• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Dev-Team] Tin tức mới về Jailbreak và Unlock trên FW 3.1

Status
Không mở trả lời sau này.

nbdao

Mình dùng 3G lock khi up lên bản 3.1 và FW 5.11.7 vậy giờ mình có thể chuyển sang bản world có được không vậy? Nếu được thì có cần mở máy ra không vậy?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình dùng 3G lock khi up lên bản 3.1 và FW 5.11.7 vậy giờ mình có thể chuyển sang bản world có được không vậy? Nếu được thì có cần mở máy ra không vậy?

Chỉ có FW Custom thì mới có ý nghĩa về khái niệm Lock & World, còn FW GỐC thì như nhau cả?;)

Shooter

Nếu đang xài ký plan (contract) với AT&T, Voda, T-Mobile...thì đến đóng thêm tiền để chuyển hoặc hủy HD. Ở VN thì nghe nói cũng có chỗ làm đc, mở máy tháo chip ép Rom. Chính vì vậy mới có IP World "độ"...

Còn về khái niệm loại Custom FW thì LockWorld dùng phổ biến ở VN và các nước...thế giới thứ ba :) hơn khái niệm Activated (được tự kích hoạt/unlock khi restore) và Not Activated (phải kích hoạt bằng iTunes sau khi restore, dùng cho máy lock có ký plan hoặc máy international). Vì vậy có 2 loại custom FW riêng cho máy Lock và máy World. Cả hai đều đã được Jailbreak, và bản "Lock" thì có thêm phần "unlock". Nói ra thì phức tạp và lẩn quẩn, nhưng nếu ta xài máy Lock có ký plan với các nhà mạng (AT&T, Voda...) thì phải xài custom FW World (Not Activated) chứ không phải là xài bản...Lock (Activated), vì chỉ Jailbreak thì máy chạy ổn định hơn, đúng baseband hơn...trừ khi muốn xách máy về VN...

Bản gốc từ iTunes chỉ có một, không phân biệt Lock/World gì hết! Muốn cài thêm Soft ngoài AppStore hoặc đồ "hắc" thì JailBreak nó, muốn xài Sim các loại thì Unlock nó.

Vài khái niệm cơ bản về Custom FW cho newbies...

bomhangtan

the van la chua co JB tren IP3.1 cho IP3GS ah!!!
chan wa!ko game,chi nghe nhac-luot web tha dung ipod cho zui

nhattuong

Active Member
mình đang dùng IP 3G ở nhật. FW 3.1 và BB 5.11.7 vậy đây là FW gốc hay là Custom vậy ? mình mới chuyển xài IP nên xin các bạn giúp đỡ. cám ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
mình đang dùng IP 3G ở nhật. FW 3.1 và BB 5.11.7 vậy đây là FW gốc hay là Custom vậy ? mình mới chuyển xài IP nên xin các bạn giúp đỡ. cám ơn nhiều
Đối với FW thì khó mà nhận biết là Custom hay là Gốc được, người chỉ nhận biết được có thể là bạn thôi :D Nếu máy mua mới thì chắc chắn là FW gốc còn mua lại của người khác thì chịu :D Nếu thích thì bạn có thể Restore lại để dùng bản Gốc :D

nbdao

Biết đến bao giờ iphone 3GS hết cảnh ipod nhỉ? Buồn quá trời ha. Có ĐT mà k gọi được.:(

misstele

Có dt mà ko gọi được cũng vui. IP thì dùng để lướt web và chơi game nghe nhạc. xài thêm 1 cái dt cùi bắp để nghe gọi nt. nhìn tưởng mình xài 2 cái hihi.

nbdao

Vô quán cafe cầm con 3GS lướt web bỗng dưng có đt rút một con Nokia đời đường ra nghe kể cung zui. Thấy bảo chuẩn bị có tool để unlock FW 5.11.07 rùi hay sao zay bà con ơi? Sốt ruột quá đi:(

HuynhThanh

Bạn muốn JB thì đọc bài này tham khảo nha http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70662
nhớ kiếm chỗ nào có wifi tốt tốt chút. Chúc thành công
Nếu JB ko được thì bạn thử shift + restore FW custom đi. Down FW nào dành cho máy của bạn đó.

Các bạn chú ý iPhone chưa từng qua JB thì sẽ ko thể Restore đc firmware Custom, màn hình iTunes sẽ treo ở đoạn "Waiting for iPhone".

Zenki

Super V.I.P
Đúng rùi, làm thế nào để khắc phục được.?
Khắc phục cái gì bạn? Bạn không nói lỗi ra thì sao mà biết lỗi gì để khắc phục? Mình đã nói rõ rồi, nếu là máy World thì up FW lên rồi dùng Blackra1n để JB thôi.

nghiacctl

Khắc phục cái gì bạn? Bạn không nói lỗi ra thì sao mà biết lỗi gì để khắc phục? Mình đã nói rõ rồi, nếu là máy World thì up FW lên rồi dùng Blackra1n để JB thôi.

Tui đang dùng FW 3.1.2 sử dụng Blackra1n không được bị treo suốt...

Status
Không mở trả lời sau này.