• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Download Firmware Custom 2.0-Direct Link-Cách đơn giản đưa iPhone lên FW 2.0

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Link download : http://lix.in/-257b14

Cách Restore :
1-. Download FW ở trên .
2. Đưa iPhone về Recovery Mode.
3. Restore iPhone bằng Itunes 7.7 mới nhất nhé ( Nhấn Shift + Restore và chọn FW đã download trên ) .
4. Done. ---> Bắt đầu vọc 2.0 nhé :D

ĐÃ TEST EVERYTHING OK :D

Chỉnh sửa cuối:

bdgroup

Link download : http://lix.in/-257b14

Cách Restore :
1-. Download FW ở trên .
2. Đưa iPhone về DFU Mode.
3. Restore iPhone bằng Itunes ( Nhấn Shift + Restore và chọn FW đã download trên ) .
4. Done. ---> Bắt đầu vọc 2.0 nhé :D

Mình đang download về chưa kịp test :D

Đơn giản vậy thôi hả bác ? Còn bước Jailbreak + Active ?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Đơn giản vậy thôi vì FW này đã được xử lí bằng tool Pwnage mới dành cho FW 2.0 trên máy MAC OS rồi đó bạn

frzz

Tôi đang down, hy vọng là thành công với custome firmware này.

May quá đang loay hoay định cài thêm Mac OSX lên con PC...

frzz

Lỗi 1600, rồi 1602 trong khi restore các bác ơi?

Hóa ra sửa lỗi trên đơn giản, ko đưa iphone về DFU mode, mà đưa về normal recovery (dùng ziphone chẳng hạn). Quá trình Restore khá trơn tru. Iphone restart và tự động chạy Boot neuter 2.0 đã cài sẵn. Khoảng 5' thì xong hoàn toàn và tôi đã có iphone 2.0.

Tks

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

Cách này hoàn toàn đơn giản và nhanh, dễ thành công. Phải đảm bảo điều kiện sau đây sẽ khó bị lỗi:
- Phải là từ FW 1.1.4 up lên. Đã "kinh qua" Jailbreak, activate và unlock bằng iPlus 2.0b hoặc bằng Ziphone 3.0, sau đó "bồi" thêm một cú iPlus 2.0b! và đang chạy ổn định. Quá trình up chỉ trong khoảng 5-7mn.
- Sau khi up xong, khi iTunes 7.7 hỏi thì nên chọn set new phone chứ không restore lại cái backup cũ. Mấy thằng Kate, Customize sẽ quậy nát và ném táo cắn dở vào màn hình!

Ngoài Link của ThanhTuan đã đưa ở trên, có thể dùng Link "Zin" này cũng rất nhanh, lấy Custom FW đã xào nấu đủ gia vị về xài, không có vụ hình trái thơm cắn dở thay cho trái táo...

http://www.iphone-releases.com/iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore(www.iphone-releases.com).ipsw

FW 2.0 này theo tôi nhận thấy Wifi và GPRS, nhất là GPRS có vẻ nhanh hơn bản 1.1.4. Youtube qua GPRS cũng có thể coi được không kém Wifi mấy (đều chậm như nhau vì ở VN! :D )Cydia install các app cũng khá nhanh qua GPRS chứ đâu có quá chậm như nhiều bạn nói. Trước đây cứ tưởng FW 2.0 bỏ luôn không cho xài GPRS (thay EDGE bằng 3G) thì tiếc gói GPRS khuyến mãi quá :D:D:D..

MIM cho 2.0 (tải qua Cydia) xài luôn cho cả hai, banner và carrier.

Có một chức năng ẩn vô cùng tiện lợi là Screenshot có sẵn, hoạt động bất cứ lúc nào và bất cứ nơi đâu bằng cách nhắp đồng thời hai nút Power và Home, hình lập tức save ngay vào DCIM/999APPLE/ truy xuất được bằng Win Explorer.

...

Chỉnh sửa cuối:

hasitinh

máy em đang bị treo ở màn hình khởi đông không vào đc bây giờ wuyet đinh up lên 2.0 .máy em đang là 1.1.4 o biết có vấn đề gì không các bắc.

dienht

Active Member
Mình đã cài thành công và chạy thấy rất tôt chỉ có điều là chưa biết phải cài những ứng dụng nào, ko biết các ứng dụng của 1.1.4 có dùng được ko các bạn?
cho mình hỏi tại sao phần Mail của mình ko chạy được nhỉ, cứ mở lên là nó tự thoát ra luôn, bạn nào biết chỉ cho mình với thanks

hasitinh

các pm 1.1.4 khong cah5y đc trên 2.0 đâu bạn ơi ,lên itune má lây pm có rất nhioe62u pm fee o đấy .

hasitinh

mình mới up xong nhưng khi mới khởi đông lại thì lại đứng tiếp .các bắc giúp em với

Shooter

mình mới up xong nhưng khi mới khởi đông lại thì lại đứng tiếp .các bắc giúp em với

Bạn có restore lại phần backup của 1.1.4 trước đó sau khi up xong, iTunes 7.7 hỏi chọn new phone hay restore lại không? Nếu có thì đây là nguyên nhân. Nếu không thì cứ dập lại một lần nữa coi sao. Nhớ là up trong trạng thái normal recovery (cọng cáp+CD) chứ không phải DFU (màn hình xám đen).

Ngoài ra còn một nguyên nhân nữa: nếu đã bị trục trặc phải up lên down xuống một hai lần trước, đồng nghĩa với việc IP không ở trạng thái đang chạy ổn định thì rất dễ bị fail khi up thẳng 1 bước bằng iTunes 7.7. Trường hợp này nên dùng cách up 2, 3 bước dùng Winpwn.

.

hasitinh

Bạn có restore lại phần backup của 1.1.4 trước đó sau khi up xong, iTunes 7.7 hỏi chọn new phone hay restore lại không? Nếu có thì đây là nguyên nhân. Nếu không thì cứ dập lại một lần nữa coi sao. Nhớ là up trong trạng thái normal recovery (cọng cáp+CD) chứ không phải DFU (màn hình xám đen).

Ngoài ra còn một nguyên nhân nữa: nếu đã bị trục trặc phải up lên down xuống một hai lần trước, đồng nghĩa với việc IP không ở trạng thái đang chạy ổn định thì rất dễ bị fail khi up thẳng 1 bước bằng iTunes 7.7. Trường hợp này nên dùng cách up 2, 3 bước dùng Winpwn.

.

thanks a nhiều lắm e đã thanh công .còn sòt chép danh bạ thì e phải kiếm ở đâu vậy ?các soft cần thiết thì có thể kiếm ở đâu .em lấy mấy cái trên itune nhưng không có cái gì hay hết..

bapdetieunhi

up IP lên bản iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw Ok , nhưng không co wifi , chưa biet cách khắc phục ? thanks

Shooter

thanks a nhiều lắm e đã thanh công .còn sòt chép danh bạ thì e phải kiếm ở đâu vậy ?các soft cần thiết thì có thể kiếm ở đâu .em lấy mấy cái trên itune nhưng không có cái gì hay hết..

Soft chép contacts từ SIM ra đã có sẵn ở bản FW 2.0 này, nằm trong Settings. Còn các soft khác nếu không lấy trên iTunes thì xài đỡ mấy cái install bằng Cydia giống như Installer trước đây, đại khái như MIM (đổi tên carrier banner), Respring (reboot, restart...), insomnia (giữ Wifi và các ứng dụng tiếp tục chạy ngầm khi screen off, tắt mở theo nhu cầu được, khỏi thiết lập never lock tốn pin), cài biểu tượng carrier mới (có cả biểu tượng 3G để lòe thiên hạ đang xài iPhone 3G, xem hình trên trang 1 :D ) , slide to unlock mới v.v...cũng rất hữu dụng!

Có còn hơn không :D. Từ từ chắc Cydia cũng sẽ có nhiều ứng dụng như Installer...

:D

up IP lên bản iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw Ok , nhưng không co wifi , chưa biet cách khắc phục ? thanks
Đã úp nhưng up như thế nào? Hãy nói rõ để mọi người có thể giúp!

:D

Chỉnh sửa cuối:

bapdetieunhi

các bước thực hiện như sau :
- Ban đầu ver 114 , dùng winpwn_2.0.0.1 , browse.ispw -> 114 , xong roi ipwner , xong bước đó là dung itune 7.7
- Restore ver : iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw
kết quả không tìm thấy mạng wifi nào cả (mặc dù là tại thời điểm này là có 3 host wifi)

hasitinh

up lên rồi nhưng trong network chưa có edge thì làm sao kết nối gprs vậy bạn .

Shooter

các bước thực hiện như sau :
- Ban đầu ver 114 , dùng winpwn_2.0.0.1 , browse.ispw -> 114 , xong roi ipwner , xong bước đó là dung itune 7.7
- Restore ver : iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw
kết quả không tìm thấy mạng wifi nào cả (mặc dù là tại thời điểm này là có 3 host wifi)

1. Có 3 host wifi, nhưng trước đây cũng tại chỗ đó, bản 1.1.4 có nhận sóng được không? iPhone luôn bắt sóng yếu hơn laptop. Nếu chỉ có khoảng 1, 2 vạch trên laptop, iPhone sẽ coi như không có.

2. Nếu trước đây được, cậu thử up lần nữa với FW down tại link này (mỗi custom FW được build trong 1 điều kiện khác nhau, có thể cái này thích hợp, cái khác thì không)
http://www.iphone-releases.com/iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore(www.iphone-releases.com).ipsw

Hy vọng giải quyết được vấn đề, không phải hư phần cứng!

timur

Hic, sao cả 2 link down FW em không down được các bác ạ ! Có bác nào có link khác không? gửi cho em với...Thanks so much ! :D

mlxx_1977

mình máu vọc 2.0 quá rồi, nhưng các bác cho hỏi là ko biết 2.0 đã có iBlacklist hoặc MCleaner chưa, vì mình có nhiều số đt ko thể đổ chuông vào những thời điểm nhạy cảm quá, hix, lên 2.0 rồi có khi chưa kịp vọc thì đã ôi thôi: nát 1 đời hoa, tàn 1 đời.......... iPhone, bác nào lên 2.0 rồi chỉ bảo giùm với