• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi màn hình WELLCOME của WM6

lucifervn

Theo mình bạn cứ thử vì cũng ko có gì "nguy hiểm" , nên sao lưu lại ảnh gốc thôi. Dùng WM nào cũng có file đấy cả.

toitoi

cần gì hiện thị các bác cứ chép đè nó lên là dược thui.cú cop vào windown nó hỏi cứ yes là được.ok?

mavericks

lưu ý là các bác nên dùng RExplorer để copy đè vì file explorer ko cho delete hay overwrite file in ROM :D

Hoangdat_vista

Box BA dạo này vắng buồn quá, làm mấy cái WELLCOME hay WAll cũng được phục vụ mọi ngươi làm ROM cho BA, mong rằng các MOD đừng xóa vì ý đồ SPAM "vô hại"!!!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
=))=))=)) bác làm em hì hục mất bao lâu mới làm xong đấy. không phải là vì khó mà là vì..... mải ngắm nên quên mất là phải làm tặng bác cái welcome.
cheers

quangduc_ta ơi bạn có thể lồng thêm logo và chữ vào hình mình đính kèm được không. Mình sẽ cho nó làm wellcome cho bản ROM cook mới.
Thank bạn trước nhé.
À mà bạn lồng luôn cả hình HTC của bạn hoangdat_vista nữa nhé mình thấy hình đó cũng rất đẹp=D>

Hoangdat_vista

quangduc_ta ơi bạn có thể lồng thêm logo và chữ vào hình mình đính kèm được không. Mình sẽ cho nó làm wellcome cho bản ROM cook mới.
Thank bạn trước nhé.
À mà bạn lồng luôn cả hình HTC của bạn hoangdat_vista nữa nhé mình thấy hình đó cũng rất đẹp=D>

Đồng chí cần chữ gì và logo gì?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn lồng thêm chữ Windows Mobile và copyright nhé..
Thank bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Đồng chí cần chữ gì và logo gì?

HoangDat làm giúp mình nhé, mấy hôm nay bận quá, máy tính thì đang cài lại nên chưa có đủ phần mềm chỉnh sửa (many thanks)

@dvha79: sẽ đền bạn 1 cái welcome thật đẹp vào ngày mai nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Bạn lồng thêm chữ Windows Mobile và copyright nhé..
Thank bạn nhiều

Mình chưa rõ yêu cầu của bạn lắm, cụ thể là COPY right cái gì?
UP đại lên, nếu chưa vừa ý thì PM mình sẽ sửa cho.
Cái này chất lượng logo và chữ không được mịn lắm, bởi làm cái lo go HTC khó quá.

Chỉnh sửa cuối:

Medkid

Mình chưa rõ yêu cầu của bạn lắm, cụ thể là COPY right cái gì?
UP đại lên, nếu chưa vừa ý thì PM mình sẽ sửa.
Cái này chất lượng logo và chữ không được mịn lắm, bởi kiếm cái lo go HTC khó quá.

Chà, bác Hoangdat_vista vẫn hăng say công việc "chế tác" màn hình welcome cho anh em quá nhỉ. Phải đề bạt bác này lên Vip mới được :D

chữ "Mobile" hình như dư 1 chữ "s" kìa anh Hoangdat_vista. Em có ý kiến thêm là cho Windows cho font thường thôi, ko cần in hoa như vậy. hoặc là ko cần dòng chữ "Windows mobile (R) 6" nữa. Có HTC và lá cờ 4 màu của MS là được rồi. Đơn giản mà lại đẹp. (ý kiến của em thui) :D

Hoangdat_vista

:))=))Thế nào, đã đẹp chưa đồng chí VIP MEDKID còn VIP thì không dám đừng có chọc quê nha. Dạo này BOX BA ít người lui tới nên mới SPAM tý hi vong ko ai biết!!1

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Hiii nhiều quá mọi người tha hồ mà lựa chọn. Hưởng ứng đi nào
Thank thank thank

Medkid

Ha ha xì pam tí, chúc mừng Hoangdat_vista được lên Vip nha, từ nay tha hồ mà tham khảo và hỏi các Mod về cách build rom nhe.
Hy vọng Hoangdat_vista tiếp tục cống hiến cho anh em nhiều nhiều welcome screen đẹp, và mai mốt mong rằng có rom cho BA "thương hiệu" PDAVIET made by Hoangdat_vista.

minhanhtran

Well-Known Member
Đã sửa lại cho đúng. Cảm ơn VIP MEDKID

Chúc mừng TrialMod MedKidVip Hoangdat_Vista nhé!! Mong các bạn luôn cố gắng và tạo đà phát triển của PV. Hiện tại mình quá bận với công tác nên chưa thể tham gia đều đặn được, các bạn giúp mình với nha!=D>=D>