• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA

seven5068

em dơn cài này DIAMOND TOUCH UI v1.0a ko được bác ạ.toàn được có 38kb thui.ko bít tại sao. :(

heejopa

cài trên main xong, chép đè thư mục diamond và file xml rồi nhưng vẫn không lên như hình minh họa, mà chỉ có nền màu đen thùi lùi, không thấy gì hết.

VuPhong187

Các bác ơi. Cho em hỏi.Phần mềm này thì quá hay rồi nhưng lại thua SPB shell ở chỗ là thiếu các icon cho các phần mềm khác ngoài các icon mặc định trong skin program files của chương trình.Chẳng hạn như em vẫn thích dùng skyfire hơn Opera thì cũng không hiện được hoặc em muốn dùng nhiều chương trình khác thì cũng ko hiện được.Cái touch UI này chỉ dành cho 1 số phần mềm mặc định thui.Hic.Trong khi các phần mềm giao diện khác đã có hỗ trợ rùi.Hic.Chán thế

ancola66

Super V.I.P
Các bác ơi. Cho em hỏi.Phần mềm này thì quá hay rồi nhưng lại thua SPB shell ở chỗ là thiếu các icon cho các phần mềm khác ngoài các icon mặc định trong skin program files của chương trình.Chẳng hạn như em vẫn thích dùng skyfire hơn Opera thì cũng không hiện được hoặc em muốn dùng nhiều chương trình khác thì cũng ko hiện được.Cái touch UI này chỉ dành cho 1 số phần mềm mặc định thui.Hic.Trong khi các phần mềm giao diện khác đã có hỗ trợ rùi.Hic.Chán thế

Tất nhiên là thay được Icon và các shorcut của các phần mềm khác nhưng phần mềm này chưa có tool để config nên mọi sự chỉnh sửa, thêm bớt đều phải edit trong file *.xml :D. Trong topic này mình cũng đã hướng dẫn thay icon và các shorcut roài đó, bạn tìm đọc nhé.

baby1982

Thêm một PAGE PROGRAM kèm TAB (Row)

Trước tiên mình muốn tạo thêm một tab ở dưới giống với Programs như sau (mục đích của mình là vì thấy Programs có 9 lựa chọn, mình muốn khi bấm vào là active các Soft mình thích. Mình thì có thể chỉnh sửa thêm 1 số code để gán Soft rồi):
Mã:
<Item class="space" ontap="View" index="0" subindex="6" >
			 <image src="programs.png" left="0" top="7"/> 
			 <imagealt src="programstab.png" left="-22" top="0"/>
			</Item>
Nhưng mình vẫn chưa hiểu vì sao các "View" index="0" subindex="0" khác nhau mà suy luận hoài chưa ra, bạn giải thích dùm mình nên để vào indexsubindex con số nào thích hợp đây??? Tab Page Programs phụ này sẽ nằm kế Tab Internet nhé (Row - nằm sau cùng). Và sau đây là các con số mình cảm thấy hok có logic (mình lấy code của Blue_Ocean đó), giúp mình nhé:
Mã:
<!-- Menu -->

<Row rowtoggle="0" name="Menu" itemselect="2">
			<image src="bottombar.png" top="7"/>

<View slide="1" selmode="0" height="45" adaptwidth="0">

<Item class="space" ontap="View" index="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" subindex="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" >
				<image src="home.png" left="[COLOR="Red"]-25[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/> 
				<imagealt src="hometab.png" left="[COLOR="Red"]-47[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
                        <Item class="space" ontap="StartApp" path="\Storage Card\Program Files\iContact\iContact.exe" >
			 <image src="contact.png" left="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/>
			 <imagealt src="contacttab.png" left="[COLOR="Red"]-22[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
                        <Item class="space" ontap="View" index="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" subindex="[COLOR="Red"]10[/COLOR]" >
			 <image src="messengertab.png" left="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/> 
			 <imagealt src="messengertabP.png" left="[COLOR="Red"]-22[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
			<Item class="space" ontap="View" index="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" subindex="[COLOR="Red"]6[/COLOR]" >
			 <image src="programs.png" left="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/> 
			 <imagealt src="programstab.png" left="[COLOR="Red"]-22[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
			<Item class="space" ontap="View" index="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" subindex="[COLOR="Red"]5[/COLOR]" >
				<image src="settings.png" left="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/>
				<imagealt src="settingstab.png" left="[COLOR="Red"]-22[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
			<Item class="space" ontap="View" index="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" subindex="[COLOR="Red"]9[/COLOR]" >
			 <image src="weather.png" left="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/>
			 <imagealt src="weathertab.png" left="[COLOR="Red"]-22[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
			<Item class="space" ontap="View" index="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" subindex="[COLOR="Red"]1[/COLOR]" >
			 <image src="internet.png" left="[COLOR="Red"]0[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]7[/COLOR]"/>
			 <imagealt src="internettab.png" left="[COLOR="Red"]-22[/COLOR]" top="[COLOR="Red"]0[/COLOR]"/>
			</Item>
                        </View>
Phải chăng các con số này cho biết vị trí của chúng?! Nếu đúng như vậy, bạn cho mình biết thêm vị trí này tính như thế nào vậy?

Nhân tiện bạn cho mình biết 9 hình ảnh trong Page Programs có kích thước bao nhiêu pixel luôn nhé. Làm biếng wá.

Phải công nhận thằng này chạy như gió. Mình cài M2D vào con KS20 nặng thấy gớm.

