• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đôi điều tâm sự của Android Desire Team

ninhnd

mai thì rồi,hồi hộp quá....tâm trạng cứ sao sao ấy,chẳng chú tâm vào việc gì cả

ducthang

chú em đang học j vậy????????????????? mai thi ak vây cố gắng ôn luyện cho tốt nhé
CHÚC CHÚ E THI ĐẠT KẾT QUẢ CAO NHÉ.THI XONG VỀ NHÀ THA HỒ UP ROM.

ninhnd

chú em đang học j vậy????????????????? mai thi ak vây cố gắng ôn luyện cho tốt nhé
CHÚC CHÚ E THI ĐẠT KẾT QUẢ CAO NHÉ.THI XONG VỀ NHÀ THA HỒ UP ROM.

thank bác,e đang học cảnh sát.mai thi tốt nghiệp
mong đến từng ngày bây h đến lại thấy run run

arch_ledung

hay thì hay thật nhưng tình trạng chung của các buổi off là đc lèo tèo vài người.huhu
hi vọng 1 lần nào đó có mặt đông đủ a e
cố lên nào.....

Nản nhỉ! :) Mà cũng do a e tập trung từ nhiều nơi nữa!!!

iou2

Mình thì ban đầu nhờ người thân mua giùm Galaxy S, nếu không có thì mua Iphone 4 nhưng đến ngày về nước mà mấy cái ĐT đó cũng chưa bán. Băn khoăn không biết nên mua ĐT nào vì HTC HD2 thì nhỏ em mua xài trước rồi, HTC magic của nhỏ em khác thì Android 1.5 chưa đủ sức lôi cuốn mình, Iphone thì tốt nhưng quá bó buộc. Sau quá trình tìm hiểu mình đã mua em Desire, qua 3 tháng sử dụng mình cảm thấy rất hài lòng (có lẽ là hài lòng nhất trong các dòng ĐT) với Andoid 2.1 và 2.2. Bây giờ có cho mình IOS hoặc Windows mình cũng chẳng màng vì Sense + Android tốt hơn 2 anh bạn kia rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hpnokia

Mình nghỉ chủ thớt nên edit cái tựa lại cho anh em xài Android đều vào đây tâm sự được.Với lại sau này có đổi máy khác thì củng còn vào đây được để tâm sự về cái HĐH gây nghiện này!HeHeHe!!!

ninhnd

ha..ha..ha..vui quá.thi xong tốt nghiệp rồi...hôm qua pháp luật,chính trị,hôm nay chuyên nghành.làm ok hết.mừng wá đi
nhẹ hết cả người các bác ơi
này thì off...này thì đá bóng...này thì cafe...xõa đi...
haha ,chắc điên mất.

ducthang

ha..ha..ha..vui quá.thi xong tốt nghiệp rồi...hôm qua pháp luật,chính trị,hôm nay chuyên nghành.làm ok hết.mừng wá đi
nhẹ hết cả người các bác ơi
này thì off...này thì đá bóng...này thì cafe...xõa đi...
haha ,chắc điên mất.

chúc mừng chú e nhé sau nay ra lam chiến sỹ CA có vd j a gọi chú nhé

huong0511

Mình thì ban đầu nhờ người thân mua giùm Galaxy S, nếu không có thì mua Iphone 4 nhưng đến ngày về nước mà mấy cái ĐT đó cũng chưa bán. Băn khoăn không biết nên mua ĐT nào vì HTC HD2 thì nhỏ em mua xài trước rồi, HTC magic của nhỏ em khác thì Android 1.5 chưa đủ sức lôi cuốn mình, Iphone thì tốt nhưng quá bó buộc. Sau quá trình tìm hiểu mình đã mua em Desire, qua 3 tháng sử dụng mình cảm thấy rất hài lòng (có lẽ là hài lòng nhất trong các dòng ĐT) với Andoid 2.1 và 2.2. Bây giờ có cho mình IOS hoặc Windows mình cũng chẳng màng vì Sense + Android tốt hơn 2 anh bạn kia rất nhiều.

cũng tùy người cảm nhận thôi bạn.ko có so sánh nào là chuẩn cả,mình mới mua thêm con ip4 để song hành với con này,nói chung là hài lòng ko có hiện tượng gì về sóng gió,mỗi os có 1 cái hay riêng ai thích gì thì xài cái đó thôi.

ninhnd

oki khi nào rảnh gọi a 1 câu chờ cafe của chú heeeeeeee

vừa ngồi up cái rom giống chữ ký của bác, up cả radio mới, đang test nhưng nhìn chung có cảm tình
chỉ mỗi tội cách hiển thị pin ko đẹp như leedroid 1.6 trước của em.
để xem tiếp và nhận xét nha...

ducthang

vừa ngồi up cái rom giống chữ ký của bác, up cả radio mới, đang test nhưng nhìn chung có cảm tình
chỉ mỗi tội cách hiển thị pin ko đẹp như leedroid 1.6 trước của em.
để xem tiếp và nhận xét nha...
bạn qua đây xem cách thay đổi cách hiển thị pin nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?100593-EspressoMod-by-BrightSilence_DESIRE
thử cái này chưa:

http://www.2shared.com/file/dR0bozHt...n_circleD.html

danh41

Mình đang xài HERO, tính đổi qua em Desire, bạn nào có KN xin cho mình biết ngoài màn hình & tốc độ hơn Hero, Desire còn có ưu điểm gi vuợt trội nữa ko ta?

ninhnd

Mình đang xài HERO, tính đổi qua em Desire, bạn nào có KN xin cho mình biết ngoài màn hình & tốc độ hơn Hero, Desire còn có ưu điểm gi vuợt trội nữa ko ta?

thế là quá đủ để đổi sang desire rồi bạn ơi, ngồi kể thêm nhưng gì hơn nữa làm gì cho mất thời gian
+ 1 cho desire

iou2

Nếu cậu không gấp thì đợi đến tháng 10 sẽ có Desire HD.

0918446767

cái này hay ah........mình thức bao đêm để up Rom, sao khi up ngồi đợi start up vào được mừng gần chết....rồi dùng được vài ngày cài bao nhiêu là apps và game cài xong, sử dụng không hiêu sao...đến 1 ngày đẹp trời mình tắt máy rồi khởi động lại nó không vào được chờ đến 20 phút mà nó cũng không vào. Thế là up lại Rom, mình up gần như là tất cả các rom tren XDA mà sao cái nào mình dùng cũng đều bị vậy... Mình đọc thấy điều này vì apps được chuyển lên thẻ nhớ, nên sử dụng phải cẩn thận vì khi chạy Apps mà mình dùng cáp USB để tải dữ liệu rồi dẫn ra lỗi hệ thống...nên cứ thế ngày qua ngày bao nhiêu cái room mình đêu vooc hết..he he...Nhưng giờ ghét quá chơi luôn bản OTA 2.2 rồi push apps lên SD card là cách hay nhất...Mọi người có bị giống mình không nhỉ
mình cung bị như vậy tới bây giờ vẫn chưa khắc phục nên toàn là chạy ROM mới,nhờ vậy mà giờ cứ có rom côk nào mời là tiện tay up luôn

ninhnd

nói chung ko hiểu sao hàng xách chân máy e desire này chán quá cơ, ai chuẩn bị mua thì chú ý test kỹ 1 chút nếu ko thì cứ mua hàng công ty cho chắc ăn