• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DreamdBoard 1.1.4 - Giao diện nền nâng cao [bản 1.1.4 đã Free]

TruongDinhTuan

có ai biết cách sắp xếp lại các icon trong các folder không? các icon chỉ tập trung ở folder apps còn những folder còn lại thì không có icon nào hết. Mình có xem hướng dẫn có người nói vào file current.plist để chỉnh lại nhưng vào rùi thì không biết phải chỉnh ở đâu, trong đó chỉ toàn chữ là chữ. Vậy có ai rành về vụ này hướng dẫn giùm mình cái...mình cảm ơn nhiều

AquaSta

Moderator
có ai biết cách sắp xếp lại các icon trong các folder không? các icon chỉ tập trung ở folder apps còn những folder còn lại thì không có icon nào hết. Mình có xem hướng dẫn có người nói vào file current.plist để chỉnh lại nhưng vào rùi thì không biết phải chỉnh ở đâu, trong đó chỉ toàn chữ là chữ. Vậy có ai rành về vụ này hướng dẫn giùm mình cái...mình cảm ơn nhiều
Cách chỉnh sửa bằng plist rất mất công và đòi hỏi bạn có hiểu biết + có tìm tòi về ứng dụng iPhone, cái này mình đã làm rồi nhưng nói chung là vất vả :)
Tuy nhiên ở chế độ chỉnh sửa có cho phép bạn thay đổi các biểu tượng ở folder nhưng mà mình thử thì ko được chuẩn lắm

TruongDinhTuan

Vậy thì chắc là ko còn cách nào khác đâu hả bạn? mình thích xài cái dreamboard này ghê mà chán mấy cái icon không sắp xếp dc, mấy cái folder trống ko nhìn ko đẹp gì hết....hay là bạn nghiên cứu giúp mình dc hok?

AquaSta

Moderator
Vậy thì chắc là ko còn cách nào khác đâu hả bạn? mình thích xài cái dreamboard này ghê mà chán mấy cái icon không sắp xếp dc, mấy cái folder trống ko nhìn ko đẹp gì hết....hay là bạn nghiên cứu giúp mình dc hok?
Cái này thì mình đã làm bằng cách chỉnh plist rùi, để mai có thời gian thì mình sẽ hướng dẫn
Bạn dùng theme nào, cần sửa theme nào thì post link lên đây để mình cài vào máy mình và sửa rồi hướng dẫn cho bạn theme đó và các theme sau thì cũng tương tự làm như vậy