• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA

VuPhong187

Posted via Mobile Device Minh đã khắc fục lỗi không có dự báo thời tiết cho các ngày tiếp theo.Hóa ra là ở bản 1.0 manila2d thì file bsweather.htm nó mặc định đường dẫn các icon la vào thẻ nhớ.Do đó các bạn tạo folder Diamond trên thẻ nhớ rùi copy hoặc cắt folder weather vào trong folder Diamond trên thẻ là update hiện được các ngày tiếp theo.Phần mềm này rất dễ tạo theme khác.Nhưng do ít icon có thể kiếm đươc nên 1 số theme mình làm còn chưa đẹp.Khi nào hoàn thiện mình sẽ up cho các bạn thưởng thức

baby1982

Posted via Mobile Device Minh đã khắc fục lỗi không có dự báo thời tiết cho các ngày tiếp theo.Hóa ra là ở bản 1.0 manila2d thì file bsweather.htm nó mặc định đường dẫn các icon la vào thẻ nhớ.Do đó các bạn tạo folder Diamond trên thẻ nhớ rùi copy hoặc cắt folder weather vào trong folder Diamond trên thẻ là update hiện được các ngày tiếp theo.Phần mềm này rất dễ tạo theme khác.Nhưng do ít icon có thể kiếm đươc nên 1 số theme mình làm còn chưa đẹp.Khi nào hoàn thiện mình sẽ up cho các bạn thưởng thức

Híhí, giống như zầy phải hok! Mình chơi lại Tiếng Việt luôn cho shock há. Chỉ có điều chưa biết cập nhật Weather TPHCM thui. Giúp mình nhá.

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn cài thử xem,chắc chạy được nhưng thể hiện ko đẹp như trong hình của bác ancola66 đâu

baby1982

Híhí, giống như zầy phải hok! Mình chơi lại Tiếng Việt luôn cho shock há. Chỉ có điều chưa biết cập nhật Weather TPHCM thui. Giúp mình nhá.

Hic, làm sao thay đổi thành Thành phố Hồ Chí Minh đây :(( Giúp em với. Em yêu Bác Hồ Chí Minh hơn tụi nhi đồng mà

titans30000

cho em hỏi cái này có bỏ đựoc cái đồng hồ to dùng ở màn hình home không .Đồng hồ to quá che hết cả ảnh set làm background

Trước kia mình rất thích soft này nhưng mà bây giờ dùng màn VGA không dùng được nữa. Hi vọng bác Ân cò lả sẽ làm 1 bản cho VGA.;)

VuPhong187

Đây là phần mềm cực hay có thể thay thế các icon và theme.Chỉ có điều là không có trang add contact theo hình ảnh, trang message mà kiểu touch slide nữa thì quá tuyệt có thể thay thế hoàn toàn Manila 2D vì phân mềm này rất nhẹ và không hề hao pin như các phần mềm giao diện khác.Mong các bạn tiếp tục phát triển thêm phần mềm này.

vandinhle

weather update ??

Chào các bạn ,thời gian gần đây mình không thể update thời tiết được ,các bạn có bị như vậy ko,nếu ko xin cho mình biết cách khắc phục .Thanks

VuPhong187

Mình cũng thế. Chắc do tại thằng BS weather nó bị lỗi cơ sở dữ liệu thôi.Dạo có ít người để ý đến phần mềm này quá.Mình thấy phần mềm này vẫn là đỉnh nhất, chạy ko hao ram và pin có thể tự mình tạo skins mang phong cách riêng của mình mà ít có phần mềm nào có đc.Hy vọng các cao thủ có thể phát triển tiếp phần mềm này như có thêm trang add concact, trang music...Hy vọng mọi người tiếp tục quan tâm.

thuanphan88

các bác cho em hỏi : em đã cài nuột phần mềm này và thấy nó rất cool, cảm ơn bác ancola66 rất nhiều, chỉ có 1 thắc mắc nhỏ mong bác chỉ giáo dùm em đó là em cài thêm phần mềm FTouchSL 2.10 vuốt cho đã nhưng khi enable cho nó thì cái DIAMOND TOUCH UI v1.5a này của bác k vuốt được nữa , vào hủy cái FTouchSL thì lại vuốt trở lại được, vậy em phải làm sao để xài song song 2 phần mềm này được ạ?, phải tắt phần gì trong FTouchSL ? mong các pro chỉ dùm, em cảm ơn!
(máy em P3300 WM 6 classic)

xuandung11a2

Well-Known Member
các bác cho em hỏi : em đã cài nuột phần mềm này và thấy nó rất cool, cảm ơn bác ancola66 rất nhiều, chỉ có 1 thắc mắc nhỏ mong bác chỉ giáo dùm em đó là em cài thêm phần mềm FTouchSL 2.10 vuốt cho đã nhưng khi enable cho nó thì cái DIAMOND TOUCH UI v1.5a này của bác k vuốt được nữa , vào hủy cái FTouchSL thì lại vuốt trở lại được, vậy em phải làm sao để xài song song 2 phần mềm này được ạ?, phải tắt phần gì trong FTouchSL ? mong các pro chỉ dùm, em cảm ơn!
(máy em P3300 WM 6 classic)

FTouchSL chỉ có thể xử lí được các file thực thi *.exe thôi,chứ các dạng Today Plugin thì sẽ xung đột.Hay là bạn thử dùng Pm quản lí Today Plugin như WAD để chọn Diamond Touch UI xem sao.

thuanphan88

WAD là phần mềm j vậy bạn?mình mới xài ppc nên cũng k rành lắm, bạn có thể nói cụ thể hơn và cho mình địa chỉ tải phần mềm đó k?thanks !

QuangThang89

WAD là phần mềm j vậy bạn?mình mới xài ppc nên cũng k rành lắm, bạn có thể nói cụ thể hơn và cho mình địa chỉ tải phần mềm đó k?thanks !

WAD là Wisbar Advance đó bạn, bạn có thể tìm soft đó ngay trong box Theme and Skin này, thân :)

xuandung11a2

Well-Known Member
WAD là Wisbar Advance đó bạn, bạn có thể tìm soft đó ngay trong box Theme and Skin này, thân :)
Đâu,WAD là Wisbar advance desktop đó chứ bác Quang Thắng.Mình nghĩ cũng không cần dùng FTouchSL vì config phức tạp lắm ,cảm ứng trở nên không nhạy,không chơi được game Đế chế...tốt hơn là dùng 1 bản rom có tích hợp sẵn touch để khÔng bị xung phần mềm ,giống như Touch I chẳng hạn,touch ầm ầm mà có xung gì đâu...:)):)):)):))

vandinhle

DIAMOND TOUCH UI V1.5

By ancola66

Các thay đổi chính ở phiên bản này :

* Remove Softkey
* Thêm trang thời tiết
* Cơ sở dữ liệu ( icon, Soft tích hợp, link) bây giờ được move sang Storage Card)
* Thanh Menu với hiệu ứng trượt
* Sửa một số lỗi vị trí hiển thị
Đọc kĩ file hướng dẫn cài đặt trong gói phần mềm

DOWNLOAD

Link Mediafire
DOWNLOAD

Chào bạn,thời gian gần mình ko update thời tiết được,các bạn có bị như thế ko ?? nếu ko chỉ mình cách khắc phục.Thanhs

keywhite_1984

cho mình hỏi tại sao mình cài phần mềm HTCustom mà ko đc vậy?
Nó ko hề mất thanh tray
còn thanh bar phía dưới mình đã ẩn đc rồi
nhưng phía trên thì hoàn toàn ko đc
mình cài cái phần mềm *exe để chuyển thanh bar phía trên xuốg
nhưng hình như máy O2 neo của mình ko nhận vì nó ghi "..."
thế ai có phần mềm nào chuyển thanh bar trên xuống dưới đc ko
mình cảm ơn

keywhite_1984

bạn nào có cách làm mất nút tắt của comm manager ở bên dưới thanh tray
hồi trc mình máy mó tay chân ra sao mà nó hiện ra

mountain111

help me

các bro cho mình hỏi mình dùng ks20 win6.0 có cài được pm này không,thnkas các bro nhiều...:)