• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DHD cảm biến ánh sáng không hoạt động?

nghienPC991

con này cảm biến hơi kém, dí sát tai nó mới tắt màn hình

Chắc cảm biến tiệm cận của bác bị bụi bám vào rồi. Lấy súng hơi xịt đi. Nhớ để xa xịt tới và hướng về phía cảm biến tiệm cận (bên cạnh cảm biến ánh sáng) nghe. Không thôi xịt gần quá là rách màng loa đó ;;)

Chỉnh sửa cuối:

madmen

vừa rồi mình dùng RP7 dí ống vào sát nó xịt vài phát sau đó sạch luôn,sử dụng tốt ko cần mở máy :D

dung_93

Chắc cảm biến tiệm cận của bác bị bụi bám vào rồi. Lấy súng hơi xịt đi. Nhớ để xa xịt tới và hướng về phía cảm biến tiệm cận (bên cạnh cảm biến ánh sáng) nghe. Không thôi xịt gần quá là rách màn loa đó ;;)

chỗ nào bác nhỉ, có phải cái cục lồi ra ở cạnh loa ko, e lấy ống hút thổi đc ko nhỉ :)

nghienPC991

chỗ nào bác nhỉ, có phải cái cục lồi ra ở cạnh loa ko, e lấy ống hút thổi đc ko nhỉ :)

Bên cạnh loa thoại (bên phải) có một cảm biến "lộ thiên" đó là cảm biến ánh sáng. Còn cảm biến tiệm cận nằm bên trái cảm biến ánh sáng và nằm trong màng loa, không thấy được. Bác cứ lấy ống xịt xịt vào chỗ màng loa đó (sát bên cảm biến ánh sáng) để thôi bụi bẩn bám vào cảm biến tiệm cận là nó hoạt động ok lại ngay. Làm cẩn thận nghe bác :D

yamaha1982x

mình dùng ống xịt của bộ vệ sinh máy tính áp sát vào rồi xịt một lúc thấy cảm biến hoạt động ok rồi, mọi người thử xem.