• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đồng hồ số trên Today có Âm lịch Việt Nam

AnhPheCT

bác cho em hỏi là em đã cài chương trình rùi, nhưng vào phần today không thấy xuất hiện. Em vào thử trong Program -> LVL LLcalToday thì thấy thư mục trống trơn. Vậy là sao hả bác mặc dù em đã install thành công
Do nó chỉ là 1 chương trình nhỏ gọn nên khi cài xong chỉ tích hợp trong Start/Settings/Today/Items/LLCalToday thôi Dùng hiển thị đồng hồ và lịch âm... cho màn hình cơ bản của PPC. Bạn muốn tinh chỉnh check vào: LLCalToday trong Start/Settings/Today/Items/LLCalToday rồi chọn Options mà chỉnh nhé!!

haiyen2410

Member
Mình muốn hỏi tác giả lvl có thể thêm tiện ích đặt chuông báo theo lịch âm vào phần mềm này không? Tức là mình có thể đặt cuộc hẹn giống như ở Calendar của máy nhưng theo ngày âm lịch?

lvl

Mình muốn hỏi tác giả lvl có thể thêm tiện ích đặt chuông báo theo lịch âm vào phần mềm này không? Tức là mình có thể đặt cuộc hẹn giống như ở Calendar của máy nhưng theo ngày âm lịch?

Tôi cũng đã dự định làm tính năng này nhưng do suốt thời gian vừa rồi bận quá nên vẫn chưa làm được.

haiyen2410

Member
Tôi cũng đã dự định làm tính năng này nhưng do suốt thời gian vừa rồi bận quá nên vẫn chưa làm được.

Mong bạn sẽ sớm cho ra đời chức năng này, chức năng rất cần thiết cho người Việt Nam (đặc biệt là mình;;), chúa hay quên những ngày rằm, mùng một, ngày giỗ chạp ...:(()
Cảm ơn bạn một lần nữa vì đã cho ra đời một phần mềm rất thiết thực, nó luôn ở trên màn hình Today trong đt của mình=D>=D>=D>;;).

quecui

Đóng gói lại ứng dụng cho phép tự động bật LLCalToday lên ngay sau khi cài đặt, không cần phải vào phần Today để bật lên nữa.

Bản này bác sửa làm cho em không chỉnh được cấu hình, mất chỗ OK, nhần X thì không close được :-??

binhhdda

Bác làm cho PM này chạy cùng với TouchFLo hay Tianum 6.5 trên mà hình today đưpợc không chứ như thế này cũng không ổn lắm!

lvl

Bác làm cho PM này chạy cùng với TouchFLo hay Tianum 6.5 trên mà hình today đưpợc không chứ như thế này cũng không ổn lắm!

Tôi cũng đang suy nghĩ về việc làm cho Tianium, khổ là chưa có thời gian!

phuongsfc

Hi!
dùng trên HD-HTC không thể nào chọn set màu theo ý muốn được cả nhà ạ!

lvl

Hi!
dùng trên HD-HTC không thể nào chọn set màu theo ý muốn được cả nhà ạ!

Cụ thể như thế nào bạn nhỉ? Không set được là Set xong rồi mà nó không thay đổi hay không vào được màn hình set màu hay ....?

zungnn

Cụ thể như thế nào bạn nhỉ? Không set được là Set xong rồi mà nó không thay đổi hay không vào được màn hình set màu hay ....?

Mình xài HD và cũng bị lỗi như vậy, khi chấm chọn màu thì không tác dụng, nhưng sửa trực tiếp trong file .ini thì rất ok.

@lvl: Cảm ơn bác rẩt nhiều về chương trình này, nếu bác chỉnh sửa cho màn hình vga/wvga thì càng tuyệt vời hơn như tăng kích cở font tự do, nếu được thì cho chọn font tự do nữa thì hay quá, hiện nay chỉ cho tối đa 60 nên trên vga/wvga chữ đồng hồ rất nhỏ và ốm nhách.

phuongsfc

Hi!
Tại các menu tự chọn, không thể chọn màu theo bảng chỉ thị được! mà code màu theo số thì có phải ai cũng thạo đâu. Tôi thử chỉnh bằng file *.ini thì cả tiếng đồng hồ không chọn được màu như ý! Đúng là màn hình WVGA thì hiện thị số đồng hồ chữ mảnh quá. Nếu được thì đề nghị tác giả kiểm tra lại giùm. Xin cám ơn.

lvl

Hi!
Tại các menu tự chọn, không thể chọn màu theo bảng chỉ thị được! mà code màu theo số thì có phải ai cũng thạo đâu. Tôi thử chỉnh bằng file *.ini thì cả tiếng đồng hồ không chọn được màu như ý! Đúng là màn hình WVGA thì hiện thị số đồng hồ chữ mảnh quá. Nếu được thì đề nghị tác giả kiểm tra lại giùm. Xin cám ơn.

Cảm ơn các bạn quan tâm đến phần mềm. Tôi cũng có nhiều dự định để phát triển phần mềm cho hữu dụng hơn nhưng vì học hành, vợ con lu bu quá nên chưa làm được!

zungnn

Hi!

Bác cài trên máy ảo, chỉnh sửa theo ý thích rôi chép file ini bỏ vào máy thật

holadu1409

mấy bác ơi em đang chạy trên W2005 đươc 1 thời gian thì nó báo lổi phần mềm chưa đăng ký.Bây giờ em phải làm sao hả các bác.Giúp em với nha!