• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Dev-Team] Tin tức mới về Jailbreak và Unlock trên FW 3.1

Status
Không mở trả lời sau này.

LyMach

Mình đã Jailbreak được cho Iphone 2G firmware 3.1 rồi. Chân thành cảm ơn bạn Zenki rất nhiều :D

spy_41176

3.1.2 and you?

WARNING! At 10.20AM PDT on October 8th 2009 Apple released the 3.1.2 version (7D11) of the iPhoneOS.

If you care about your jailbreak and unlock, don’t update your device - 3G and 3G(S) owners should pay particular attention to this warning.

* PwnageTool and redsn0w are not yet compatible with 3.1.2
* There is no estimated release time for compatible tools (please don’t bug us about this).
* Any information we have regarding this update will be posted here.
* You can also follow us on twitter - @iphone_dev
Tin mới đấy bà con. Apple đã ra bản 3.1.2 dành cho iPhone. Bà con đừng ai dại dột update cả nhé.

- Đề nghị diễn đàn làm cái thông báo thật to để tránh mọi trường hợp đáng tiếc. Nếu dính 3.1.2 thì chắc đắp chiếu hơi lâu đóa

LEDU

Em thấy Apple có lẽ đang chạy đua vũ trang với các chiên gia jb trên toàn thế giới hay sao ấy...ra FW miết...anh em chạy đua theo mệt xỉu luôn.

iP 3GS của em cũng nhờ các bác thương tình chỉ dẫn jb bản FW 3.0...em đang ngâm kú 3.1 thì giờ nó ra 3.1.2...kiểu này em chờ cho nó ra bản FW 9.9 luôn...

...cho chắc kú!

Germaniteen

Nếu đối với ai mà mới dùng iPhone thường hay update lắm vì cứ cắm vào itunes, nó hiện ra các update thế là cắm đầu up, vì đa số các máy ở VN toàn hàng locked, up cái là nó up baseband lên, thế là tiêu, jailbreak thì có thể còn unlock thì hơi mệt à! Tốt nhất đừng nên update gì hết nếu không am hiều về iPhone!:-?

neverlovegirl11

Custom thì đc chứ up bản GỐC Modem Firmware bị nâng lên rồi thì sao mà Unlock ??

hix! vậy là tiu e ip của e rồi sao? k còn cách nào chữa nó nữa hả?
lúc trước e up bằng 3.0 gốc nhưng vẫn unlock và jailbreak ok muh! h k làm đc hay sẽ k unlock đc lun thế mấy bác!?:(

zackal

hix! vậy là tiu e ip của e rồi sao? k còn cách nào chữa nó nữa hả?
lúc trước e up bằng 3.0 gốc nhưng vẫn unlock và jailbreak ok muh! h k làm đc hay sẽ k unlock đc lun thế mấy bác!?:(

thôi rồi bác ơi! 3.0 gốc thì đc vì ngta unlock 3.0 mà. còn bác up lên 3.1 rồi nó lên baseband của bác luôn rồi sao mà unlock đc.:-/:-/

phdzung

cho mình hỏi với, cách đây 2 ngày thằng e mới mua con iPhone 3GS hàng locked version 3.1 (hàng Orange - Pháp) thì có jailbreak với unlock đc ko? nếu đc thì mong Zenki và các bạn chỉ giúp chứ iPhone mà ko Jailbreak thì chả khác nào 1110i touch, hix.

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi với, cách đây 2 ngày thằng e mới mua con iPhone 3GS hàng locked version 3.1 (hàng Orange - Pháp) thì có jailbreak với unlock đc ko? nếu đc thì mong Zenki và các bạn chỉ giúp chứ iPhone mà ko Jailbreak thì chả khác nào 1110i touch, hix.
Hiện tại chưa Unlock đc trên FW 3.1 OTB đâu bạn ah, vì máy bạn mua nó đã ở FW 3.1 sẵn rồi. Bây giờ có thể JB được thôi chứ unlock thì phải chờ. Bạn tham khảo cách JB tại Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70662

neverlovegirl11

thôi rồi bác ơi! 3.0 gốc thì đc vì ngta unlock 3.0 mà. còn bác up lên 3.1 rồi nó lên baseband của bác luôn rồi sao mà unlock đc.:-/:-/

vậy có cách nào hạ bb xuống k?:(( mà nếu đợi thì có thể unlock đc k vậy?:(

nbdao

Mình đang dung iphone 3G unlock nhưng vào một hôm mình lỡ tay update lên bản 3.1 thế là bị lock rùi giờ không biết mình có thể unlock lại được không vậy? Mong các bác chỉ giùm mình cái cám ơn nhiều nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang dung iphone 3G unlock nhưng vào một hôm mình lỡ tay update lên bản 3.1 thế là bị lock rùi giờ không biết mình có thể unlock lại được không vậy? Mong các bác chỉ giùm mình cái cám ơn nhiều nhiều

Tạm thời phải chờ đợi Bạn ạ!:D

Status
Không mở trả lời sau này.