• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Download Firmware Custom 2.0-Direct Link-Cách đơn giản đưa iPhone lên FW 2.0

lamdacthanh

Giữa FW2.0 và FW1.1.4 co gì khác biệt nhau vậy các pác? Định úp lên nhưng chưa bit công dụng nó thế nào, nếu như không có gì khac biệt thì dùng FW 1.1.4 cũng đc. Mong các pácv giải thích hộ e. Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Giữa FW2.0 và FW1.1.4 co gì khác biệt nhau vậy các pác? Định úp lên nhưng chưa bit công dụng nó thế nào, nếu như không có gì khac biệt thì dùng FW 1.1.4 cũng đc. Mong các pácv giải thích hộ e. Thanks

Nếu Bạn nghiền Games 3D thì up lên 2.0 bằng không thì để nguyên mà dùng!:D

nhatha

attachment.php

e toàn bị lỗi như thế này ạh, giải quyết ra sao vậy các bác

TaQuangDuc

attachment.php

e toàn bị lỗi như thế này ạh, giải quyết ra sao vậy các bác

bạn đã đưa về recovery mode chưa? theo mình thì để chắc ăn, cứ ộp phát về 1.1.4 nguyên bản sau đây thì mới thẳng tiến lên 2.0 cho nó sạch sẽ

longgiang81

Super V.I.P
Đưa về Recovery Mode ko an toàn bằng đưa hẳn về DFU, từ phiên bản hệ điều hành 1.1.2 trở lên rât hay gặp lỗi khi đưa về Recovery Mode để Restore bạn ạ!!!

TaQuangDuc

Đưa về Recovery Mode ko an toàn bằng đưa hẳn về DFU, từ phiên bản hệ điều hành 1.1.2 trở lên rât hay gặp lỗi khi đưa về Recovery Mode để Restore bạn ạ!!!

theo mình thì lỗi có thể trên máy quá yếu hoặc không kết nối internet, mình vẫn làm với Recovery mode mà có thấy gì đâu?!
quan trọng là trong Recovery Mode, sau khi up lên thì iTunes dễ dàng nhận ra máy và cho phép restore, tính năng này khá cần với mình

vietstyl3z

Link download : http://lix.in/-257b14

Cách Restore :
1-. Download FW ở trên .
2. Đưa iPhone về Recovery Mode.
3. Restore iPhone bằng Itunes 7.7 mới nhất nhé ( Nhấn Shift + Restore và chọn FW đã download trên ) .
4. Done. ---> Bắt đầu vọc 2.0 nhé :D

ĐÃ TEST EVERYTHING OK :D

Đại ca ơi, cái này dùng cho loại iphone nào vậy?
Loại 3g mới bây giờ hay là loại 2g( loại regular cũ đó)?
Sin Có ai biết Trả lời lẹ nghé!
Tại vì rất là cần!
Thanks ya all!

NguyenHuuTrong

Đại ca ơi, cái này dùng cho loại iphone nào vậy?
Loại 3g mới bây giờ hay là loại 2g( loại regular cũ đó)?
Sin Có ai biết Trả lời lẹ nghé!
Tại vì rất là cần!
Thanks ya all!

Sư phụ ơi ! Bạn ko đọc kĩ tiêu đề ! Đưa iphone lên FW 2.0 !:))
iPhone 3G đâu cần đưa lên đâu !:))=))

ngoanhhh

giờ ip chỉ ở chế độ recovery

mình đã down bản fw về đưa ip về recovery roi restore nhưng chạy được tầm 5 phút thì máy báo lúc thì lỗi 6 lúc lỗi 13 nhiều lần rồi mà ko lên được giờ máy chỉ ở chế độ recovery mode cưu mình với

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã down bản fw về đưa ip về recovery roi restore nhưng chạy được tầm 5 phút thì máy báo lúc thì lỗi 6 lúc lỗi 13 nhiều lần rồi mà ko lên được giờ máy chỉ ở chế độ recovery mode cưu mình với

Bạn tắt máy đi rồi bật lên lại vào chế độ Recovery mode => Restore lại thui mà! Restore lên 2.0 thỉnh thoảng báo lỗi thế nhưng kệ xác nó làm vài lần là OK!:)):)):))

ngoanhhh

Bạn tắt máy đi rồi bật lên lại vào chế độ Recovery mode => Restore lại thui mà! Restore lên 2.0 thỉnh thoảng báo lỗi thế nhưng kệ xác nó làm vài lần là OK!:)):)):))

mình làm chục lân rồi kô được buồn wa mai họp lớp có con ip để lấy le mấy em thì toi rồi

ngoanhhh

em cũng tắt máy rồi rất nhiều lần rồi nhưng vẫn kô được

XuanTruong

Super V.I.P
em cũng tắt máy rồi rất nhiều lần rồi nhưng vẫn kô được

Nếu máy Bạn đang dùng là FW 1.1.4 thì tải iTuner bản mới nhất là v7.7.1.11 về cài vào máy rồi Restore lại xem sao nhé, Mình làm phát một là được mà (Cả chục lần Restore roài)!:)

anhmt

Link download : http://lix.in/-257b14

Cách Restore :
1-. Download FW ở trên .
2. Đưa iPhone về Recovery Mode.
3. Restore iPhone bằng Itunes 7.7 mới nhất nhé ( Nhấn Shift + Restore và chọn FW đã download trên ) .
4. Done. ---> Bắt đầu vọc 2.0 nhé :D

ĐÃ TEST EVERYTHING OK :D

:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
bạn ơi cho mình hỏi???để nhận biết iphone mình đang dùng hệ điều hành nào thì phải nhận biết như thế nào vzaay???

XuanTruong

Super V.I.P
:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((
bạn ơi cho mình hỏi???để nhận biết iphone mình đang dùng hệ điều hành nào thì phải nhận biết như thế nào vzaay???

Bạn vào Settings => General => About rồi nhìn ở dòng Version nhé!:D