VuPhong187

Anh Ancola ơi cho em hỏi thêm chút nữa.Em chỉnh phần mềm thời tiết là Storecard\Program Files\SPBweather\SPBweather.exe thì lúc vào trang thời tiết thì nó lại ra các tùy chỉnh cho SPB weather chứ không phải today plugin của pm này.Vậy em muốn sử dụng SPBweather mà nó hiện được các biểu tượng nắng mưa ngay khi nháy vào biểu tượng thời tiết của Touch UI như SPB shell hay M2D thì em phải làm gì ạ.(tất nhiên là em đã update dữ liêu thời tiết rùi):-/

ancola66

Super V.I.P
Anh Ancola ơi cho em hỏi thêm chút nữa.Em chỉnh phần mềm thời tiết là Storecard\Program Files\SPBweather\SPBweather.exe thì lúc vào trang thời tiết thì nó lại ra các tùy chỉnh cho SPB weather chứ không phải today plugin của pm này.Vậy em muốn sử dụng SPBweather mà nó hiện được các biểu tượng nắng mưa ngay khi nháy vào biểu tượng thời tiết của Touch UI như SPB shell hay M2D thì em phải làm gì ạ.(tất nhiên là em đã update dữ liêu thời tiết rùi):-/
Nếu bạn muốn SPB Weather hiện thị đầy đủ thì bạn phải để nó là PLUGIN chứ không phải để nó là phần mềm chạy khi nhấn vào shortcut. Để tạo PLUGIN thì trong chuyên mục này mình cũng đã hướng dẫn roài đó:D

VuPhong187

Nhân tiện bác cho em hỏi.Dùng cái BSweather mặc định này thì sau khi update em chỉ thấy hiện hình ảnh nắng mưa của ngày hiện tại thui.Còn mấy ngày tiếp theo (hình nhỏ ở dưới) thì lại không hiện nắng mưa gì cả(chỉ hiện mỗi nhiệt độ trong ngày) mà khi em chọt vào 1 ngày nào đó nó lại nhảy sang trang measage.Hic.Có bác nào biết giải thích giùm cách edit vấn đề này.:-/

mat_liff

làm sao để edit lại mấy cái icon với link chương trình vậy mấy huynh, em cài vô có 1 số icon ko chạy dc, em mún đổi link lại ý mà :(((

baby1982

Nhân tiện bác cho em hỏi.Dùng cái BSweather mặc định này thì sau khi update em chỉ thấy hiện hình ảnh nắng mưa của ngày hiện tại thui.Còn mấy ngày tiếp theo (hình nhỏ ở dưới) thì lại không hiện nắng mưa gì cả(chỉ hiện mỗi nhiệt độ trong ngày) mà khi em chọt vào 1 ngày nào đó nó lại nhảy sang trang measage.Hic.Có bác nào biết giải thích giùm cách edit vấn đề này.:-/

Vâng, Anccola giải thích giùm nhé. Mình cũng xem trong *.xml rồi. Thấy một đống BSWeather ở dưới mà cũng chưa biết chỉnh thứ nào, cùng với việc để cái thư mục BSWeather ở đâu tương ứng với việc chỉnh sửa file *.xml đây???
Xem hình nhé:

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
làm sao để edit lại mấy cái icon với link chương trình vậy mấy huynh, em cài vô có 1 số icon ko chạy dc, em mún đổi link lại ý mà :(((

Dễ thôi,dùng notepad mở file .xml ,bạn sẽ nhìn thấy link của chúng.Sau khi chỉnh sửa rồi thì nhớ save lại.Mình nghĩ mọi người nên chia sẻ nhiều skin hơn trong chủ đề này để thêm phần thú vị.Hết.:D:D

xuandung11a2

Well-Known Member
Vâng, Anccola giải thích giùm nhé. Mình cũng xem trong *.xml rồi. Thấy một đống BSWeather ở dưới mà cũng chưa biết chỉnh thứ nào, cùng với việc để cái thư mục BSWeather ở đâu tương ứng với việc chỉnh sửa file *.xml đây???
Xem hình nhé:
Ủa,baby1982 đang dùng theme như hình trên hả,sao ko bỏ thanh systemtray và softkey đi?Mình trông ko đẹp lắm

baby1982

Ủa,baby1982 đang dùng theme như hình trên hả,sao ko bỏ thanh systemtray và softkey đi?Mình trông ko đẹp lắm

Dung nói đúng đó, bỏ thì use soft nào đây? Up lên cho mình nhé, phải Task Manager ko? Up nhe! dùng soft nào nhẹ thôi nhé, cỡ vài ký thôi. Thanks.

xuandung11a2

Well-Known Member
Hiện tại mình đang dùng wisbar advance desktop 1.3.07 nên tiện dùng thêm cái diamond touch UI làm plugin luôn,còn remove thanh tray và softkey thì trong bài này có vài soft nhẹ đó

baby1982

Úi trời ơi, đọc hết 16 trang rồi, chưa để ý, biết thì cho mình add luôn nhoe? ;;)

VuPhong187

Các bác cho em hỏi.Em muốn edit đường link phần call history thành phone trong máy và biểu tượng contact là contact mặc định của máy được không ạ.Vì mấy chương trình touch contact em sử dụng không tiện lắm với lại thích dùng contact trong sim hơn trong máy.

xuandung11a2

Well-Known Member
Bác ancola66 cho em hỏi,có thể đưa 1 today plugin nào đó vào 1 trang nhất định được ko ạ?Chẳng hạn em muốn đưa Rltoday vào trang home mà ko xuất hiện ở các trang khác:-??:-??