• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DIAMOND TOUCH UI for All WM2K5 & WM2K6 QVGA

boydeptrai

Hướng dẫn mình cách cài Blue _Ocean với. Down về rồi mà chưa xài đc.

*Muốn up date thời tiết bạn cần EDIT lại file Weather.xml trong gói phần mềm theo mã vùng của các bạn rồi chép đè vào folder : Blue_Ocean\progs\BSWeather[/B]

Bạn có thể edit lại giúp với. Thanks nhiều :)

Chỉnh sửa cuối:
BLUE OCEAN

Giao diện mới của phần mềm Home Screen ++ theo cảm hứng của MANILA 2D do ancola66 thiết kế :D

Giao diện này gồm 13 trang bao gồm cả trang Contact và Calendar
* Giao diện mới theo phong cách M2D
* Trang weather, Program, Setting với hiệu ứng Zoom in khi chuyển trang
* Click vào Settings top bar để mở All Settings
* Click vào Programs top bar để mở All Programs
* Button Vito SMS Chat (Bạn phải cài phần mềm Vito SMS Chat thì mới hoạt động)
*Button Core Player (Bạn phải cài phần mềm Core Player thì mới hoạt động )
*Button Navigator (Bạn phải cài phần mềm VietMapR12 - Đối với máy có GPS- Thì button này mới hoạt động)
*Muốn up date thời tiết bạn cần EDIT lại file Weather.xml trong gói phần mềm theo mã vùng của các bạn rồi chép đè vào folder : Blue_Ocean\progs\BSWeather

Bạn có thể hướng dẫn cách cài được không? Mình download về rồi mà không biết cài. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Edit lại mã vùng bằng cách nào hả anh ? và có cách nào chỉnh lại tọa độ các icon mà ko cần phải chép vào ppc ko anh ?

Mở file Weather.xml và edit lại (những chỗ mình tô đậm gồm tên địa danh và code của địa danh đó) :

<?xml version="1.0" encoding="utf-8" ?>
<BSWeather>
<City>
<Name>Hanoi</Name>
<Code>VMXX0006</Code>
<Unit>metric</Unit>
</City>
<!-- City>
<Name>Hanoi</Name>
<Code>VMXX0006</Code>
<Unit>metric</Unit>
</City -->
<Update>
<Every>0:30</Every>
<Time>7:00</Time>
<Time>20:00</Time>
</Update>
<Error>Show</Error>
<Proxy>0</Proxy>
<Images>weather</Images>
</BSWeather>

Hướng dẫn mình cách cài Blue _Ocean với. Down về rồi mà chưa xài đc.

Bạn không cài được là sao:-?. Ở gói cài đặt của Blue_Ocean không có file Home Screen ++.cab Vậy bạn có thể lấy file đó cài đặt rồi chép theme Blue_Ocean vào roài chọn nó thôi:D

Bạn có thể edit lại giúp với. Thanks nhiều :)

Cách Edit lại file weather.xml đã hướng dẫn ở trên

Em cung thế, kô ài đc Blue, chỉ cài đc Diamon thôi.

Bạn có thể hướng dẫn cách cài được không? Mình download về rồi mà không biết cài. Cám ơn bạn nhiều nhé.

Cách cài đặt đã có ngay ở phiên bản đầu đó.

Mã vùng các thành phố của Việt Nam đây :

An Nhơn : VMXX0001
Bắc Giang : VMXX0002
Biên Hòa : VMXX0003
Cần Thơ : VMXX0004
Hải Phòng : VMXX0005
Hà Nội : VMXX0006
Hồ Chí Minh : VMXX0007
Hòa Bình : VMXX0008
Huế : VMXX0009
Mỹ Tho : VMXX0010
Nam Định : VMXX0011
Phan Thiết : VMXX0012
Quy Nhơn : VMXX0013
Bắc Ninh : VMXX0014
Thái Nguyên : VMXX0015
Tuy Hòa : VMXX0016
Việt Trì : VMXX0017
Vũng Tầu : VMXX0018
Lào Cai : VMXX0019
Cao Bằng : VMXX0020
Phú Liễn : VMXX0022
Lạng Sơn : VMXX0023
Bạch Long Vĩ : VMXX0024
Thanh Hóa : VMXX0025
Vinh : VMXX0026
Đồng Hới : VMXX0027
Đà Nẵng : VMXX0028
Nha Trang : VMXX0029
Đ.Song tử tây: VMXX0030
Cà Mau : VMXX0031
Phú Quốc : VMXX0032
Côn Sơn : VMXX0033
Trường Sa : VMXX0034

