• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA

minhluc

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi minhluc
ec...anh ơi chỉ giúp e cách chỉnh phần Call History thành all calls với ạ,hiện giờ nó chỉ hiển thị Misscall ko à,thanks anh nhiều nhé...

Tất nhiên là được nhưng nó có một điều hạn chế là khi có cuộc gọi nhỡ thì button CallHistory không biến thành Missed Call được

vâng ạ,xin anh hướng dẫn giúp e cách edit lại thành Allcalls ạ,vì em đã cho ẩn 2 phím softkey rồi ạ,thanks anh trước...

vandinhle

Sau một ngày dùng M2D và đọc các ý kiến trên các diễn đàn thì bản thân có cảm nhận so sánh với Home Screen ++ thế này :
1- Tương thích các dòng máy
* M2D kém hơn
2- Tốc độ và chiếm dụng Ram
* M2D lại kém hơn vì chiếm dụng nhiều Ram hơn và không phải trên máy nào cũng chạy tít và mượt
3- Config
* Khoản này thì M2D hơn ở phần Set Program và contact nhưng lại không thay đổi được các Tab mặc định ví dụ tap internet mặc định là Opera và không thay nó bằng IE của máy được. Với HS++ thì điều đó lại vô tư đi:D
4- Hiệu ứng
* M2D hơn ở khoản vuốt menu thì hiện page preview ,HS++ thì không làm được việc đó nhưng ngược lại là có 100 kiểu hiệu ứng chuyển trang, có thể mỗi trang một kiểu chuyển trang và có thể chuyển trang ngay trên màn hình Today bằng cách vuốt màn hình.
.........
Chính vì thế có lẽ mình vẫn design các Skin cho Home Screen PlusPlus:D

Chào bạn ,Cho mình xin những lệnh(command) và thống số để thay các kiểu hiệu ứng chuyển trang khác,vì hiện tại mình chỉ thấy có 2 kiểu đó là Cube và Zoom,.Thanks

trantuan1207

nể ông bạn "ăn cỏ lạ" thật, càng ngày càng siêu ;;)=D>
Em vẫn chưa update đc weather các bác ơi, hjx hjx giúp em với :((
Em xài Asus 525

các bạn đã sửa lại file weather theo Ancola hướng dẫn ở trang trc rồi thì sau khi lưu lại xong chí giữ vào màn hình today rồi chọt vô cái reload theme mới đc nhá ;)

trantuan1207

mình thử sửa lại các đường dẫn của button vd đường dẫn vào soft Hicalc trong thẻ nhớ thay vì caculator mặc định của bộ tải về, nhưng ko tài nào dẫn đc, ấn vào biểu tượng cứ trơ ra. Biện pháp tình huống là làm 1 cái shortcut cop ngay vào trong folder progs, rồi sửa đường dẫn vào cái shortcut đó thì mới đc.
Ai biết cho mình hỏi muốn dẫn đi đâu (trong thẻ nhớ) viết thế này đã đúng chưa: "\Storage Card\Program Files\....\*.exe"
à mình còn thắc mắc nữa :p, bỏ đc thanh tray rồi nhưng bản ocean ko vừa với full, muốn nó vừa phải sửa thông số nào nhỉ?
(lâu rồi ko có cảm hứng mò mẫm như thế này, ăn cỏ lạ làm có khác ;)) )

ancola66

Super V.I.P
mình thử sửa lại các đường dẫn của button vd đường dẫn vào soft Hicalc trong thẻ nhớ thay vì caculator mặc định của bộ tải về, nhưng ko tài nào dẫn đc, ấn vào biểu tượng cứ trơ ra. Biện pháp tình huống là làm 1 cái shortcut cop ngay vào trong folder progs, rồi sửa đường dẫn vào cái shortcut đó thì mới đc.
Ai biết cho mình hỏi muốn dẫn đi đâu (trong thẻ nhớ) viết thế này đã đúng chưa: "\Storage Card\Program Files\....\*.exe"
à mình còn thắc mắc nữa :p, bỏ đc thanh tray rồi nhưng bản ocean ko vừa với full, muốn nó vừa phải sửa thông số nào nhỉ?
(lâu rồi ko có cảm hứng mò mẫm như thế này, ăn cỏ lạ làm có khác ;)) )
* Đường dẫn nếu ở Storage Card thì phải là "Storage Card\Program Files\....\*.exe" . (không có dấu (\) đằng trước chữ Storage Card mà Shortcut thì phải là *.lnk chứ sao lại là *.exe :-?
* Muốn full màn hình thì thông số của các row < view height="248" ......../>

