• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[FINAL] N97 RM-505 - Special Edition CFW by Ntv_79 Bản cuối [8.2011]

vuxuanquynh

Active Member
Để mình test xem thế nào nhé!

Nhận xét: Được đấy, rất đáng để anh em dùng. Có sự kết hợp cái mở app của yoongy, thoát sấm sét, thoát app trong trình bấm số nhìn khá đẹp. Tự xoay cũng khá đẹp. Mình thì không thích các hiệu ứng 3D lắm nên hiệu ứng mình để mỗi cái đóng/mở folder là dạng 3D thôi. Vì 3D nhìn cũng đẹp nhưng nhiều khi nhìn hơn rối.
Kết luận: Hiệu ứng của bạn rất đẹp.
=D> Bạn nên làm cái video rồi up sang bên theme đảm bảo sẽ có nhiều người thích!

Hình ảnh bản VIP sắp phát hành!
bạn nhanh ra mắt đi nghe.mình nóng ruột wá rồi lè.thanks you.

Ntv_79

Bản VIP mà phải từ từ làm cẩn thận chứ! Ra vội lại phải có bản Super VIP nữa thì mệt!:D

Đang làm rồi. Giờ tập trung vào phần icon để đảm bảo full anna với mọi theme icon mặc định.

Để đảm bảo độ full cao, đề nghị các anh em hãy dùng swiss mgr. hoặc jbartask man hoặc uid viewer xem và cho mình uid của các ứng dụng mà anh em hay dùng và đang dùng mà chưa full ở bản Special Edition. Mình sẽ cố gắng để thêm vào tất cả nếu được!
Càng sớm càng mau có hàng nào!=D>

Chỉnh sửa cuối:

blackpetal

Ui chao,lại sắp được chiêm ngưỡng phiên bản mới nữa rùi,hẻm biết như thế nào nữa đây.Chắc là tuyệt vời lắm bác Ntv nhỉ?
Cho dù nóng lòng cách mấy cũng sẽ đợi từ từ để bác Ntv làm cho hoàn chỉnh he.=D>

nvh2981

Member
Bản VIP mà phải từ từ làm cẩn thận chứ! Ra vội lại phải có bản Super VIP nữa thì mệt!:D

Đang làm rồi. Giờ tập trung vào phần icon để đảm bảo full anna với mọi theme icon mặc định.

Để đảm bảo độ full cao, đề nghị các anh em hãy dùng swiss mgr. hoặc jbartask man hoặc uid viewer xem và cho mình uid của các ứng dụng mà anh em hay dùng và đang dùng mà chưa full ở bản Special Edition. Mình sẽ cố gắng để thêm vào tất cả nếu được!
của mình chỉ thấy cái icon BlueFTP,lịch vạn niên,yahoo!mail hơi lớn khó nhìn thôi,còn lại ok

vuxuanquynh

Active Member

bạn nhớ cook thêm vào rom themes n8 nữa nghe trứ icon ana nhiều wa thì bản vip trưa đặc sắc nha.theo mình thì cook vào icon khác nhau se pro hơn nhiều nha.thank very muck.sen to mobile cho mình nhé-0909210980-0904090486.

hellmen

Anh NTV_79 ơi, sau khi flash thành công máy N97 và test cho tới giờ này thì em có số điều nhờ Anh giúp với ạ:

1/ Menu 4 icons/hàng thì lúc đầu flash xong em thấy rất thú vị do mới lạ ^^' Nhưng sau khi xài quen rồi thì em thấy nó hơi rối và icon cũng nhỏ xuống xíu. Giờ em muốn chỉnh lại cho 1 hàng 3 icons như mặc định thôi thì em phải chỉnh sửa như thế nào Anh nhỉ?

2/ Về tính năng xoay màn hình thì em biết là ứng dụng QuickRotate - Xoay nhanh màn hình, Accel Switch - Tắt mở nhanh tự xoay màn hình. Nhưng vấn đề máy em đang gặp phải đó là khi cho máy tự xoay màn hình khi xoay ngang, thì máy + ứng dụng nó ko tự xoay ạ. Ko biết em có làm sai/thiếu bước nào ko Anh nhỉ? Đã giải quyết được

3/ Anh cho em hỏi trong RomPatcher Plus, cái "ChangeSWIpolicyPath", "Install Server RP+", "Themes". 3 cái này chức năng là gì Anh nhỉ? Em có xem qua phần info nhưng ko hiểu ạ :D

4/ Về bàn phím số khi gọi thì theo em thấy nó hơi chật thì phải đó Anh. Trong khi đó, chúng ta bị thừa phần trên nhiều quá mà ko để làm gì.

5/ Về tốc độ thực thi của phiên bản FW này phải nói là tuyệt vời! Bạn gái em vô cùng thích, cảm ơn Anh nhiều nhé ;) Chỉ duy nhất là mở danh bạ là máy nó vào chậm thôi. Còn tất cả cái còn lại đều nhanh chóng, trơn tru hết!

6/ Cái này quan trọng nhất mà em chưa thành công, đó là cài các pm trên diễn đàn mình vào mà bị lỗi corrupt file hết ạ. Em chép file sis vào thẻ sau đó vào RP để apply Open4All + C2Z cho Map. Nhưng khi cài đều bị lỗi hết, còn bản đồ em down dữ liệu, folder Vietmap chép dữ liệu vào ổ E rồi chạy chương trình thì vào được tí - nó nói khởi chạy lần đầu gì đó khoảng 3 giây rồi lại tự thoát ra ngoài :(

Có gì em sẽ báo lại Anh sau khi test tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

của mình chỉ thấy cái icon BlueFTP,lịch vạn niên,yahoo!mail hơi lớn khó nhìn thôi,còn lại ok
Một số ứng dụng java hay widget thì phải thay icon từ app.
Nhưng vấn đề là anh em phải cho mình cái uid của ứng dụng. Có vẻ anh em không hưởng ứng. Vậy phải xem xét có nên phát hành bản VIP không heng. Bùn!

bạn nhớ cook thêm vào rom themes n8 nữa nghe trứ icon ana nhiều wa thì bản vip trưa đặc sắc nha.theo mình thì cook vào icon khác nhau se pro hơn nhiều nha.thank very muck.sen to mobile cho mình nhé-0909210980-0904090486.
Tất nhiên bản VIP nên mình đã phải tính toán để đáp ứng nhiều nhu cầu và không thể chê vào đâu được. Các icon anna sẽ được tích hợp mặc định để full cả app với bất kỳ theme nào icon mặc định. Rất tiện và nhẹ khi cài theme ưa thích. Một theme N8 icon đẹp. Một theme iP. Tất cả đều full. Vậy là thay đổi phong cách thoải mái rồi. Và nhiều nhiều tiện lợi hơn nữa.

Anh NTV_79 ơi, sau khi flash thành công máy N97 và test cho tới giờ này thì em có số điều nhờ Anh giúp với ạ:

1/ Menu 4 icons/hàng thì lúc đầu flash xong em thấy rất thú vị do mới lạ ^^' Nhưng sau khi xài quen rồi thì em thấy nó hơi rối và icon cũng nhỏ xuống xíu. Giờ em muốn chỉnh lại cho 1 hàng 3 icons như mặc định thôi thì em phải chỉnh sửa như thế nào Anh nhỉ?

Trả lời:Thứ nhất nhìn icon 4x4 trung bình là đẹp và hợp lý nhất rồi. Nếu bạn thích 3x4 thì đơn giản là xem lại cách mod 3x4 (đã có topic hướng dẫn ở ngoài của mình rồi đó). Sửa xong copy folder grid vào c:/resource/ là OK.

2/ Về tính năng xoay màn hình thì em biết là ứng dụng QuickRotate - Xoay nhanh màn hình, Accel Switch - Tắt mở nhanh tự xoay màn hình. Nhưng vấn đề máy em đang gặp phải đó là khi cho máy tự xoay màn hình khi xoay ngang, thì máy + ứng dụng nó ko tự xoay ạ. Ko biết em có làm sai/thiếu bước nào ko Anh nhỉ? Đã giải quyết được
Cái này vào Cài đặt, cài đặt bộ cảm biến và Bật ở dòng trên cùng. Tích vào 3 cái ở hàng dưới cùng.

3/ Anh cho em hỏi trong RomPatcher Plus, cái "ChangeSWIpolicyPath", "Install Server RP+", "Themes". 3 cái này chức năng là gì Anh nhỉ? Em có xem qua phần info nhưng ko hiểu ạ :D
Những cái đó ngại xóa nên cứ để thôi, mình cũng chỉ dùng Open4all và c2z thôi!

4/ Về bàn phím số khi gọi thì theo em thấy nó hơi chật thì phải đó Anh. Trong khi đó, chúng ta bị thừa phần trên nhiều quá mà ko để làm gì.
Phần trên để hiện danh bạ mà bạn!

5/ Về tốc độ thực thi của phiên bản FW này phải nói là tuyệt vời! Bạn gái em vô cùng thích, cảm ơn Anh nhiều nhé ;) Chỉ duy nhất là mở danh bạ là máy nó vào chậm thôi. Còn tất cả cái còn lại đều nhanh chóng, trơn tru hết!
Do tắt app chạy ẩn nên khi mở nó hơi chậm là điều hiển nhiên. Sẽ cho nó chạy ẩn ở bản tiếp theo!

6/ Cái này quan trọng nhất mà em chưa thành công, đó là cài các pm trên diễn đàn mình vào mà bị lỗi corrupt file hết ạ. Em chép file sis vào thẻ sau đó vào RP để apply Open4All + C2Z cho Map. Nhưng khi cài đều bị lỗi hết, còn bản đồ em down dữ liệu, folder Vietmap chép dữ liệu vào ổ E rồi chạy chương trình thì vào được tí - nó nói khởi chạy lần đầu gì đó khoảng 3 giây rồi lại tự thoát ra ngoài :(
Có thể lúc bạn copy vào thẻ bị lỗi file. Ktra lại nhé!

Có gì em sẽ báo lại Anh sau khi test tiếp ạ.

vuchicuong123

bạn cho mình 1 bản bỏ đi các phần mền
BTSwitch: Tắt/bật bluetooth 1 chạm
QuickRorate: Xoay màn hình ngang hoặc dọc 1 chạm
Accel Switch nhé

duc_nd

Ô kìa, lại nín thở chờ JAF nữa à ông Ntv? Ông lại vất vả rồi, anh em lại mất công bẻ Xplore, SM... Nhưng phải nói từ ngày dùng ĐT đến giờ chưa có em nào làm mình mất nhiều thời gian như em N97. Phải nói là Phê tít (nói nhỏ tí: bỏ cả việc, cả cơm... quên đón con):)):)):)).
Còn vấn đề PM, bạn nên cho tất cả những gì en nó chén được, người thích thì để, người không thích thì bỏ. Mình nghĩ box này anh em hầu hết cook lại được. =D>=D>=D>

ducyeuchi

thanks bác

bạn có ở hà nội không.mang qua mình giúp cho nghe.mình ở hà nội mà.điện thoại mình đây nghe.0909210980-0904090486.

bác có biết cài hiệu ứng sao bay cho máy ko giúp em với,em đang dùng bản mới nhất của anh ntv_79 định cài tý sao bay vào cho nó đẹp nhưng khi coppy bằng xplore vào resource thì nó báo can not ko coppy được bác ạ.bác có biết làm không giup em với ạ.em cũng ở hà nội nè

Ntv_79

bác có biết cài hiệu ứng sao bay cho máy ko giúp em với,em đang dùng bản mới nhất của anh ntv_79 định cài tý sao bay vào cho nó đẹp nhưng khi coppy bằng xplore vào resource thì nó báo can not ko coppy được bác ạ.bác có biết làm không giup em với ạ.em cũng ở hà nội nè
Bạn phải bật open4all trong rp mới có thể copy vào đó được. Mà thôi, dùng tạm đi, bản mới mình sẽ cho sao bay luôn anh em khỏi vất vả!

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Bạn phải bật open4all trong rp mới có thể copy vào đó được. Mà thôi, dùng tạm đi, bản mới mình sẽ cho sao bay luôn anh em khỏi vất vả!
Chờ lâu quá rồi Ntv_79 ơi! liệu có sao bay trong HS ko? những bản trước ko có mình thấy tiếc bản CF gốc quá. Cố lên Ntv_79.

blackpetal

Sao trong lòng nó cứ bồn chồn sao sao ấy,nó cứ háo háo hức hức sao sao ấy bác Ntv ơi.^^

vuxuanquynh

Active Member
bạn ở đâu mang qua mình làm cho nghe.flash là ok mà.

chithang

Nóng lòng quá bác Ntv_79 ơi
bác mau cho ra hàng mới đi
thank bác

hellmen

Cái Vietmap sau khi em chép đè thư mục fix của anh vào E:\ thì đã hoạt động tốt rùi! Thanks Anh zai nhé

Ntv_79

ducyeuchi

cảm ơn bác ntv_79 bọn em đang chờ bản mới của bác từng ngày đấy ạ.bác cố gắng lên nhé.chúc bác sức khoẻ để làm việc tốt