• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Dev-Team] Tin tức mới về Jailbreak và Unlock trên FW 3.1

Status
Không mở trả lời sau này.

phamthaitl

Sin giúp gấp

các ban ơi.mình up lên 3.1 giờ máy ko vào đc.chỉ hiện cọng cáp và bàn phím.itunet thì như hình dưới đây.ai giúp mình với.

longgiang81

Super V.I.P
Máy của bạn chưa đc Jailbreak & Active nên mới thế thôi, tải lại bản Custom rồi Restore là xong.

longgiang81

Super V.I.P
Trừ 3GS ra, còn lại đều Restore đc hết. Để tránh lỗi 16xx cho 2G và 3G thì trước tiên Restore lại 3.0, sau đó đưa về Recovery Mode Restore bản Custom sẽ hết.

phamthaitl

không về được 3.0 các bạn ơi.lỗi 1065.thử hết rồi nhưng không dc.mình len 3.1 la bản update từ itunet.có cách nào không vậy?

phamthaitl

mình up bản này iPhone1_2_3.1_7C144_Restore cũng trên diễn đàn mình mà hiện tại máy không vào đc.chỉ có cái bàn phím và sợi cáp.

coichoi2002

Lở lên từ itune 3.1 rồi thì làm lại lần nữa vô itune dưa về 3.1 sau đó về 3.0 bằng cách itune 8.2 + red sn0w8 đưa về DFU mode( thấy màn hình mầu trắng rut dây ra mở itune cắm dây vo lai shift+restore về lại 3. jail break voi red sn0w . Rồi làm lại nhu vậy với itune 9 dể up lên 3.1 custom làm ipod co camera chờ unlock với tool mới Mình cũng bị vây nhưng mình sài mạng ATT nên chỉ đưa về 3.0 rồi lên 3.1 custom rất ok

Chỉnh sửa cuối:

phamthaitl

Lở lên từ itune 3.1 rồi thì làm lại lần nữa vô itune dưa về 3.1 sau đó về 3.0 bằng cách itune 8.2 + red sn0w8 đưa về DFU mode( thấy màn hình mầu trắng rut dây ra mở itune cắm dây vo lai shift+restore về lại 3. jail break voi red sn0w . Rồi làm lại nhu vậy với itune 9 dể up lên 3.1 custom làm ipod co camera chờ unlock với tool mới Mình cũng bị vây nhưng mình sài mạng ATT nên chỉ đưa về 3.0 rồi lên 3.1 custom rất ok

mình làm như bạn nhưng không được.về 3.0 nhưng bị lỗi 1015.bạn có bị lỗi đó không?

coichoi2002

Về 3.0 bị lổi 1015 bình thường không biết giải thích làm sao bạn cứ coi như không thấy nó đi cứ click ok tắt itune jail break như bình thường với redsN0w
Jail break xong tắt iphone mở lên lại đưa về DFU mode vô itune restore custom 3.1 của Long Giang đã đc jail break BB 05.11.7 chưa có unlock đc add source www.iphone.gsm.vn vô cài mobil installation 3.1 cái game cài skype cài yahoo sài đở chờ tool unlock mới!

coichoi2002

làm thử lại với máy computer khac đi bạn đưa về 3.0 jail break rồi lên 3.1 cusstom .3 g thi không sao đâu từ từ làm sẻ đc

phamthaitl

cám ơn các bạn đã chia xẻ.nhưng giờ up lại FW 3.1 gốc cũng báo lỗi 1015 thế mới đau chứ.hix dúng là dùng đồ đắt(mắc)hóa ra mệt.macbook của mình thì ít ứng dụng.mà cài Vista trên macbook thì nóng máy.táo mỹ loại nào cũng chát và khó ăn.
thank mọi người.

phamthaitl

hehe về được 3.0 rồi.nhưng vấn đề là.modem FW 05.11.07 nên cứ searching hoài không đc.phải chờ thôi.
cho mình hởi chút.giờ up len 3.1 cusstom có được không?

coichoi2002

xong 3.0 Restore lên 3.1 vẫn đc mà ,.. vẫn bị lổi 1015 thi bạn coi lai sợi dây đổi cổng usb chú ý phần đưa về DFU mode Rồi restore custom 3.1 cũa Long giang custom này đã co sẵn cydia ma vẫn chưa ulock đc đâu.Nhưng nhìn con số 3.1 vẫn cảm giác hơn 3.0:) đằng nào cũng phải chờ làm tới đi

LyMach

Máy mình bị như sau, mong mọi người cho lời khuyên để giải quyết: :|
Máy mình là Iphone 2G, firmware lúc đầu mua về đang dùng là 3.0.1 . Hôm trước không biết nên lúc sync với Itune nó hỏi có update ko? mình đã bấm update lên 3.1
Mình đã làm theo hướng dẫn trên youtube và đưa máy về Recovery mod , hình như sau:

Vậy bây h mình phải làm tiếp như thế nào? Mình đã down xong Firmware 3.1 cho Iphone 2G (300Mb) của bạn longgiang81.

Zenki

Super V.I.P
Máy mình bị như sau, mong mọi người cho lời khuyên để giải quyết: :|
Máy mình là Iphone 2G, firmware lúc đầu mua về đang dùng là 3.0.1 . Hôm trước không biết nên lúc sync với Itune nó hỏi có update ko? mình đã bấm update lên 3.1
Mình đã làm theo hướng dẫn trên youtube và đưa máy về Recovery mod , hình như sau:

................
Vậy bây h mình phải làm tiếp như thế nào? Mình đã down xong Firmware 3.1 cho Iphone 2G (300Mb) của bạn longgiang81.
Bạn nhấn giữ nút Shift và click vào Restore sau đó trỏ tới bản FW của longgiang bạn đã DOWN về rồi để nó tự Restore thôi :D

LyMach

Mình bấm Shift sau đó hiện lên bảng Extract Software, sau đấy là Prepration Iphone for Updater

Rồi nó hiện bảng báo Error: báo lỗi 1600

Màn hình Iphone của mình hoàn toàn tối từ lúc cắm USB vào cho đến lúc báo lỗi.

Bấm vào detail thì có file iphoneupdater như sau:

Mã:
http://www.4shared.com/file/138423620/bba15d7f/iPhoneUpdater_2.html

Các bạn xem giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Mình bấm Shift sau đó hiện lên bảng Extract Software, sau đấy là Prepration Iphone for Updater

Rồi nó hiện bảng báo Error: báo lỗi 1600

Màn hình Iphone của mình hoàn toàn tối từ lúc cắm USB vào cho đến lúc báo lỗi.

Bấm vào detail thì có file iphoneupdater như sau:

Mã:
http://www.4shared.com/file/138423620/bba15d7f/iPhoneUpdater_2.html

Các bạn xem giúp mình với.
Tham khảo thêm tại đây - http://pdaviet.net/showpost.php?p=888008&postcount=32

Status
Không mở trả lời sau này.