Chào bạn ,Cho mình xin những lệnh(command) và thống số để thay các kiểu hiệu ứng chuyển trang khác,vì hiện tại mình chỉ thấy có 2 kiểu đó là Cube và Zoom,.Thanks
Các kiểu hiệu ứng (Animate) của nó đây :

• 0 = no animation for switching Views.
  • 1 = (default) left slide in animation.
  • 2 = right slide in animation.
  • 3 = top down slide in animation.
  • 4 = bottom up slide in animation.
  • 5 = left page flip animation
  • 6 = right page flip animation
  • 9 = left in cube
  • 10 = right in cube
  • 14 = zoom in
  • 15 = zoom in with left leave
  • 16 = zoom in with right leave
  • 20 = alpha blend in
  • 21 = alpha blend in with left leave
  • 22 = alpha blend in with right leave

phuoc_ky

• 0 = no animation for switching Views.
  • 1 = (default) left slide in animation.
  • 2 = right slide in animation.
  • 3 = top down slide in animation.
  • 4 = bottom up slide in animation.
  • 5 = left page flip animation
  • 6 = right page flip animation
  • 9 = left in cube
  • 10 = right in cube
  • 14 = zoom in
  • 15 = zoom in with left leave
  • 16 = zoom in with right leave
  • 20 = alpha blend in
  • 21 = alpha blend in with left leave
  • 22 = alpha blend in with right leave
[/QUOTE]

làm thế nào để thay thế những hiệu ứng animation này vậy bác? :-??

ancola66

Super V.I.P

làm thế nào để thay thế những hiệu ứng animation này vậy bác? :-??[/quote]
Bạn mở file *.xml ra , ở mỗi row thì dòng đầu tiên sẽ là thế này :

<View height="222" selmode="3" multi="1" animate="109">

Bạn thay kiểu hiệu ứng bạn muốn vào dòng chữ tôi tô đỏ .

Enchanter

ancola66 ơi , bạn làm đẹp lắm ,

thấy link down ở dưới rồi nhưng k down đc , tớ ở trung quốc ,bên này k vào đc 4shared và mediafire , chán òm ,

ancola gửi vào link nào khác đc k , muốn down về máy quá

thanks nhé

{ samsung i718 + , dùng đc chứ , wm6pro đấy }

Avxing

nể ông bạn "ăn cỏ lạ" thật, càng ngày càng siêu ;;)=D>

các bạn đã sửa lại file weather theo Ancola hướng dẫn ở trang trc rồi thì sau khi lưu lại xong chí giữ vào màn hình today rồi chọt vô cái reload theme mới đc nhá ;)

Tình hình là cũng rất tình hình, em làm phiền các bác nhiều quá. Nhưng em vẫn chưa update đc weather, mặc dù đã làm theo cách các bác hướng dẫn :-??.
Liệu update có cần cài GPRS kô ạ?
Cài ra sao mong các bác hết sức giúp đỡ em ạ.;;)
Thk các bác nhiều!:p

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là cũng rất tình hình, em làm phiền các bác nhiều quá. Nhưng em vẫn chưa update đc weather, mặc dù đã làm theo cách các bác hướng dẫn :-??.
Nếu bạn không kết nối với PC thì có thể update qua Wifi hoặc GPRS và với GPRS thì bạn phải cài đặt theo mạng mà bạn đang sử dụng

dungvft

giup minh voi

các bạn ơi sao mình tải về và cài đặt đúng như hướng dẫn nhưng đến lúc vào phần:Startmanu\setting\persional\today\item. thì em không thấy mục Homescreen PlusPlus\Option như hướng dẫn nữa.em chỉ thấy những gì có từ trước.thế là sao hả các bác.ai đó làm ơn chỉ giúp mình được không.mình cảm ơn nhiều.