Chỉnh sửa cuối:

King_Eric

Thật sự em rất thích phầm mềm này của anh Ân,nó ko quá ôm đồm và nặng nề như M2D nhưng em vẫn còn 1 vài vấn đề nhỏ anh chỉ giúp em với:
1.khi em vào mục Contacts thì ko biết cách nào thoát về today,nếu click vào thanh taskbar phía trên thì thoát ra được nhưng chương trình allcontacts đó vẫn chạy ngầm.
2.Em muốn remove bớt biểu tượng chương trình ví dụ như thời tiết,setting,..ở taskbar phía dưới thì làm cách nào?
3.Em muốn thay background thành màu đen liệu có thể tùy biến được ko?
4.máy em đã cài VietmapR12 và Coreplayer bây giờ em cài Soft này vào thì khi mở Navigator và Coreplayer bằng soft này thì nó báo ko tìm thấy chương trình,liệu em có phải tạo đường dẫn lại cho nó ko?nếu có thì anh chỉ giúp em luôn nha.
Em cám ơn anh rất nhiều!

Avxing

Cho em hỏi thêm phát nữa là sao nó kô full đc màn hình vậy, em xài p525?
Thanks!

ancola66

Super V.I.P
Thật sự em rất thích phầm mềm này của anh Ân,nó ko quá ôm đồm và nặng nề như M2D nhưng em vẫn còn 1 vài vấn đề nhỏ anh chỉ giúp em với:
1.khi em vào mục Contacts thì ko biết cách nào thoát về today,nếu click vào thanh taskbar phía trên thì thoát ra được nhưng chương trình allcontacts đó vẫn chạy ngầm.
2.Em muốn remove bớt biểu tượng chương trình ví dụ như thời tiết,setting,..ở taskbar phía dưới thì làm cách nào?
3.Em muốn thay background thành màu đen liệu có thể tùy biến được ko?
4.máy em đã cài VietmapR12 và Coreplayer bây giờ em cài Soft này vào thì khi mở Navigator và Coreplayer bằng soft này thì nó báo ko tìm thấy chương trình,liệu em có phải tạo đường dẫn lại cho nó ko?nếu có thì anh chỉ giúp em luôn nha.
Em cám ơn anh rất nhiều!
1. Bạn vào thư mục progs\iContact và chí vào file Settings.exe nó sẽ có tuỳ chọn cho bạn đặt chế độ thoát iContact ở Minimize hay Close.
2. Bạn mở file *.xml ( Diamond hoặc Blue_Ocean) tìm đoạn dưới cùng và xoá các dòng lệnh của nó đi (Lưu ý xoá tab nào thì xoá đúng như ví dụ mình nêu dưới đây, vì xoá thừa hoặc thiếu là khiến theme không hoạt động ) . Ví dụ xoá tab Settings :

<Item class="space" ontap="View" index="0" subindex="5" >
<image src="settings.png" left="0" top="7"/>
<imagealt src="settingstab.png" left="-22" top="0"/>
</Item>

Đó là xoá tab ở dưới thanh menu . Nhưng khi bạn vuốt trên màn hình thì nó vẫn xuất hiện page settings . Nếu muốn bỏ hẳn page Settings thì bạn xoá đúng như dưới đây :

