• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đổi màn hình WELLCOME của WM6

Hoangdat_vista

Làm theo đơn đặt hàng của bác MOBIFUNS, màn hình Welcome với phong cách chân quê của Việt Nam. Em chọn cái yếm đào,:D, bác đừng cười nha!!!=))=))

Khuong

Bác HoangDat_Vista có thể làm cho em 3 cái Welcome dưới được không. à nên để 6.1 nha bác ko phải 6 đâu.
Cảm ớn bác trước ;;)

Hoangdat_vista

Bác HoangDat_Vista có thể làm cho em 3 cái Welcome dưới được không. à nên để 6.1 nha bác ko phải 6 đâu.
Cảm ớn bác trước ;;)

Được thì có được, nhưng mình đã xem qua các bức ảnh của bạn mình thấy khung cảnh hơi hẹp, khuôn mặt "người ấy" đã chiếm gần hết hình rồi. Do đó, khi chuyển sang kích cỡ 240 x 320 thì khả năng một phần khuôn mặt sẽ bị mất. Bạn có bức hình nào tốt hơn thì UP lên mình làm cho mình vẫn thử làm mấy cái này, tuy nhiên chắc là không đẹp lắm.:-?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Khuôn mặt trong khung hình chính là của tác giả đó Đạt ơi. Lâu lâu mới thấy bóng hồng ghé thăm box ROM BA, mà đã vậy lại còn rất xinh nữa chứ :)

hcqp

Cảm ớn bác trước ;;)

Các bức hình muốn làm hình Wellcome của PPC thì nên chọn hình đứng!

.... hoặc có thể chọn khung đứng mà vẫn giữ trọn vẹn ý nghĩa của tấm hình. Vì bạn đưa hình ngang... dù rất đẹp (mình thích tấm thứ 2 và 3). Nhưng lại là hình nằm ngang, độ phân giải không theo chuẩn của PPC... nên nếu Resize lại 320x240 thì đã hơi méo rồi... còn Resize lại theo 240x320 là khỏi coi!. Còn nếu cắt gọt bớt.... thì lại mất hết ý nghĩa..!
Hay bạn đưa cái hình Avatar của bạn đi... hình đó đẹp lắm!

Anhtoitb

Gửi bác Hoangdat một số ảnh gái quê để làm màn hình Welcome theo đơn của Mod Mobifuns.

TaQuangDuc

Cảm ớn bác trước ;;)
Khuôn mặt trong khung hình chính là của tác giả đó Đạt ơi. Lâu lâu mới thấy bóng hồng ghé thăm box ROM BA, mà đã vậy lại còn rất xinh nữa chứ :)

down về rồi, tưởng bác làm hình của người yêu nên ... xóa đi, để bác Hoangdat chiến :p
Lát làm tặng bạn 1 cái nhé!:D:p

Cheers,

PS: các bác nhanh thật, em vừa up xong đã có bác comment :))

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdat_vista

Híc đây là hình của tác giả à. Vậy thì có... chết cũng phải làm một cái welcome?:)):)):)):)):)):D

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

down về rồi, tưởng bác làm hình của người yêu nên ... xóa đi, để bác Hoangdat chiến :p
Lát làm tặng bạn 1 cái nhé!:D:p

Cheers,

He he he... nhiều chuyện một tý!
Hình đẹp, nhưng dòng chữ màu trắng trên đầu người đẹp có vẻ hơi nặng nề... mong tác giả xem lại!
Có cách diễn đạt nào khác chăng?!:-?:-?

Hoangdat_vista

Mình không có kỹ năng đồ họa như TaQuangDuc. Nhưng cũng xin góp thêm một lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

PhamNhatThanh

mình góp thêm

18S67705

Mình có ý kiến thế này:
- Mình thấy đây là chủ đề rất hay và thu hút được anh em tham gia nhưng mình thấy "chật hẹp" quá, tại sao chỉ là một mục nhỏ trong mục "ROM cho HTC BLUE ANGEL" ??? :-?. Thế chẳng nhẽ những dòng máy khác không có nhu cầu thay đổi màn hình WELLCOME :-?.
- Tại sao chúng ta không tách chủ đề này thành một mục riêng biệt nằm trong mục "PPC - ROM" :| để mọi người cũng biết đến và tham gia và "đặt hàng" :)) vì thực tế người nào dùng dòng máy nào hầu như chỉ quan tâm đến mục ROM dành cho dòng máy đó thôi, rất ít khi chú ý đến mục ROM dành cho dòng máy khác.
==> Vì vậy mình nghĩ chúng ta nên "nộp đơn" lên BQT để xin tách chủ đề này thành một mục lớn cho xứng đáng với tầm vóc của nó và sẽ do 2 đồng chí TaQuangDuc và Hoangdat_vista phụ trách. Mình sẽ là một "cổ động viên" nhiệt tình !!!!=D>. Các bạn thấy thế nào?

hcqp

Ủng hộ ý kiến này... của 18S67705 và nên đưa ý kiến ra Phòng họp chung để Ban quản trị phê duyệt!...Hoặc ít ra cũng đưa thêm ở Phòng VIP nhé!
Một lần nữa... cá nhân tôi rất cảm ơn Hoangdat_vista và TaQuangDuc đã thổi lên một luồng gió mới từng cái nhìn đầu tiên cho những chú PPC!

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

Mình có ý kiến thế này:
- Mình thấy đây là chủ đề rất hay và thu hút được anh em tham gia nhưng mình thấy "chật hẹp" quá, tại sao chỉ là một mục nhỏ trong mục "ROM cho HTC BLUE ANGEL" ??? :-?. Thế chẳng nhẽ những dòng máy khác không có nhu cầu thay đổi màn hình WELLCOME :-?.
- Tại sao chúng ta không tách chủ đề này thành một mục riêng biệt nằm trong mục "PPC - ROM" :| để mọi người cũng biết đến và tham gia và "đặt hàng" :)) vì thực tế người nào dùng dòng máy nào hầu như chỉ quan tâm đến mục ROM dành cho dòng máy đó thôi, rất ít khi chú ý đến mục ROM dành cho dòng máy khác.
==> Vì vậy mình nghĩ chúng ta nên "nộp đơn" lên BQT để xin tách chủ đề này thành một mục lớn cho xứng đáng với tầm vóc của nó và sẽ do 2 đồng chí TaQuangDuc và Hoangdat_vista phụ trách. Mình sẽ là một "cổ động viên" nhiệt tình !!!!=D>. Các bạn thấy thế nào?

thật ra cái này đáng ra phải nằm trong phần theme và skins, nhưng do HoangDat hoạt động tích cực bên BA và cũng mới chỉ có BA để chiển (giống mình thôi) nên mở cái thread này góp vui với các bác cookROM, những người được yêu quý nhất trong cái room BA nhỏ bé này.
theo mình thì cứ để nó ở đây là hợp lý, vì mình cũng như HoangDat van giúp mọi người bên room khác đó thôi!
cheers.

18S67705

thật ra cái này đáng ra phải nằm trong phần theme và skins, nhưng do HoangDat hoạt động tích cực bên BA và cũng mới chỉ có BA để chiển (giống mình thôi) nên mở cái thread này góp vui với các bác cookROM, những người được yêu quý nhất trong cái room BA nhỏ bé này.
theo mình thì cứ để nó ở đây là hợp lý, vì mình cũng như HoangDat van giúp mọi người bên room khác đó thôi!
cheers.

Mình nghĩ đây là chủ đề hay vì thế mình nên quảng bá ra cho mọi người biết, nếu không thì mình nghĩ sẽ ít người biết sự tồn tại của nó, có lẽ đa phần nó được biết đến bởi những người dùng HTC BLUE ANGEL mà thôi (lý do mình đã nói ở trên )... Mình thực sự muốn đây sẽ là sân chơi "rộng rãi" cho tất cả các thành viên.

Còn về việc you bảo "mới chỉ có BA để chiến" mình nghĩ không thành vấn đề vì PPC giờ chủ yếu có 2 loại màn hình QVGA (240x320) và VGA (480x640) thôi

Chỉnh sửa cuối:

hcqp

Cái này là hàng của V.I.P Lamson

Mình thật sự bất ngờ với bạn đấy!
Quả thực, khi nhìn hình của VIP Lamson, mình không thể nào hình dung được bạn làm cách nào để tạo ra một hình wellcome.... chẳng có gì, chỉ có một ửng sáng ở dưới lên....rất bình thường... đến tầm thường....
Thế mà...!
Quả là một đề bài rất khó!
Khi nào có dịp, mong Ban quản trị có thể tổng hợp các yêu cầu và sản phẩm lại để bình chọn hình nào là đẹp nhất, và hình nào có cách sử lý hay nhất!
Một lần nữa... xin cảm ơn bác!

Lamson

Well-Known Member
Cái này là hàng của V.I.P Lamson
Mình thật sự bất ngờ với bạn đấy!
Quả thực mình không thể nào hình dung được bạn làm cách nào để tạo ra một hình wellcome.... chẳng có gì, chỉ có một ửng sáng ở dưới lên....rất bình thường... đến tầm thường....
Thế mà...! Biến cái không thể thành cái có thể
Quả là một đề bài rất khó!
Khi nào có dịp, mong Ban quản trị có thể tổng hợp các yêu cầu và sản phẩm lại để bình chọn hình nào là đẹp nhất, và hình nào có cách sử lý hay nhất!
* Thank HoangDat_Vista
mình chỉ đưa ý nghĩ và yêu cầu còn trình bày nội dung thì do nhà tạo mẫu làm sao có hàng là được

P/S cái này đáng lẽ chỉ bấm nút thanhk nhưng phải thank thêm một phát sorry các Mods :D
* HoangDat đáng lẽ phải độc quyền phân phối chứ, thế này mất hết đọc quyền bán cho ai bi giờ, chắc phải đặt thêm cái nữa " chỉ cần có một ý tưởng " còn phần khó khăn giành cho nhà SX :))