trantuan1207

ơ cái bác này hỏi lạ nhể, để update thì phải có GPRS chứ :D. Nếu tiện đang connect với máy tính rồi thì khỏi cần GPRS cũng đc ^^.
thế này nhá: Trình tự mình làm thế này này, bác xem có dùng đc thì dùng:
- sửa file weather như Ancola hướng dẫn (mở ra bằng notepad rồi cut, copy,paste... vào, rồi lưu lại)
- chí giữ vào màn hình, hiện ra cái bảng thì chọn reload
- dùng resco file explorer (or smt like that) vào trong HomeScreen PlusPlus\Blue_Ocean\progs\BSWeather\BSWeather.exe ~~~> mỗi lần muốn nó update thì chọt vào nó (mình lôi ra ngoài thanh start luôn chọt cho tiện ;) )
Hết rồi đó, bác thử xem, Gút lắc;;)

trantuan1207

Ancola ơi, ý tớ là khi viết cái đường dẫn mà *.exe í đó là tớ muốn chạy luôn file exe, đỡ phải tạo shortcut trong progs cho nó lắm rác. từ đầu tớ viết ko có "\" nhưng .exe thì vẫn ko đc. nhìn toét cả mắt ko thấy dẫn sai :-??

trantuan1207

các bạn ơi sao mình tải về và cài đặt đúng như hướng dẫn nhưng đến lúc vào phần:Startmanu\setting\persional\today\item. thì em không thấy mục Homescreen PlusPlus\Option như hướng dẫn nữa.em chỉ thấy những gì có từ trước.thế là sao hả các bác.ai đó làm ơn chỉ giúp mình được không.mình cảm ơn nhiều.

bạn ko đọc kĩ Ancola hướng dẫn rồi ^^, còn 1 cách nữa là khi cài xong thì màn hình có viên pin đó, chí giữ vào đó rồi chọn option là okie thôi ;)... cố lên, đáng đồng tiền bát gạo lớm ;)) ;;)

ancola66

Super V.I.P
ơ cái bác này hỏi lạ nhể, để update thì phải có GPRS chứ :D. Nếu tiện đang connect với máy tính rồi thì khỏi cần GPRS cũng đc ^^.
thế này nhá: Trình tự mình làm thế này này, bác xem có dùng đc thì dùng:
- sửa file weather như Ancola hướng dẫn (mở ra bằng notepad rồi cut, copy,paste... vào, rồi lưu lại)
- chí giữ vào màn hình, hiện ra cái bảng thì chọn reload
- dùng resco file explorer (or smt like that) vào trong HomeScreen PlusPlus\Blue_Ocean\progs\BSWeather\BSWeather.exe ~~~> mỗi lần muốn nó update thì chọt vào nó (mình lôi ra ngoài thanh start luôn chọt cho tiện ;) )
Hết rồi đó, bác thử xem, Gút lắc;;)
Không cần lôi nó ra đâu:)). Muốn update thì chí ngay vào chữ last update là nó update thôi

Ancola ơi, ý tớ là khi viết cái đường dẫn mà *.exe í đó là tớ muốn chạy luôn file exe, đỡ phải tạo shortcut trong progs cho nó lắm rác. từ đầu tớ viết ko có "\" nhưng .exe thì vẫn ko đc. nhìn toét cả mắt ko thấy dẫn sai :-??
Còn một điều nữa là sau khi sửa và chép đè vào thì phải khởi động lại Home Screen ++ thì nó mới có tác dụng

trantuan1207

Ancola nhá, 2 lần hướng dẫn bạn sai rồi đấy /:) lần trc thì xui ngta đè nhầm chỗ, lần này thì 246 thành 248 T__T
tớ chọt thủng cả máy vào chỗ lastupdate có đc đâu ????? :-??

Chỉnh sửa cuối:

Avxing

Em chọt vô cái lát úp đết rùi. Nó báo thế này nè :((
"Update data failue " :-??

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Em chọt vô cái lát úp đết rùi. Nó báo thế này nè :((
"Update data failue " :-??
He he he nếu mọi kết nối đều tốt mà nó báo thế cũng là bình thường, đơn giản nó không kết nối được với trang chủ weather :D. Các phần mềm như Weather Panel, Mobile Shell, M2D chuyện đó còn xảy ra như cơm bữa nữa là :)). Lúc khác bạn update lại là được thôi:D