Mã:
<!--  5  Settings  -->        

<View height="222" multi="1" animate="15" absolute="3"  selmode="3">

<Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\settings.exe" >
            <image src="settingsT.png" top="1" left="0"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Today.lnk" >
            <image src="icon\home.png" top="33" left="18" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Backlight.lnk" >
            <image src="icon\backlight.png" top="33" left="93" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Power.lnk" >
            <image src="icon\power.png" top="33" left="168" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Remove Programs.lnk" >
            <image src="icon\Zune2.png" top="97" left="18" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Input.lnk"  >
            <image src="icon\input.png" top="97" left="93" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\Memory.lnk" >
            <image src="icon\info.png" top="97" left="168" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\FreeRAM.exe" >
            <image src="icon\ram.png" top="160" left="18" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\processes.exe" subindex="7"  >
            <image src="icon\Terminal.png" top="160" left="93" height="54" width="54"/>
        </Item>
        <Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\psShutXP\psShutXP.exe" >
            <image src="icon\reset1.png" top="160" left="168" height="54" width="54"/>
        </Item>
    </View>
3) Muốn thay ảnh theo ý thích thì bạn lấy một file ảnh theo ý thích của bạn với định dạng *.jpg đặt tên là Back.jpg rồi chép đè vào thư mục Blue_Ocean (với bộ Blue_Ocean) hoặc là anim.jpg với bộ diamond.
4) Khi làm bản Blue_Ocean thì mình cài VietMapR12 và CorePlayer đều vào Device nên nếu bạn cài khác thì nó sẽ không đúng đường dẫn trong shorcut, bạn tìm dòng :

<Item class="space" ontap="StartApp" path="progs\VietMapR12.lnk" >

bạn sửa thành (Nếu bạn cài VietMap trên thẻ nhớ) :

<Item class="space" ontap="StartApp" path="Storage Card\Program Files\VietMap R12\VietMapR12.exe" >

Cũng làm thế với Core Player tuỳ theo bạn cài phần mềm đó ở đâu (đánh đúng đường dẫn là OK)

Cho em hỏi thêm phát nữa là sao nó kô full đc màn hình vậy, em xài p525?
Thanks!
Muốn full màn hình thì bạn đọc những bài ở đầu chủ đề này có các tool để bạn remove tray >>> sẽ được full màn hình:D

Chỉnh sửa cuối:

minhluc

chào anh,e rất thích pm này nhưng cho e hỏi khi cài bắt buộc phải cài lên device phải ko ạ,em đã cài lên thẻ nhớ nhưng ko thay đổi giao diện đc ạ,vào setting-personal-today-item thì ko thấy hiển thị pm để check...mong đc anh giúp đỡ...

hoangnam1002hn

Active Member
em muốn thay phần thời tiết bang bằng WEATHER PANEL được không vậy .nếu được bác hướng dẫn em cách thay thế nhé.cám ơn bác nhiều

vandinhle

Mở file Weather.xml và edit lại (những chỗ mình tô đậm gồm tên địa danh và code của địa danh đó) :

<?xml version="1.0" encoding="utf-8" ?>
<BSWeather>
<City>
<Name>Hanoi</Name>
<Code>VMXX0006</Code>
<Unit>metric</Unit>
</City>
<!-- City>
<Name>Hanoi</Name>
<Code>VMXX0006</Code>
<Unit>metric</Unit>
</City -->
<Update>
<Every>0:30</Every>
<Time>7:00</Time>
<Time>20:00</Time>
</Update>
<Error>Show</Error>
<Proxy>0</Proxy>
<Images>weather</Images>
</BSWeather>

Cách Edit lại file weather.xml đã hướng dẫn ở trên

Cách cài đặt đã có ngay ở phiên bản đầu đó.

Mã vùng các thành phố của Việt Nam đây :

An Nhơn : VMXX0001
Bắc Giang : VMXX0002
Biên Hòa : VMXX0003
Cần Thơ : VMXX0004
Hải Phòng : VMXX0005
Hà Nội : VMXX0006
Hồ Chí Minh : VMXX0007
Hòa Bình : VMXX0008
Huế : VMXX0009
Mỹ Tho : VMXX0010
Nam Định : VMXX0011
Phan Thiết : VMXX0012
Quy Nhơn : VMXX0013
Bắc Ninh : VMXX0014
Thái Nguyên : VMXX0015
Tuy Hòa : VMXX0016
Việt Trì : VMXX0017
Vũng Tầu : VMXX0018
Lào Cai : VMXX0019
Cao Bằng : VMXX0020
Phú Liễn : VMXX0022
Lạng Sơn : VMXX0023
Bạch Long Vĩ : VMXX0024
Thanh Hóa : VMXX0025
Vinh : VMXX0026
Đồng Hới : VMXX0027
Đà Nẵng : VMXX0028
Nha Trang : VMXX0029
Đ.Song tử tây: VMXX0030
Cà Mau : VMXX0031
Phú Quốc : VMXX0032
Côn Sơn : VMXX0033
Trường Sa : VMXX0034

Chào bạn,Phần dự báo thời tiết ,ko hiện Icon lớn phía trên,chì hiện 4 icon nhỏ fia dưới,bạn chỉ cách chỉnh sữa dùm,mã vùng sydney ,australia là gì??chương trình này khi tap vào icon hơi lâu thì hiện menu setting,làm sao để bỏ trường hợp này,mong bạn giải thích các điểm trên.Thanks

AnhPheCT

BLUE OCEAN

Giao diện mới của phần mềm Home Screen ++ theo cảm hứng của MANILA 2D do ancola66 thiết kế :D

Giao diện này gồm 13 trang bao gồm cả trang Contact và Calendar
* Giao diện mới theo phong cách M2D
* Trang weather, Program, Setting với hiệu ứng Zoom in khi chuyển trang
* Click vào Settings top bar để mở All Settings
* Click vào Programs top bar để mở All Programs
* Button Vito SMS Chat (Bạn phải cài phần mềm Vito SMS Chat thì mới hoạt động)
*Button Core Player (Bạn phải cài phần mềm Core Player thì mới hoạt động )
*Button Navigator (Bạn phải cài phần mềm VietMapR12 - Đối với máy có GPS- Thì button này mới hoạt động)
*Muốn up date thời tiết bạn cần EDIT lại file Weather.xml trong gói phần mềm theo mã vùng của các bạn rồi chép đè vào folder : Blue_Ocean\progs\BSWeather

Cái Skin Manila Touch 2D Blue này đã được "ancola66" cùng Bác SonBlack tích hợp vào Rom 199971 Edit Final rồi!!! Cần gì cài themes cho mệt!!! Tải Rom về Up là OK!!!

ancola66

Super V.I.P
chào anh,e rất thích pm này nhưng cho e hỏi khi cài bắt buộc phải cài lên device phải ko ạ,em đã cài lên thẻ nhớ nhưng ko thay đổi giao diện đc ạ,vào setting-personal-today-item thì ko thấy hiển thị pm để check...mong đc anh giúp đỡ...

Phần mềm này nguyên bản quản lí rất nhiều thông số về PPC của bạn nên bắt buộc phải cài vào MAIN

em muốn thay phần thời tiết bang bằng WEATHER PANEL được không vậy .nếu được bác hướng dẫn em cách thay thế nhé.cám ơn bác nhiều

Tất nhiên là được nhưng bạn phải edit thêm vào file *.xml thì mới được ví dụ như sau :

<!-- 9 Weather -->
<View>
<Item class="tPlug" title="Weather Panel" >
<label left="-28" />
</Item>
</View>

tên của plugin bạn định đưa vào phải gõ chính xác

Chào bạn,Phần dự báo thời tiết ,ko hiện Icon lớn phía trên,chì hiện 4 icon nhỏ fia dưới,bạn chỉ cách chỉnh sữa dùm,mã vùng sydney ,australia là gì??chương trình này khi tap vào icon hơi lâu thì hiện menu setting,làm sao để bỏ trường hợp này,mong bạn giải thích các điểm trên.Thanks

Mỗi bộ theme mình đều hướng dẫn cài đặt (Vì có bộ theme mình đặt thư mục data khác nhau như bộ 1.0 và bộ Ocean thì đặt trong máy còn bộ 1.5 thì lại đặt trên thẻ nên bạn phải đọc kĩ hướng dẫn cài đặt ở file *.txt kèm trong gói cài đặt)
Cái Skin Manila Touch 2D Blue này đã được "ancola66" cùng Bác SonBlack tích hợp vào Rom 199971 Edit Final rồi!!! Cần gì cài themes cho mệt!!! Tải Rom về Up là OK!!!

Tất nhiên không riêng Sonblack mà cũng đã có nhiều dòng máy tích hợp M2D. Tuy nhiên không phải ai cũng dùng ATOM và không phải ai cũng thích M2D vì nó quá nặng và thực chất nếu xem xét kĩ một tí thì nó không xứng đáng với độ nặng của nó:))

ancola66

Super V.I.P

Bạn tham khảo cách tìm mã vùng của nuớc ngoài ở ĐÂY nhé.

hoangnam1002hn

Active Member
Tất nhiên không riêng Sonblack mà cũng đã có nhiều dòng máy tích hợp M2D. Tuy nhiên không phải ai cũng dùng ATOM và không phải ai cũng thích M2D vì nó quá nặng và thực chất nếu xem xét kĩ một tí thì nó không xứng đáng với độ nặng của nó
bác nói chính xác xét về mặt toàn diệnc chương trình này chạy vừa nhẹ vừa đỡ tốn ram giao diện cũng mượt mà chẳng kém manila và wisbar dektop là mấy thậm chí chạy các chương trình kia đôikhi còn đơ máy một lúc mới chạy được

AnhPheCT

Manila 2D tích hợp trong Rom Atom bản 199971 Edit final cài xong Còn 19M Ram và 12M Main. mà Bác SonBlack build nó ngốn khoảng 5M Ram (Còn lại 13-14M Ram) Camera khởi động ko nổi. Còn giao diện này Bác nào test thử chưa cho Em út ý kiến...! Xin Cảm ơn!!!!

Chỉnh sửa cuối:

hoangnam1002hn

Active Member
<!-- 9 Weather -->
<View>
<Item class="tPlug" title="Weather Panel" >
<label left="-28" />
</Item>
</View>

tên của plugin bạn định đưa vào phải gõ chính xác
sory trình đọ em còn kém chỉnh thấy nhiều quá bác ancola66 ahf bác có thể chỉnh giúp em file này được không. cám ơn bác nhiều

minhluc

phần mềm quá pro,em đã dùng được rồi...anh ơi cho em hỏi có thể chỉnh cách nào để có thể hiển thị dung lượng của pin,thẻ nhớ và Ram trên giao diện chính của Today mà vẫn được fullscreen ko anh (e mò hoài ko được),đại khái giống như Pocket Plus hay Resco Today Plugin cho tiện quản lý...mong được anh hướng dẫn giúp,thanks anh rất nhiều...

thanhlong_05

cho mình hỏi vì sao mình đã cài HTCustomv.1.1 nhưng vẫn thấy thanh trược hiển thị vậy các bác. minh phải làm sao vậy giờ?

ancola66

Super V.I.P
Manila 2D tích hợp trong Rom Atom bản 199971 Edit final. mà Bác SonBlack build nó ngốn khoảng 5M Ram còn giao diện này Bác nào test thử chưa cho Em út ý kiến...! Xin Cảm ơn!!!!
Bạn nói sao? Mình không có Atom để test nhưng thấy ảnh Sonblack post lên thấy ram còn có hơn 10M:-? :(:)((. Trong khi đó mình cài M2D cho P535 của mình lúc tụt nhất cũng còn đến 22M còn phăm phăm thì là 25M:)). Còn phần mềm này ( Home Screen ++) mình chạy thì lúc nào Ram cũng còn đến hơn 26M :))