• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Design Gdesk iPhone kéo vuốt bản 0.33

lethingochang

hic bạn ơi, mình cài bản này mà nó cứ bị báo lỗi 46 là sao vậy? Mặc dù đã xóa cài lại và up bản mới nhất mà vẩn bị vậy bạn ơi? Giúp mình với, mình xài P1i.
Thanks bạn lắm.

tommynguyen1961

hic bạn ơi, mình cài bản này mà nó cứ bị báo lỗi 46 là sao vậy? Mặc dù đã xóa cài lại và up bản mới nhất mà vẩn bị vậy bạn ơi? Giúp mình với, mình xài P1i.
Thanks bạn lắm.

hãy tắt capswitch đi rồi load design lại là ok thôi. Chắc chắn là thành công.:D

sonnguyen_uiq3

Bác down về rồi giải nén ra,cài đặt tất cả các file sis trong đó.Vào tolls sẽ thấy chương trình Gdesk,vào chương trình,click vào màn hình sẽ hiện lên menu,click chọn design,chọn tiếp load design.chọn file *.gdd mà lúc đầu bạn đã giải nén từ file bạn tải về.chúc may mắn

myp990i

Khi cài cái này vào rồi, chỉ khi cần đổi giao diện thì chạy nó, còn không thì giao diện vẫn như cũ hả các bác???? Nếu mình ko muốn sử dụng nữa thì remove đi là được hay phải reset lại máy hả các bác????

kdv2108

Active Member
Khi cài cái này vào rồi, chỉ khi cần đổi giao diện thì chạy nó, còn không thì giao diện vẫn như cũ hả các bác???? Nếu mình ko muốn sử dụng nữa thì remove đi là được hay phải reset lại máy hả các bác????

Chỉ cần bạn ko kích hoạt Gdesk hoặc đang chạy bạn thoát ra thì giao diện " Vũ Như Cẫn " thôi mà, cần gì phải remove hay reset cho mệt. Nhưng tại sao lại ko dùng gdesk nhỉ trong khi đây là một trong những PM có ích nhất, đặc biệt là đối với UIQ3: Chỉ cần nhấn một phím nào đó bạn đã kích hoạt một chương trình trong khi bình thường bạn phải click ít nhất 2-3 lần mới làm đc việc đó.....phù ,nhiều điều hay đang chờ bạn khám phá với pm gdesk này đó

hoanganht

Mình thích cái infoview báo pin.Muốn cho vào bộ GD này của bạn,bộ của bạn chỉ có báo ram,mình nghiên cứu mãi mà làm hoài không được.Đọc trên các diễn đàn cũng không thấy nói tới.Pro chỉ mình cái này không.

shadow141206

Mình thích cái infoview báo pin.Muốn cho vào bộ GD này của bạn,bộ của bạn chỉ có báo ram,mình nghiên cứu mãi mà làm hoài không được.Đọc trên các diễn đàn cũng không thấy nói tới.Pro chỉ mình cái này không.

À, cái đó bạn dùng swiss manager pro đi, rồi cho nó chạy ngầm là đc !!!

hoanganht

À, cái đó bạn dùng swiss manager pro đi, rồi cho nó chạy ngầm là đc !!!

Mình đang dùng cách này.Nhưng dành riêng cho GD thì ko có ah bạn.Nhìn nó đồng bộ mà cũng đẹp nữa .Mà cái này nó còn hiện rõ chỉ số ram và pin còn bao nhiêu rất tiện để mình theo dõi thường xuyên những truơng trình tốn ram và pin

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Posted via Mobile Device trong Gdesk có sẵn chức năng để xem ram, pin va sóng mà bạn. Ban đưa cai infoview lên là đươc ( add other app). Trên máy của mình để đầy đủ luôn, vào trong theme copy mấy cai biểu tương pin, sóng ra sửa lại kích thước phù hợp theo ý minh rồi chen vào Gdesk là nhìn fro ngay

hoanganht

Posted via Mobile Device trong Gdesk có sẵn chức năng để xem ram, pin va sóng mà bạn. Ban đưa cai infoview lên là đươc ( add other app). Trên máy của mình để đầy đủ luôn, vào trong theme copy mấy cai biểu tương pin, sóng ra sửa lại kích thước phù hợp theo ý minh rồi chen vào Gdesk là nhìn fro ngay

Mình cho cái infoview ra thì chỉ được cái báo ram đúng như trong hình trên.Còn báo pin thì ko hiện.Khi đùng cái này pin dảm 1% 1 theo giõi rất tiện.

lungtung

Mọi người cho hỏi nhờ chút nhé: Mình đang dung gdesk, đã đưa được biểu tượng Main menu ra màn hình gdesk nhưng sau đó muốn làm lại thì không thấy nó trong phần add app hay add other app nữa. Cái main menu này cùng với 1 số thứ khác như tool ... không nhớ rõ lắm, lúc thấy hiện lúc thấy ẩn, nhiều khi muốn cho thêm nó trên gdesk mà không được. Các bác biết làm sao để nó hiện ra không? chỉ giúp mình với.

lungtung

Mình cho cái infoview ra thì chỉ được cái báo ram đúng như trong hình trên.Còn báo pin thì ko hiện.Khi đùng cái này pin dảm 1% 1 theo giõi rất tiện.

Bạn ấn vào infoview mới đưa ra màn hình đó rồi chon kiểu cho nó là Pin hay sóng thoải mái mà. Sau đó tạo thêm cái Blank rồi chọn icon cho cái blank này là pin hay sóng rồi để cái infoview lên trên là nhìn y như thật, hình quả pin có số % hay hình sóng có số lượng sóng ( cao nhất là 5, không sóng là dấu - )