• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Download Firmware Custom 2.0-Direct Link-Cách đơn giản đưa iPhone lên FW 2.0

mlxx_1977

Link download : http://lix.in/-257b14

Cách Restore :
1-. Download FW ở trên .
2. Đưa iPhone về Recovery Mode.
3. Restore iPhone bằng Itunes 7.7 mới nhất nhé ( Nhấn Shift + Restore và chọn FW đã download trên ) .
4. Done. ---> Bắt đầu vọc 2.0 nhé :D

ĐÃ TEST EVERYTHING OK :D

Chưa cóa đâu ! cái gì thì cũng phải cần có thời gian nó mới hoàn thiện chứ !
vậy thì chắc mình phải ngậm ngùi chờ và đợi thôi vậy, mạo hiểm chết toi, thx bạn:-?

Shooter

Chưa cóa đâu ! cái gì thì cũng phải cần có thời gian nó mới hoàn thiện chứ !

Thời gian đó đang đến rất gần: Khoảng một, hai tuần nữa, bản Installer 4.0 dành cho FW 2.0 sẽ được released với các repositories quen thuộc trong Installer cũ được ported qua xài cho FW mới! Lúc đó không còn lý do để trụ lại FW 1.1.4 nữa...=D>=D>=D>

restore là xài dc luôn àh bác, ko cần unlock hay gì nữa àh
thanks

Sao cứ lâu lâu ghé vào hỏi mà không đọc các bài liên quan trước đó vậy cháu? :D
Bản Custom FW đã được làm sẵn các công cụ để unlock FW gốc trong đó rồi, chỉ cần restore xong là xài thôi.

bapdetieunhi

máy mình từ 1.1.4 unclock = ziphone , restore bản : iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw (239MB) nhưng nó cứ báo lỗi như hình sau

Nếu restore lại bản : iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw (223MB) , khi restore xong nhưng chưa active và jailbreak được ,
đã thử dùng winpwn 2.0.0.3 RC1 build bản iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw nhưng khi restore vẫn báo lỗi

không đưa về 1.1.4 được (đã cài itune 7.7 -> remove itune 7.7 -> install itune 7.5 -> đưa iphone về DFU nhưng vẫn không nhận itune)
các bác chô ý kiến ! thanks all

XuanTruong

Super V.I.P
máy mình từ 1.1.4 unclock = ziphone , restore bản : iPhone1,1_2.0_5A347_Custom_Restore.ipsw (239MB) nhưng nó cứ báo lỗi như hình sau

Nếu restore lại bản : iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw (223MB) , khi restore xong nhưng chưa active và jailbreak được ,
đã thử dùng winpwn 2.0.0.3 RC1 build bản iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw nhưng khi restore vẫn báo lỗi

không đưa về 1.1.4 được (đã cài itune 7.7 -> remove itune 7.7 -> install itune 7.5 -> đưa iphone về DFU nhưng vẫn không nhận itune)

Bạn tải bản ở link trên: http://lix.in/-257b14 về Restore là OK Mình đang dùng nè, nếu báo lỗi thế rút cáp ra => cắm lại rồi đưa về DFU => Restore lại = OK ngay!:)

bapdetieunhi

cài itune 7.5 xong xuôi , nhưng nó không bật lên được giao diện itune 7.5 mà hiện lên thông báo

vtp9x

dungvonguyenhtd

to bapdetieunhi : xóa sạch sẽ các folder cua Itune trong :\Documents and Settings\(tên user...\....) nhé, sau đó mới install lại Itune. Chúc thành công

hasitinh

Bạn tải bản ở link trên: http://lix.in/-257b14 về Restore là OK Mình đang dùng nè, nếu báo lỗi thế rút cáp ra => cắm lại rồi đưa về DFU => Restore lại = OK ngay!:)

mình cũng đang dùng bạn này xin hỏi bác xuantruong ,máy cũa bạn có kết nối wifi với edge tốt không chứ máy e không kết nối đc ,wifi lên tới 3 gặt nhưng không lướt net nổi không biết tại sao mong bắc chỉ giúp .

XuanTruong

Super V.I.P
mình cũng đang dùng bạn này xin hỏi bác xuantruong ,máy cũa bạn có kết nối wifi với edge tốt không chứ máy e không kết nối đc ,wifi lên tới 3 gặt nhưng không lướt net nổi không biết tại sao mong bắc chỉ giúp .

Máy mình chạy phà phà không gặp bất cứ trở ngại nào! Bạn thử Restore lại xem sao nào!:)

tructran

Phải công nhận làm theo cách này rất đơn giản, nhanh chóng và hiệu quả, thanks...

bapdetieunhi

cuối cùng con iphone khó chịu này cũng phải chịu khuất phục , thanks các member và các mod....

loteo

Cho e hỏi FW 2.0 này phải hình trái thơm không vậy?Ai có FW 2.0 hình quả táo không cho e xin link với.Thank

XuanTruong

Super V.I.P
Cho e hỏi FW 2.0 này phải hình trái thơm không vậy?Ai có FW 2.0 hình quả táo không cho e xin link với.Thank

Link ở bài viết đầu tiên của topic là hình "Trái táo bị ngặm một miếng đó"!:)):)):))

bapdetieunhi

nếu bạn restore bản 2.0 chính thức của apple thì sẽ là hình quả táo ! nhưng chưa có tool active & jailbreak mà ! sr nếu nói chưa đúng :|

hasitinh

Máy mình chạy phà phà không gặp bất cứ trở ngại nào! Bạn thử Restore lại xem sao nào!:)

mình đã úp tới 3 lần rồi mà vân o lướt nét đc .mà bạn 768M trong diện đàn thì lướt nét đc nhưng máy chậm wa.

kythuat

Đây là FW do mấy bro china mod xong ! ngoài ra còn có 1 số ưu điểm sau :

1. Oversized 2048 MB Space Systems Division;
2. Refresh automatically BaseBand;
3. Does not automatically upgrade / downgrade BootLoader;
4. Does not automatically install the 31 MB of Cydia Installer.

-Với FW này bạn chỉ cẩn bật iTunes lên rồi restore là được ( giống FW 2.0 custom của dev team )
Linkdown

http://lix.in/-2920b8

+Nếu ai cài nhạc và phim là chủ yếu thì có thể down link dưới đây thì bộ nhớ cài chỉ chiếm 768MB

http://lix.in/-2c2e40
-----------------
Download Firmware Custom 2.0-Direct Link-Cách đơn giản đưa iPhone lên FW 2.0
Link download : http://lix.in/-257b14

Cách Restore :
1-. Download FW ở trên .
2. Đưa iPhone về Recovery Mode.
3. Restore iPhone bằng Itunes 7.7 mới nhất nhé ( Nhấn Shift + Restore và chọn FW đã download trên ) .
4. Done. ---> Bắt đầu vọc 2.0 nhé

Các bác ơi thế 2 bản này khác bản trên ở đâu.
Và 3 bản này thì bản nào la OK nhất, em băn khoăn không biết up bản nào cả, cho em y kiên với.