• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA

ancola66

Super V.I.P
Ban oi ban co the giup minh cai Blue_ocean. Minh tai ve roi nhung ko cai dc. Minh nhin them no qua ma ko tai nao lam dc. Thanks nhieu!

Ua sao chang thay noi gi vay ta. Em dang dung O2 atom exec vay ma ko cai dc chan qua!
Bạn cứ đọc từ đầu đến cuối đã có hướng dẫn cài đặt:D. Topic này mới có hơn 10 trang mà, cứ đọc sẽ có nhiều điều thú vị:D

Avxing

Đã update đc weather, cám ơn các bác hjhj :)
Cho em hỏi tí nữa là update cái nỳ có tốn $ kô nhỉ ? :p

keochay

Cho mình hỏi với

Theme Weather for Diamond TOUCH UI

Theme này chỉ dùng cho các bạn có máy đã remove được thanh menu bar phía dưới ,đặc biệt theme này bạn cài vào thẻ nhớ nên ít tốn RAM.

[hide]View attachment 95922[/hide]

Them này chí vào phần last update không có tác dụng là sao vậy hở bác?

nonoone711

hic làm theo hướng dẫn cài đặt rùi, mình cài trên thẻ nhớ rùi báo thành công mà sao vào today/item mà nó không hiện lên, các bác vui lòng chỉ e làm sao để hiện theme lên dc vậy, e dùng o2 zinc, wm6.0

ancola66

Super V.I.P
hic làm theo hướng dẫn cài đặt rùi, mình cài trên thẻ nhớ rùi báo thành công mà sao vào today/item mà nó không hiện lên, các bác vui lòng chỉ e làm sao để hiện theme lên dc vậy, e dùng o2 zinc, wm6.0
Phần mềm này phải cài vào MAIN bạn nhé

ntn555

Member
1. Bạn vào thư mục progs\iContact và chí vào file Settings.exe nó sẽ có tuỳ chọn cho bạn đặt chế độ thoát iContact ở Minimize hay Close.
2. Bạn mở file *.xml ( Diamond hoặc Blue_Ocean) tìm đoạn dưới cùng và xoá các dòng lệnh của nó đi (Lưu ý xoá tab nào thì xoá đúng như ví dụ mình nêu dưới đây, vì xoá thừa hoặc thiếu là khiến theme không hoạt động ) . Ví dụ xoá tab Settings :

<Item class="space" ontap="View" index="0" subindex="5" >
<image src="settings.png" left="0" top="7"/>
<imagealt src="settingstab.png" left="-22" top="0"/>
</Item>

Đó là xoá tab ở dưới thanh menu . Nhưng khi bạn vuốt trên màn hình thì nó vẫn xuất hiện page settings . Nếu muốn bỏ hẳn page Settings thì bạn xoá đúng như dưới đây :

Mã:
<!--  5  Settings  -->        

<View height="222" multi="1" animate="15" absolute="3"  selmode="3">

<Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\settings.exe" >
            <image src="settingsT.png" top="1" left="0"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Today.lnk" >
            <image src="icon\home.png" top="33" left="18" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Backlight.lnk" >
            <image src="icon\backlight.png" top="33" left="93" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Power.lnk" >
            <image src="icon\power.png" top="33" left="168" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Remove Programs.lnk" >
            <image src="icon\Zune2.png" top="97" left="18" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Input.lnk"  >
            <image src="icon\input.png" top="97" left="93" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Memory.lnk" >
            <image src="icon\info.png" top="97" left="168" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\FreeRAM.exe" >
            <image src="icon\ram.png" top="160" left="18" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\processes.exe" subindex="7"  >
            <image src="icon\Terminal.png" top="160" left="93" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\psShutXP\psShutXP.exe" >
            <image src="icon\reset1.png" top="160" left="168" height="54" width="54"/>
        </Item>
    </View>
3) Muốn thay ảnh theo ý thích thì bạn lấy một file ảnh theo ý thích của bạn với định dạng *.jpg đặt tên là Back.jpg rồi chép đè vào thư mục Blue_Ocean (với bộ Blue_Ocean) hoặc là anim.jpg với bộ diamond.
4) Khi làm bản Blue_Ocean thì mình cài VietMapR12 và CorePlayer đều vào Device nên nếu bạn cài khác thì nó sẽ không đúng đường dẫn trong shorcut, bạn tìm dòng :

<Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\VietMapR12.lnk" >

bạn sửa thành (Nếu bạn cài VietMap trên thẻ nhớ) :

<Item class="space" ontap="StartApp" path="Storage Card\Program Files\VietMap R12\VietMapR12.exe" >

Cũng làm thế với Core Player tuỳ theo bạn cài phần mềm đó ở đâu (đánh đúng đường dẫn là OK)

Muốn full màn hình thì bạn đọc những bài ở đầu chủ đề này có các tool để bạn remove tray >>> sẽ được full màn hình:D

Cảm ơn bạn , PM tuyệt đẹp . Cho mình hỏi hơi gà một chút vì mình lính mới. Muốn chỉnh sửa đường dẫn cho các PM thì chỉnh sửa ở đâu trên pc hay ppc và cho mình hỏi muốn mở đượcfale có đuôi *.xml thì phải dùng PM nào ( cho xin PM đó nếu cần). Xin được chỉ giáo.Cảm ơn !!!.( Mình bấm mở fale *.xml thì được mở ra qua Expler nhưng không xóa hay sửa gì được cả). Mong sớm được phản hồi!!!

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bạn , PM tuyệt đẹp . Cho mình hỏi hơi gà một chút vì mình lính mới. Muốn chỉnh sửa đường dẫn cho các PM thì chỉnh sửa ở đâu trên pc hay ppc và cho mình hỏi muốn mở đượcfale có đuôi *.xml thì phải dùng PM nào ( cho xin PM đó nếu cần). Xin được chỉ giáo.Cảm ơn !!!.( Mình bấm mở fale *.xml thì được mở ra qua Expler nhưng không xóa hay sửa gì được cả). Mong sớm được phản hồi!!!
* Bạn mở file *.xml bằng Notepad
* Có thể chỉnh ngay trên PPC cũng được nhưng tốt nhất là bạn chỉnh sửa trên PC vì phần mềm này sẽ không chạy nếu bạn có sai sót trong việc chỉnh sửa file *.xml (Vì màn hình PPC quá bé và là màn hình cảm ứng nên dễ dẫn đến bạn sơ ý thêm một dấu chấm vào đâu đó :(:D)

heejopa

Vào StartMenu\Settings\Personal\Today\item\Homescreen PlusPlus\option chọn tap Advanced mục theme File xổ xuống chọn Diamond là OK (Hoặc đơn giản là chí giữ vào hình cái cục pin trên desktop chọn Option\ Advanced\Theme File\Diamond là OK)

Mình không thấy chữ Homescreen PlusPlus trong tab Item và mình chích & hold vào cục pin cũng không thấy gì cả.

ntn555

Member
1.B

<Item class="space" ontap="StartApp" path="Storage Card\Program Files\VietMap R12\VietMapR12.exe" >

Cũng làm thế với Core Player tuỳ theo bạn cài phần mềm đó ở đâu (đánh đúng đường dẫn là OK)

---------------------------------------------------------------------
Mình làm như bạn chỉ dẫn cài cho CoePlayer và Opera. Nhung khi cài xong trên theme vẫn không mở đươc ( Đúng đường dẫn từ thẻ ra mà vẫn không được là sao )Xin chỉ giáo Thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
1.B

---------------------------------------------------------------------
Mình làm như bạn chỉ dẫn cài cho CoePlayer và Opera. Nhung khi cài xong trên theme vẫn không mở đươc ( Đúng đường dẫn từ thẻ ra mà vẫn không được là sao )Xin chỉ giáo Thanks!!!
Các bạn lưu ý đuôi của phần mềm nhé (*.exe hay là *.lnk) phải đúng thì mới được vì khi bạn lấy đường dẫn trong programs có khi nó là đuôi*.exe và cũng có thể nó là *.lnk (Tùy theo tác giả viết phần mềm đó)

ntn555

Member
Các bạn lưu ý đuôi của phần mềm nhé (*.exe hay là *.lnk) phải đúng thì mới được vì khi bạn lấy đường dẫn trong programs có khi nó là đuôi*.exe và cũng có thể nó là *.lnk (Tùy theo tác giả viết phần mềm đó)

Mình đã cài đặt xong và mọi PM đã làm việc tốt trên tất cả Skin . Thật tuyệt vời, thanks bạn nhiều. Cho mình hỏi có cách nào thêm những PM ứng dụng mà mình thường xuyên sử dụng lên Skin không bạn ?( Vào khu phền mềm ấy).

kimquypticc

Theme Weather for Diamond TOUCH UI

Theme này chỉ dùng cho các bạn có máy đã remove được thanh menu bar phía dưới ,đặc biệt theme này bạn cài vào thẻ nhớ nên ít tốn RAM.

[hide]View attachment 95922[/hide]

Những bạn nào không thích gở bỏ thanh menu bar bên dưới (vì sẽ làm mất hiển thị các chức năng của phím mềm) thì dùng file này thử xem nhé!
Mình tùy chỉnh lại cho con HTC8925, nhìn cũng không đến nỗi nào!

seven5068

bác ơi cái Home Screen PlusPlus UI lấy ở đâu ạ?em tim hoài mà ko thấy, bác cho em nhé. thank :D

vandinhle

bác ơi cái Home Screen PlusPlus UI lấy ở đâu ạ?em tim hoài mà ko thấy, bác cho em nhé. thank :D

Click Download o trên để donwload file Diamond Touch UI v 1.0a,giãi nén sẽ thấy file HomeScreen PlusPlus UI .chúcvui