• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DHD cảm biến ánh sáng không hoạt động?

eddyt21590

e mới lấy con DHD lại của 1 bác, lúc mua ko để ý, h thấy tự nhiên cảm biến e nó không hoạt động, khi gọi úp vào tai không thấy tắt màn hình,đã thử hard reset nhưng vẫn không được, các bác biết e nó bị sao chỉ giúp e với :((

venusian

Moderator
dung ban rom nao hien nay on dinh nhat, e moi up ban 2.3.3 van bi :((

Bạn up Rom ship hay rom cook thế. Các bản Cook sen 3.0 bây giờ cũng sàn sàn rôi. bạn thích bản nào thì Up bản đó thôi. Không đc thì đổi cũng nhanh thôi mà :)

venusian

Moderator
ko ai tra loi vay a :((

Bạn up hết Rom Cook. Đã làm các bước đúng. Full wipe trước khi Up mà vẫn bị vậy. Thì cách cuối cùng là bạn Up về Rom Ship xem sao. Up bản ship thấp thôi nhe. 1.32 thôi, để mai này còn Root dễ.
Up rom ship rồi mà vẫn bị thì máy bạn bị hỏng cái cảm biến đó rồi. :)

eddyt21590

chán thật, trước khi up rom côk e đã up 1.32.405 rùi nhưng vẫn như thế..:(ko còn cách nào ạ

thiennhat

Hình như do các bản rom của DHD sao đó, máy mình cũng bị thế up thử các bản rom kể cả rom ship đều không được. Nếu khi có cuộc gọi đếnúp máy điện thoại xuống thì có ngắt tiến chuông, khi ra sáng hoặc khi dùng chưởng trình GPS status thì có thấy đo mức độ sáng bao nhiêu lux có thay đổi như vậy thì cảm biến ánh sáng vẫn hoạt động tốt nhưng vẫn không sử dụng được chức năng khi nghe đt thì tắt màn hình như HD2 không biết có chỗ điều chỉnh chức năng đó ở đâu không?

eddyt21590

Hình như do các bản rom của DHD sao đó, máy mình cũng bị thế up thử các bản rom kể cả rom ship đều không được. Nếu khi có cuộc gọi đếnúp máy điện thoại xuống thì có ngắt tiến chuông, khi ra sáng hoặc khi dùng chưởng trình GPS status thì có thấy đo mức độ sáng bao nhiêu lux có thay đổi như vậy thì cảm biến ánh sáng vẫn hoạt động tốt nhưng vẫn không sử dụng được chức năng khi nghe đt thì tắt màn hình như HD2 không biết có chỗ điều chỉnh chức năng đó ở đâu không?
Máy e cũng như thế, nhiều lúc cảm nhận nó vẫn hoạt động khi ra sáng để đièu chỉnh màn hình, còn nghe gọi lại ko đuọc ,đã thử dùng phần mềm DHD Proximity Recalibrator.apk , để khắc phục nhưng chỉ tắt được màn hình còn bỏ ra thì ko lên lại phải bấm nút nguồn để cho e nó sáng, và rất chập chờn, đôi khi lại ko đuọc...

moa780

Máy e cũng như thế, nhiều lúc cảm nhận nó vẫn hoạt động khi ra sáng để đièu chỉnh màn hình, còn nghe gọi lại ko đuọc ,đã thử dùng phần mềm DHD Proximity Recalibrator.apk , để khắc phục nhưng chỉ tắt được màn hình còn bỏ ra thì ko lên lại phải bấm nút nguồn để cho e nó sáng, và rất chập chờn, đôi khi lại ko đuọc...
đã thử dùng phần mềm DHD Proximity Recalibrator.apk

tinh_la_gi

Administrator
Có thể dùng các phần mền kiểu Proximity Sensor ... những cái này nó sẽ ít bị ảnh hưởng tác động từ phía Rom ... Light Lock cũng là 1 ví dụ.
Vẩn còn 1 điều chú ý là thử đổi Radio nếu "hết thuốc" xem sao ! ;;)

eddyt21590

Bạn thử dùng http://www.pdaviet.net/showthread.php?144579-Advanced-Multi-Tools-Bộ-công-cụ-đa-năng
và đổi Radio tuần tự xem sao ... hạ sách là mở máy kiểm tra cảm biến - vì lúc đó chắc chắn nó die rồi nên chỉ còn nước thay thôi.
hiện tại e đang sử dụng phần mềm DHD Proximity Recalibrator.apk , cũng đã khắc phục được phần nào, thình thoảng khơi đọng lại hay lơ ngơ tý..:)) nhưng một lúc lại được .e nghĩ cảm biến ko chết..đẻ up radio thử xem, hiền tại dùng bản nào là ổn định ạ

NamkingWin

mình cũng bị tình trạng giống bạn chủ thớt. cũng làm đủ cách... cuối cùng cầm lên HTC bảo hành. nỏ mở vỏ máy ra vệ sinh chỗ cảm biến là xong, nó bị đóng bụi dơ lắm. mở vỏ máy thôi chứ ko bung máy. tem void còn nguyên. anh em nào còn bị thì mở ra vệ sinh là hết

hatnaf

mình cũng bị tình trạng giống bạn chủ thớt. cũng làm đủ cách... cuối cùng cầm lên HTC bảo hành. nỏ mở vỏ máy ra vệ sinh chỗ cảm biến là xong, nó bị đóng bụi dơ lắm. mở vỏ máy thôi chứ ko bung máy. tem void còn nguyên. anh em nào còn bị thì mở ra vệ sinh là hết

Đem lên HTC là đem qua địa chỉ nào vậy bạn, máy mình cũng bị y chang như thế. Mình ở SG, thanks.

minhthaohcm123

mình cũng cùng tâm trạng. cẩm biến không chiệu hoạt động:((
@eddyt21590 DHD Proximity Recalibrator.apk cái này sử dụng như thé nào cho cảm biến hoạt động lại vậy. đã cài vô rồi ngấm thôi

Chỉnh sửa cuối: