• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DreamdBoard 1.1.4 - Giao diện nền nâng cao [bản 1.1.4 đã Free]

rgx120

làm gì có folder nào hả bạn.chắc có sự nhầm lẫn rồi.mình cài vào chỉ có biểu tượng D thôi
lạ nhỉ mình cũng có, nó nằm trong phần Icons phía trong, chuyển wa dạng custom thì không thấy nó nữa

AquaSta

Moderator
[Cập nhật 3]
Mình đã sửa hiển thị đồng hồ 24h, định dạng ngày tháng là Day, Date Month (Thứ, Ngày Tháng)

Ảnh đã fix

Ảnh giao diện ban đầu

Download về chép đè file gốc ở đường dẫn var/mobile/Library/DreamBoard/Endroid/Widgets/HTC

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

hình như có dreamboard mới thì phải, apply thêm Themes

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Cập nhật fix 4 ở bài 22, sửa hiển thị d.getHours() - 12 >= 10, hiển thị đúng các giờ lớn hơn 19h (20h, 21, 22, 23h)
download ở bài 22

rgx120

fix 4 của bác bị lỗi rùi, giờ chạy loạn cả lên, trang 1 de 34h, trang 2 thì vẫn chạy đúng, làm các kiểu vẫn thế, có lẽ fix 3 chạy ok hơn. down lại fix 2, chép mỗi cái function vào thì hết ngay

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

bạn có fix được cái báo có mail hay tin nhắn, hay cuộc gọi nhỡ trên các Icons ko nhỉ;;) hiện tại thì nhìn vào các Icons đó không thấy báo số trên các Icons

AquaSta

Moderator
bạn có fix được cái báo có mail hay tin nhắn, hay cuộc gọi nhỡ trên các Icons ko nhỉ;;) hiện tại thì nhìn vào các Icons đó không thấy báo số trên các Icons

Cái này mình không làm được vì functions.js chỉ điều khiển hai mục là clock1 và clock2, thời tiết, location. Còn các biểu tượng và bố trí icon đó là do file chạy chính của chương trình, cái này thì không thể can thiệp được

rgx120

bạn có thêm cái nào ngoài Endroid va apple nữa ko nhỉ, cái này hình như chạy không ổn định trên 4.3.2, mổi lần Edit 1 tí thôi bấm nút Home 1 cái là văng vào Safe mode ngay, phải ấn Apply lại

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
bạn có thêm cái nào ngoài Endroid va apple nữa ko nhỉ, cái này hình như chạy không ổn định trên 4.3.2, mổi lần Edit 1 tí thôi bấm nút Home 1 cái là văng vào Safe mode ngay, phải ấn Apply lại
Mình không có bạn ạ :D Mới restore 4.3.2 hôm qua nên giờ chưa cài gì :))

rgx120

bài 1 có giao diện Desire nữa mà sao ko thấy nhỉ, bạn cho hỏi dùng cái gì để mình bấm đến đâu có điểm trắng xuất hiện báo chỗ mình bấm thế

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

AppleWEB HD DreamBoard Theme

Hướng dẫn:

Down file về rùi giải nén , rename thành AppleWEB, chép file vào Var/Mobile/Library/Dreamboard
Link:http://www.mediafire.com/?bp3b5azw7mfaodp

Sửa độ F thành độ C, chép file down đè lên file có sẵn trong /var/mobile/library/dreamboard/AppleWEB/Widgets/HTC
http://www.mediafire.com/?ocffz9jbg8wvc1n

Reboot lại rồi xài

Version 2.0 is coming
[video=youtube;bLHc1ivbhV8]http://www.youtube.com/watch?v=bLHc1ivbhV8&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
làm sao để đc như vậy nhỉ:

mình add thêm icon nhưng hok biết lưu kiểu gì :-/
ps:thoát thằng nỳ kiểu gì nhỉ:-??

rgx120

ấn vào chữ Dreamboard ấy, nó sẽ hiện ra edit hoặc Apply, sau khi ấn vào Dreamboard xong, kéo qua kéo lại để chọn giao diện cần dùng rồi ấn Apply. sau khi edit xong ấn Home 1 cái để nó save

rgx120

DreamBoard 1.1.3 - siêu HOT

DreamBoard 1.1.3 -- Cái cần đến đã phải đến
[video=youtube;pOzvY_gYUIs]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=pOzvY_gYUIs[/video]

Notes:bạn cần phải có Wifi hoặc 3G khi kết nối, nếu bạn đã Installed DreamBoard Connection Blocker thì bạn có thể yên tâm gỡ hay cài nó bất cứ khi nào, phù hợp với cả IOS 5 và các Themes dreamboard mới nhất, vd như God of War 2.3............
:ar!Yêu cầu: gỡ bỏ Dreamboard cũ, chỉ giữ DreamBoard Connection Blocker và cài bản mới:ar!

:)):)):))1 đập ăn ngay:)):)):))

Chỉnh sửa cuối: