• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fate stay night - Game cực nặng ~ 1GB

Status
Không mở trả lời sau này.

vndtdd

Thể loại game: chiến đấu, hình ảnh, âm thanh vô cùng sống động,
game này convert từ ps2 và xbox 360 về ppc nên hơi nặng tí
VGA + WVGA , ai thử được trên QVGA thì nói nhé
download tệp .rar về rồi giải nén ra nha

DOWN Ở ĐÂY

các bạn cứ giải nén nó trước trên PC , vì giải nén trên PPC lâu lắm
sau đó chép cái folder màu vàng đó vào thẳng thẻ nhớ,
rồi bấm file có đuôi là .exe là chơi luôn,
ko mất nhiều thời gian đâu.
game này ko đòi hỏi cpu tốc độ cao quá đâu, chỉ cần đủ ram là ok

Last edited by a moderator:

kohaku

ọc, game nặng thế này liệu cấu hình của PPC có chạy nổi không bác? bác test trên máy gì thế

vndtdd

ọc, game nặng thế này liệu cấu hình của PPC có chạy nổi không bác? bác test trên máy gì thế
dung lượng nặng vì game có nhiều nội dung lâu kết thúc thôi bạn àh,
test trên TG 01 đó bạn

ducthuan113

Active Member
Bạn cho thêm thông tin về cấu hình yêu cầu đi, đang down về test trên cái Compact II, không biết chạy nổi không nữa :(

j3an

Trò này đòi hỏi cấu hình như thế nào?
Ko có bản tiếng Anh hả bạn?

titanx

Last edited by a moderator:

xuandung11a2

Well-Known Member
Hí.1G thì giải nén đến bao giờ vậy ta?Giải nén xong nó nở thành mấy Gb hở bác?Mong bác chủ cho thêm hình ảnh và thông tin chính xác.Chứ ai dám download giải nén 1gb mà không chắc có chơi được không.

ducthuan113

Active Member
Hic, mình đã test rồi đây, giải nén xong kích thước là 0.99Gb , gần bằng 1000.000 Kb, chạy trên Compact II bị đứng vì thiếu RAM , hơi uổng vì là fan của FTN mà không chơi được, máy mình CPU 240MHz :( màn hình QVGA

vndtdd

Hí.1G thì giải nén đến bao giờ vậy ta?Giải nén xong nó nở thành mấy Gb hở bác?Mong bác chủ cho thêm hình ảnh và thông tin chính xác.Chứ ai dám download giải nén 1gb mà không chắc có chơi được không.
nếu ko chơi dc thì bạn xóa nó từ thẻ là lại có 1G trở lại thôi mà,
bạn cứ giải nén nó trước trên PC , vì giải nén trên PPC lâu lắm
sau đó chép cái folder đó vào thẳng thẻ nhớ,
rồi bấm file có đuôi là .exe là chơi luôn,
ko mất nhiều thời gian đâu

emxinhang

Game hay quá,bạn nào đã test trên dòng Hermes rồi thì cho mình xin ý kiến,nếu chơi được thì sắm cái thẻ 1g để chơi.Thú thật là bít chơi được mới dám tải vì thấy dung lượng 1g cũng hơi ớn (mạng nhà mình là dùng gói gia đình cho ông già đọc báo,lần trước về phép tải có 1,2 phim mà về nhà bị ông chửi cho một trận rồi ngậm ngùi móc ví ra nộp gần 500k tiền cước xong ông còn bảo cầm luôn hóa đơn cho nhớ!chán đời.)

ducthuan113

Active Member
Các bạn nên dùng IDMan bản mới, mạng nhanh down chừng 1h30 phút, chậm thì 3h ( nhà mình đây ), chơi thì dùng thẻ 2Gb cho nó thông thoáng

nicklanick

Member
em load hết 12 phút. :) nhưng ko mang cáp theo để cop vào cái touch pro của mình. hy vọng là chơi đc. mà nó yêu cầu bao nhiêu ram thế bác

ducthuan113

Active Member
em load hết 12 phút. :) nhưng ko mang cáp theo để cop vào cái touch pro của mình. hy vọng là chơi đc. mà nó yêu cầu bao nhiêu ram thế bác

Nhìn dung lượng thì ước chừng 128Mb RAM, CPU 400MHz trở lên là chạy ổn, còn mình 64Mb RAM, CPU 240MHz chạy thì nó đơ trơ ra luôn :(

blcoltd

Con Diamon sao không chơi được nhỉ? Vào là nó bật ra ngoài, chắc Ram thiếu? buồn wa...

Status
Không mở trả lời sau này.