy nhé :D)

Lincoln

file GDesk.dbg.sis ko install đc bác test dùm cái, cho hỏi thêm là trong folder plugin ngoài file trên còn cái file khác dùng để làm gì vậy bác

shadow141206

file GDesk.dbg.sis ko install đc bác test dùm cái, cho hỏi thêm là trong folder plugin ngoài file trên còn cái file khác dùng để làm gì vậy bác

file sis dùng để cài vào máy, còn file *.gdd dùng để load theme cho gdesk, ngoài 2 loại files trên, bạn có thể xóa thoải mái !!!

calvinklein87

file sis dùng để cài vào máy, còn file *.gdd dùng để load theme cho gdesk, ngoài 2 loại files trên, bạn có thể xóa thoải mái !!!

chúc mừng em đã trở thành vip men nha!!!!
lâu wa ko ghé diễn đàn rùi!!! cố gắng phát huy nhé

calvinklein87

Anh calvinklein cũng cố gắng lên Vip Mem đi.

thank bạn nhưng h bán máy rùi cũng ít ghé diễn đàn lắm bữa nào mượn máy của con ghệ vọc được cái hay or kiếm tháy PM hay mình sẽ post lên
chúc mọi người zui ze nha