• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi màn hình WELLCOME của WM6

Hoangdat_vista

Rất cảm ơn mọi người. Các mod ưu ái mình rồi, đã đóng góp được gì nhiều đâu. Chỉ sợ WELLCOME mình làm ra xấu không ai dùng thôi. Còn nếu mọi người ủng hộ thì vinh dự cho minh rồi còn gì. Cần mọi người góp ý nhiều!!!
Chủ đề này lẽ ra lập ở box theme/skin. Nhưng các MOD thông cảm. Bởi mình đã đề là màn hình WELLCOME:D. gọi là cho mình một chỗ trú chân trong BOX ROM BA này:))

Hoangdat_vista

Bạn nào có hình hay có yêu cầu muốn chế Bootscreen thì post lên đây. Mình sẽ cùng V.I.P TAQUANGDUC làm giúp. Chắc là chuyên gia về đồ họa V.I.P TaQuangDuc sẽ không ngại giúp đỡ đâu. Đồng ý nha bạn=D>

TaQuangDuc

Đền cho dhva79 nhé

Bạn nào có hình hay có yêu cầu muốn chế Bootscreen thì post lên đây. Mình sẽ cùng V.I.P TAQUANGDUC làm giúp. Chắc là chuyên gia về đồ họa V.I.P TaQuangDuc sẽ không ngại giúp đỡ đâu. Đồng ý nha bạn=D>

Đền dhva79 nhé
cái này để chào đón Giáng sinh :) đánh dấu ROM chúc mừng Giáng sinh nào

bạn nào có phần mềm tạo skin có ... thì cho mình, mình có phần mềm tạo mà không có :D:D:D:D nên khi tạo xong toàn hiện chữ lên skin nên đành ngậm ngùi không up cho anh em dùng
Cheers
Merry X'Mas

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Hoangdat_vista,TaQuangDuc làm việc tốt lắm.Đưa topic lên chú ý để phấn khởi làm việc tiếp nè.Cố gắng có nhiều tác phầm nữa nha.
Cố gắng sẽ có thưởng lớn.Tha hồ đánh đề mua ppc :D

Hoangdat_vista

Đền dhva79 nhé
cái này để chào đón Giáng sinh :) đánh dấu ROM chúc mừng Giáng sinh nào

bạn nào có phần mềm tạo skin có ... thì cho mình, mình có phần mềm tạo mà không có :D:D:D:D nên khi tạo xong toàn hiện chữ lên skin nên đành ngậm ngùi không up cho anh em dùng
Cheers
Merry X'Mas

He he, có vẻ như mình và TAQUANGDUC mỗi người một phong cách. Như vậy càng hay!!! Sẽ đáp ứng được sở thích của nhiều người. Có lẽ cần phải nghĩ ra một cái gì đó!!!... Mỗi một hãng đều có logo của riêng mình( ví như HTC chẳng hạn) vậy cũng phải có cái gì đó đánh dấu đó là ROM của chúng ta chứ? Để họ chỉ cần nhìn vào logo là biết liền, không cần ghi thêm PDAVIET.net nữa:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Một chút phong cách của OS' Leopard. 2008 Apple bắt tay với Microsoft chăng?:)):)):))
Tiếng Anh thì kém. có sai từ nào các bạn góp ý ngay nha!

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Bác nào có soft tạo theme và dialpad thì gửi tặng cái đi nào, híc híc, đau khổ quá, toàn bản trial, không làm gì được.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bạn ơi mấy hình này có lồng chữ được không vậy, hình nào có thể lồng được thì lồng thử xem nhé.
Thank!
Wait...:D

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Rât đẹp Hoangdat_vista à, cái này rất thích hợp với theme blue nếu có thêm hình nền cùng tông màu như vậy nữa thì tuyệt

TaQuangDuc

Hía hía, đông vui quá,
em chưa dùng Atom bao giờ, nên không biết kích thước chuẩn, bác cho em xin cái kích thước, em hoặc bác Hoangdat làm cho.
@Hoangdat: em không có ý chê, nhưng cái logo bác làm màu mè quá (chắc tại em không quen, em hay làm logo đơn sắc nó quen mất rồi). Theo em thì nên tôn trọng cái mà các Mod. đưa ra thì hơn, khi nào có chỉ thị từ trên xuống thì mình mới cùng làm logo, khi đó mới có thống nhất bác ạ.
Vài lời thế thôi!
cheers

PS: Bác có thể tham khảo nhé: Logo (tạm thời gọi thế đi) trên banner của forum là 1 dãy chữ PDAVIET (R) được gõ bằng bộ font Optima (còn được biết đến với cái tên Aptima hay Vni Optima có 1 vài dị bản nữa là Vni Aptima hay UD Aptima do UDesign làm), kiểu chữ Caps.
bộ font này bản thân khá đẹp mắt, đã được nhiều công ty chọn làm font chữ cho các văn bản. Vì thế, em nghĩ nếu mình làm gì thì cũng nên tôn trọng cái mà những người đi trước đưa ra (ít nhất là về bộ font này)
Nếu bác để ý thì trong các welcome của em, em chỉ thay đổi 1 chút chữ PDAViet (R) thôi, đó là "PADV" viết hoa, "iet" viết thường, trên dấu "chấm" em để 1 ngôi sao nhỏ, và vẫn để font chữ theo nguyên bản ban đầu.
Trân trọng,

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Hía hía, đông vui quá,
em chưa dùng Atom bao giờ, nên không biết kích thước chuẩn, bác cho em xin cái kích thước, em hoặc bác Hoangdat làm cho.
@Hoangdat: em không có ý chê, nhưng cái logo bác làm màu mè quá (chắc tại em không quen, em hay làm logo đơn sắc nó quen mất rồi). Theo em thì nên tôn trọng cái mà các Mod. đưa ra thì hơn, khi nào có chỉ thị từ trên xuống thì mình mới cùng làm logo, khi đó mới có thống nhất bác ạ.
Vài lời thế thôi!
cheers

PS: Bác có thể tham khảo nhé: Logo (tạm thời gọi thế đi) trên banner của forum là 1 dãy chữ PDAVIET (R) được gõ bằng bộ font Optima (còn được biết đến với cái tên Aptima hay Vni Optima có 1 vài dị bản nữa là Vni Aptima hay UD Aptima do UDesign làm), kiểu chữ Caps.
bộ font này bản thân khá đẹp mắt, đã được nhiều công ty chọn làm font chữ cho các văn bản. Vì thế, em nghĩ nếu mình làm gì thì cũng nên tôn trọng cái mà những người đi trước đưa ra (ít nhất là về bộ font này)
Nếu bác để ý thì trong các welcome của em, em chỉ thay đổi 1 chút chữ PDAViet (R) thôi, đó là "PADV" viết hoa, "iet" viết thường, trên dấu "chấm" em để 1 ngôi sao nhỏ, và vẫn để font chữ theo nguyên bản ban đầu.
Trân trọng,
ĐÚng rồi, hôm qua mình mới nghĩ ra thôi. Mình có quan điểm hơi khác một chút. Thứ nhất cái logo PDAViet ma bạn thiết kế rất đẹp mặt và nó chiệm diện tích nhiều quá. Thứ hai mình không có ý định đổi logo của WEB PDAViet (mà muốn cũng chẳng thể). Mình chỉ muốn trên mỗi màn hình BS có một dấu hiệu để nhận biết đó là ROM do các KTV PV làm ra thôi. Trong các bức hình trước mình cũng chỉ cho hai chữ là PV thôi. Lần này cũng vậy, cái lo go mà mình thiết kế vẫn có dáng dấp của chữ PV mà chẳng qua thêm một ngôi sao nền đỏ cho nó VN tý thôi. Tuy là nó rất xấu, phải công nhận, khi ở kích thước lớn thì nó không đến nỗi. KHi UP lên thì mới thấy xấu. Thôi vậy, gỡ xuống cho đỡ xấu hổ :D. Thực ra làm màn hình welcome có gì nhiều đâu.! Kiếm một cái hình nền cho vừa mắt hoặc tạo ra một vài hiệu ứng nhỏ. Nhét chữ và cái logo WIN vào. Mình thì không hề có chút kiến thức về đồ họa, chỉ thấy vừa mắt thì thôi. nghịch ngợm một chút. Vậy phần BSCREEN cho ATOM bạn giúp MEDKID nha. kích cỡ như BA cả 3 cái, nền giống nhau,
- Cái đầu là XDA Atom, windows mobile 6.1
- Cái thứ hai MEDKID, windows mobile 6.1, loading....
- Cái thứ 3 windows mobile 6.1, wellcome> Hình như thế
Cảm ơn đã góp ý

TaQuangDuc

bootscreen mới nhìn đẹp đó anh Đạt,nhưng mà logo PDAVIET chưa được xuất sắc lắm (hơi khó tính tí, he he) :)
Em đặt hàng 1 bộ 3 cái cho Atom nhé (vẫn XDA ATOM,Welcome,HV_MK, Loading...,www.pdaviet.net), Windows Mobile (R) 6.1, kể mà có logo "copyleft" (chữ "c" ngược) thì tốt quá, ko cần lá cờ của Microsoft anh ạ.
thực sự là chưa hiểu lắm về cách load của Atom, bạn dùng 3 cái để cho 3 mục đích hay 3 cái sẽ xuất hiện mỗi lần reset? giống kiểu load của windows?

ĐÚng rồi, hôm qua mình mới nghĩ ra thôi. Mình có quan điểm hơi khác một chút. Thứ nhất cái logo PDAViet ma bạn thiết kế rất đẹp mặt và nó chiệm diện tích nhiều quá. Thứ hai mình không có ý định đổi logo của WEB PDAViet (mà muốn cũng chẳng thể). Mình chỉ muốn trên mỗi màn hình BS có một dấu hiệu để nhận biết đó là ROM do các KTV PV làm ra thôi. Trong các bức hình trước mình cũng chỉ cho hai chữ là PV thôi. Lần này cũng vậy, cái lo go mà mình thiết kế vẫn có dáng dấp của chữ PV mà chẳng qua thêm một ngôi sao nền đỏ cho nó VN tý thôi. Tuy là nó rất xấu, phải công nhận, khi ở kích thước lớn thì nó không đến nỗi. KHi UP lên thì mới thấy xấu. Thôi vậy, gỡ xuống cho đỡ xấu hổ :D. Thực ra làm màn hình welcome có gì nhiều đâu.! Kiếm một cái hình nền cho vừa mắt hoặc tạo ra một vài hiệu ứng nhỏ. Nhét chữ và cái logo WIN vào. Mình thì không hề có chút kiến thức về đồ họa, chỉ thấy vừa mắt thì thôi. nghịch ngợm một chút. Vậy phần BSCREEN cho ATOM bạn giúp MEDKID nha. kích cỡ như BA cả 3 cái, nền giống nhau,
- Cái đầu là XDA Atom, windows mobile 6.1
- Cái thứ hai MEDKID, windows mobile 6.1, loading....
- Cái thứ 3 windows mobile 6.1, wellcome> Hình như thế
Cảm ơn đã góp ý
hí hí, hôm qua em bị ngã cầu thang nên đau lưng không làm việc được, thành ra rỗi hơi lên mạng làm tý. Hình như bác ở Lạng Sơn, không thì em sẽ gặp bác, anh em vẽ vời tý cho vui, đưa ra cái boot screen logo cho nó thống nhất.
em mà xin được :D:D:D:D thì em gửi bác mấy chương trình làm theme, 2 anh em cùng làm phục vụ anh em cooking vui vẻ :D
Cheers
PS: Ai có phần mềm làm dialpad ngon ngon thì share cho em với, cái em đang dùng nó chuẩn cho 2003 nên hơi củ chuối

Hoangdat_vista

Ừ vậy thì hay quá còn gì? Có lẽ bạn vào thăm khu vực phòng họp các VIP coi thử. Các Mod đang cần một cái logo cho ROM PV đó. Thậm chí ngay cả màn hình BOOT nữa. Nhưng đa phần màn hình boot mình chế phần nền đều do mình sưu tầm. Tức là nhiều khả năng "đụng hàng", nếu có thể bạn hay chế một cái màn hình boot hoàn toàn "made in nhà tui".

Hoangdat_vista

Các bạn ơi mấy hình này có lồng chữ được không vậy, hình nào có thể lồng được thì lồng thử xem nhé.
Thank!
Wait...:D

Mình có ý kiến sau: Các bức hình mà bác dvha đưa lên rất đẹp và sắc nét. Tuy nhiên, các vật thể trong hình nhiều quá, diện tích lại lớn. Nếu lồng chữ vào thì khó làm nổi bật mấy cái chữ đó. Vả lại còn chưa biết là đặt các chữ đó ở đâu bây giờ?:-?

hcqp

Mình có ý kiến sau: Các bức hình mà bác dvha đưa lên rất đẹp và sắc nét. Tuy nhiên, các vật thể trong hình nhiều quá, diện tích lại lớn. Nếu lồng chữ vào thì khó làm nổi bật mấy cái chữ đó. Vả lại còn chưa biết là đặt các chữ đó ở đâu bây giờ?:-?

Nhiều khi không phải chữ lớn thì mới nổi.... Chỉ cần dấu ấn thôi!
Theo mình, bạn có thể đặt các chữ uốn cong và méo theo các quả cầu (hình của dvha79). Còn những hình không có quả cầu thì đúng là bó tay, khó thêm chữ được lắm!
He he he... Mình chỉ có ý tưởng thế thôi... chứ hổng biết làm đâu!

horkbajir

xin hỏi bác Hoangdat_vista dùng PS đúng không ạ? Bác có thể up 1 vài mẫu logo PDAViet lên đây để em thử dùng được không ạ?

Em cảm ơn bác :x

Hoangdat_vista

Nhiều khi không phải chữ lớn thì mới nổi.... Chỉ cần dấu ấn thôi!
Theo mình, bạn có thể đặt các chữ uốn cong và méo theo các quả cầu (hình của dvha79). Còn những hình không có quả cầu thì đúng là bó tay, khó thêm chữ được lắm!
He he he... Mình chỉ có ý tưởng thế thôi... chứ hổng biết làm đâu!

Cảm ơn ý tưởng của bạn. Mình thấy các màn hình welcome chuẩn của các hãng đều rất tinh tế,đơn giản. Mình không dám làm chữ uốn, chữ lượn đâu, sợ các mod bảo điệu" Thằng nầy làm sao... ấy:D". Sau đây là mẫu mới nhất, có đủ các màu cho các bạn.:)):)). Các bạn chọn lựa cho phù hợp với màu theme của mình. Chúc mọi người vui vẻ

Hoangdat_vista

Quên mất chưa chuyển sang định dạng *PNG. Để sau vậy, các bạn có thể tự đổi định dạng.
Bộ của MEDKID để sau nha!!! hơi phức tạp, hơi nhiều :)):))

Medkid

thực sự là chưa hiểu lắm về cách load của Atom, bạn dùng 3 cái để cho 3 mục đích hay 3 cái sẽ xuất hiện mỗi lần reset? giống kiểu load của windows?

hí hí, hôm qua em bị ngã cầu thang nên đau lưng không làm việc được, thành ra rỗi hơi lên mạng làm tý.

Chia buồn cùng bạn nhé :|.

ưu tiên của mình : màu cơ bản là màu xanh da trời tương đối đậm hơn cái bootscreen mà Hoangdat_vista làm cho mình 1 chút (giống màu mà mình sẽ up lên đây). Màu chữ nên để toàn bộ màu trắng hết là đẹp nhất (theo ý mình, còn tùy bạn thấy sao cho đẹp thì có thể thử trong lúc thiết kế)

Chỉnh sửa cuối: