• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đồng hồ số trên Today có Âm lịch Việt Nam

lvl

mấy bác ơi em đang chạy trên W2005 đươc 1 thời gian thì nó báo lổi phần mềm chưa đăng ký.Bây giờ em phải làm sao hả các bác.Giúp em với nha!

Có lẽ do bản ROM của bạn. Bạn xem lại trong diễn đàn về bản ROM của bạn để tìm cách khắc phục hoặc đơn giản là Up lên ROM mới

ONG_TROI

Mình vào settings->today->items kg thấy LLCalToday chả biết tai sao nữa:(

Mình cũng bị giống bạn :-?. Mình thoát ra, mở thẻ nhớ, cài lại (khi cài cứ OK, OK), cài xong, mở settings->today->items là thấy=D>. Bạn thử làm như mình xem. Chúc thành công =))

nick8

Chương trình này rất hay, mình đag dùng WM6.1 (Nguyên thủy là máy O2 Xda mini ) và chương trình này chạy rất tôt khi cài trên bộ nhớ của máy, cài trên thẻ nhớ thì po tay, dung lượng của chương trình nhỏ gọn nên cài trên bộ nhớ máy cũng không ảnh hưởng mấy, mình không hiểu khi tắt màn hình ( đen thui) CPU có gửi tín hiệu ra Today không nhỉ ?

lvl

Mình đang dùng 6.1 lvl à!

Tôi thử lại trên 6.1 nhưng không bị lỗi gì! Cài xong vào today đánh dấu là xong! Bạn thử hardreset thử xem sao.

Chương trình này rất hay, mình đag dùng WM6.1 (Nguyên thủy là máy O2 Xda mini ) và chương trình này chạy rất tôt khi cài trên bộ nhớ của máy, cài trên thẻ nhớ thì po tay, dung lượng của chương trình nhỏ gọn nên cài trên bộ nhớ máy cũng không ảnh hưởng mấy, mình không hiểu khi tắt màn hình ( đen thui) CPU có gửi tín hiệu ra Today không nhỉ ?

Cảm ơn lời khen của bạn!
Tôi chưa thử cài trên thẻ nên không rõ nó như thế nào :( Về lý thuyết thì đúng ra nó phải chạy bình thường.
Câu hỏi của bạn rất thú vị. Theo tôi thì CPU vẫn gửi nhưng màn hình tắt nên màn hình không liên quan - giống như tắt màn hình trên máy bàn. Như vậy khi tắt màn hình thì chương trình vẫn hoạt động và vẫn làm tiêu hao pin.

nick8

Nếu tắt màn hình CPU vẫn gửi tín hiệu ra Today = vẫn hao pin, vậy bạn có thể chình lại một chút, khi tắt màn hình thì chương trình ngừng gửi tín hiệu hay ngừng hoạt động = không hao pin ( tất nhiên khi bật lại màn hình sẽ hoạt động lại bình thường), mình kô biết về lập trình các bạn đừng chê mình nếu đó là ý kiến không thể nào thực hiện được.

lvl

Nếu tắt màn hình CPU vẫn gửi tín hiệu ra Today = vẫn hao pin, vậy bạn có thể chình lại một chút, khi tắt màn hình thì chương trình ngừng gửi tín hiệu hay ngừng hoạt động = không hao pin ( tất nhiên khi bật lại màn hình sẽ hoạt động lại bình thường), mình kô biết về lập trình các bạn đừng chê mình nếu đó là ý kiến không thể nào thực hiện được.

Ý tưởng của bạn hay đấy chứ! Tuy nhiên, do chương trình tiêu hao pin và tài nguyên máy khá ít nên tôi nghĩ không cần phải làm thế.

anhgu1

Chắc anh em sử dụng WM đều thích cái đồng hồ số PDC hoặc Samsung trên Today. Nhược điểm là những cái này của nước ngoài, không có Âm lịch. Để tra cứu âm lịch phải mở phần mềm khác hơi ngại!!!

Tôi thiết kế đồng hồ này để vừa có cái đồng hồ số vừa có âm lịch ngay trên today cho tiện.

Đây là phiên bản đầu tiên. Phiên bản kế tiếp sẽ có thêm phần tùy chọn cho đồng hồ (màu, cỡ chữ, hiện giây hoặc không, hiện thứ/không,....).

Đã có bản cập nhật ở trang 5 (13/5/08)
Tui cám ơn bác về chương trình này. Tui có 1 thắc mắc nhỏ là khi tui để màn hình Today thì hình nền bị mờ đi rất nhiều, giống như có 1 lớp mờ trắng phủ trên hình nền. Bác có thể xử lý giúp được ko?:((

bautroibaola

Làm cách nào để hiện lịch tháng vậy ạ? Em cài rồi, mà nó chỉ có mỗi ngày hiện tại và cái đồng hồ thôi.

lvl

Làm cách nào để hiện lịch tháng vậy ạ? Em cài rồi, mà nó chỉ có mỗi ngày hiện tại và cái đồng hồ thôi.

Bạn tab vào ngày âm lịch sẽ thấy lịch tháng.

Tui cám ơn bác về chương trình này. Tui có 1 thắc mắc nhỏ là khi tui để màn hình Today thì hình nền bị mờ đi rất nhiều, giống như có 1 lớp mờ trắng phủ trên hình nền. Bác có thể xử lý giúp được ko?:((

Phần nền của đồng hồ có nền không hoàn toàn trong nên bạn sẽ thấy hình nền phía dưới đồng hồ hơi mờ.

Phía ngoài thì vẫn bình thường. nếu phía ngoài mờ thì đó là do theme của máy bạn thiết lập như vậy.

anhgu1

Bạn tab vào ngày âm lịch sẽ thấy lịch tháng.

Phần nền của đồng hồ có nền không hoàn toàn trong nên bạn sẽ thấy hình nền phía dưới đồng hồ hơi mờ.

Phía ngoài thì vẫn bình thường. nếu phía ngoài mờ thì đó là do theme của máy bạn thiết lập như vậy.

Thế làm thế nào để cài lại hả bác:-/