• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DHD cảm biến ánh sáng không hoạt động?

sheva2202

mình cũng cùng tâm trạng. cẩm biến không chiệu hoạt động:((
@eddyt21590 DHD Proximity Recalibrator.apk cái này sử dụng như thé nào cho cảm biến hoạt động lại vậy. đã cài vô rồi ngấm thôi
up thử rom w radio khác xem bạn ^^

minhthaohcm123

up thử rom w radio khác xem bạn ^^
.
ANDROI QUÁ NHIỀU THUẬT NGỮ MÌNH CHUA7 HIỂU HẾT NÊN CHUA7 DÁM UP ROOM. W RADIO LÀ GÌ HẢ BẠN? MỚI SYM NHẢY QUA ANDROI NẸN BỞ NGÕ QUÁ. CÓ GÌ MÔNG MỘI NGƯỜI CHỈ GIÚP THÊM

eddyt21590

mình cũng cùng tâm trạng. cẩm biến không chiệu hoạt động:((
@eddyt21590 DHD Proximity Recalibrator.apk cái này sử dụng như thé nào cho cảm biến hoạt động lại vậy. đã cài vô rồi ngấm thôi
bac tai ve cai binh thuong vao may, roi set no tren la 8 duoi la 10 tuy vao may bac, cu the ma chien thoi....lai hoat dong!

sheva2202

.
ANDROI QUÁ NHIỀU THUẬT NGỮ MÌNH CHUA7 HIỂU HẾT NÊN CHUA7 DÁM UP ROOM. W RADIO LÀ GÌ HẢ BẠN? MỚI SYM NHẢY QUA ANDROI NẸN BỞ NGÕ QUÁ. CÓ GÌ MÔNG MỘI NGƯỜI CHỈ GIÚP THÊM
bạn chịu khó đọc ngoài topic là có hướng fẫn rất chi tiết của các mod bạn nhé

buihieupda

vừa cài thử DHD Proximity Recalibrator hi vọng khắc phục được tình trạng cảm biến châp trờn.

NamkingWin

mình có trả lời vụ này rồi, sao các bác cứ ngoan cố thế, mình đã từng bị thế này, làm đủ cách không hết, mang ra cho tụi nó vệ sinh con cảm biến là xong, lấy cọ quẹt wa quẹt lại vài cái. ko có đụng tới tem void, chỉ mở vỏ máy ra thôi. up rom hay cài cái này cái kia ko hết đâu, con cảm biến nằm vị trí chỗ tai nghe bị bụi nhiều lắm

buihieupda

mình có trả lời vụ này rồi, sao các bác cứ ngoan cố thế, mình đã từng bị thế này, làm đủ cách không hết, mang ra cho tụi nó vệ sinh con cảm biến là xong, lấy cọ quẹt wa quẹt lại vài cái. ko có đụng tới tem void, chỉ mở vỏ máy ra thôi. up rom hay cài cái này cái kia ko hết đâu, con cảm biến nằm vị trí chỗ tai nghe bị bụi nhiều lắm
bác mở ra mà không ảnh hưởng đến tem void bằng cách nào.

venusian

Moderator
bác mở ra mà không ảnh hưởng đến tem void bằng cách nào.

Vì chỉ cần tháo 4 cái ốc ở bên dưới nắp ra là bung đc vỏ sau máy lên. Ko đụng tới tem void gì cả.

buihieupda

chẳng biết cái tem void cỏa các bác dán ở đâu chứ con DHD của em nó dán cả 2 nơi thế mới hóc chứ.

tem void dán như thế thì bó tay rồi .

ancola66

Super V.I.P
Hình như các bạn chưa hiểu rõ vụ này thì phải:-?. Cảm biến khi úp điện thoại vào tai mà tắt màn hình đó là CẢM BIẾN TIỆM CẬN (Proximity sensor) chứ không phải là Cảm biến ánh sáng (Light sensor):D

buihieupda

không hiểu do ROM COOK hay do máy nữa bác ạ . lúc có dt gọi đi hoặc đến úp vào tai có lúc lần thì tắt lần thì sáng , mà tăt thì có khi đưa ra mãi nó mới sáng màn hình để end call . có khi phải sủ dụng đến nút nguồn>

thungdau

có cách sử lý rất đơn giản ko phải tháo máy, các Bác ra chỗ sửa xe máy hoặc chỗ nào có máy bơm nén khí các Bác xịt vào chỗ tai nghe cạnh cái cảm biến cho hết bụi là ok, cảm biến lại hoạt động bình thường....:D

tvp3004

hồi sáng con dhd của mình cũng liệt cảm biến.tưởng tiêu rồi,up lại rom lại ok,có thể do đụng pm ỏ lỗi pm vì mình cũng dùng lại rom cũ

buihieupda

có cách sử lý rất đơn giản ko phải tháo máy, các Bác ra chỗ sửa xe máy hoặc chỗ nào có máy bơm nén khí các Bác xịt vào chỗ tai nghe cạnh cái cảm biến cho hết bụi là ok, cảm biến lại hoạt động bình thường....:D
bó tay với bác này. đã wipe máy và up rom lại ròi vẫn thế , cài rom đó trên con DHD khác thì không bị. chẳng nhẽ do cảm biến tiệm cận/

venusian

Moderator
Trước đây máy mình cũng bị cái cảm biến này rất chập chờn. Lúc đc, lúc ko. Đổi rất nhiều Rom rồi nó vẫn vậy.
Sau một hồi suy nghĩ mình đã quyết định bung vỏ nó ra. Thì ối giờ ơi trong đấy toàn là bụi bám kín đen vào. Dùng bàn Chải đánh răng đánh sạch sẽ đi. Lắp lại vỏ thử úp vào tai phát nào ăn phát đấy luôn. (Tháo vỏ phải cần thận ko đứt luôn cái cáp phím Volum đấy)

buihieupda

Trước đây máy mình cũng bị cái cảm biến này rất chập chờn. Lúc đc, lúc ko. Đổi rất nhiều Rom rồi nó vẫn vậy.
Sau một hồi suy nghĩ mình đã quyết định bung vỏ nó ra. Thì ối giờ ơi trong đấy toàn là bụi bám kín đen vào. Dùng bàn Chải đánh răng đánh sạch sẽ đi. Lắp lại vỏ thử úp vào tai phát nào ăn phát đấy luôn. (Tháo vỏ phải cần thận ko đứt luôn cái cáp phím Volum đấy)
thế là phải hi sinh su trinh tiết của em nó à bác.

buihieupda

DHD nó có hai cái tem cơ. Vẫn còn một cái ở phía dưới nữa. Chẳng sao cả :D

kiểu này có lẽ phải hi sinh 1 cái tem void thôi. chứ để nó tập tịt khi đang nghe gọi không tắt hết màn hình khích hoạt mấy thứ linh tinh và không dùng được phần mền thay thế phím nguôn như TAP TAP APP.