• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DreamdBoard 1.1.4 - Giao diện nền nâng cao [bản 1.1.4 đã Free]

AquaSta

Moderator
Cập nhật độ C cho bản 1.1.3 ở bài 1

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

Cập nhật độ C cho bản 1.1.3 ở bài 1

sao mình cài vào rùi thì nhấn vào biểu tượng lại không được nhỉ, ko sử dụng được lun, mình tưởng chỉ cần file function như trước chứ, bạn sửa ntn để độ F thành độ C vậy, vì theme Ergo mình đang xài cũng cần phải sửa vậy mà tìm mãi chả bít sửa chỗ nào......mà sao bạn chạy DB mà ram còn nhìu thế:-/

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
sao mình cài vào rùi thì nhấn vào biểu tượng lại không được nhỉ, ko sử dụng được lun, mình tưởng chỉ cần file function như trước chứ

Bạn check lại xem, mình vừa test lại lần nữa noproblem :D

rgx120

3GS chạy ngon nè, bấm vào chỗ nào, chỗ ý chạy như ngựa :|

mình làm được rùi , nhưng bạn sửa như thế nào thế, Theme Ergo mình cũng đang tính sửa mà ko bít chỗ nào, nó ko có chỗ nào từ Fahrenheit sang isCelsius, true hay false gì hết ah

AquaSta

Moderator
mình làm được rùi , nhưng bạn sửa như thế nào thế, Theme Ergo mình cũng đang tính sửa mà ko bít chỗ nào, nó ko có chỗ nào từ Fahrenheit sang isCelsius, true hay false gì hết ah

Sửa trong functions.js các mục Hiển thị nhiệt độ bạn lây độ (F-32)/1.8 thì được đo C và dùng hàm Math.round để làm tròn giá trị. Mình có viết diễn tả ở mây bài đâu rồi. Dreamboard ko dùng kiểu đặt code location và độ f hay c (hoặc giá trị true false) như Winterboard

rgx120

Sửa trong functions.js các mục Hiển thị nhiệt độ bạn lây độ (F-32)/1.8 thì được đo C và dùng hàm Math.round để làm tròn giá trị. Mình có viết diễn tả ở mây bài đâu rồi. Dreamboard ko dùng kiểu đặt code location và độ f hay c (hoặc giá trị true false) như Winterboard

bạn sửa giúp mình file này với mình mở file ra chẳng bít sửa chỗ nào
cám ơn bạn trước nha,
http://www.mediafire.com/?eu3ep4kzzb1vg4w

AquaSta

Moderator
DreamBoard bản 1.1.4 sau khi phát hành vài giờ đồng hồ đã Free trên Cydia, các bạn có thể vào download và dùng ngay

AquaSta

Moderator
Bản 1.1.4 mình fix lại lần nữa, vì đặt Location lưu cache nên sau khi màn hình tắt mở lên sẽ bị mất thời tiết khu vực bạn chọn, đã fix

electuan

Mình cài vào vẫn hiển thị độ F bác ạ, làm sao chuyển qua độ C đây ?