• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Shooter

Từ 3.1 đến 3.1.2 các bạn nên dùng những bản clean như thế này mới ổn định. Các bản thêm thắt đủ thứ của những diễn đàn khác rất dễ bị lỗi tắt nguồn đột ngột, mất cuộc gọi, kẹt Cydia v.v...do các Apps linh tinh cài sẵn có dùng MobileSubstrate gây lỗi xung đột khi được bung từ lúc install firmware.

THANHKHIET

Chắc khoảng tầm 2h nữa sẽ xong, các bạn cứ truy cập thẳng vào để tải nhé.

Phải nói FW bạn làm thật tuyệt vời, mình vừa up con 3GS Word của mình mọi thứ đều ok hết. Chỉ còn đang trông chờ bản 3.1.2 2G của bạn thôi...:):):):):)
FW của bạn mình rất thích vì bản clean không cài thêm 01 gì khác, chứ không như FW của diễn đàn khác đủ thứ quảng cáo về mình...
Chúc bạn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc...;;)

thanharts

Đã được tầm 145MB rồi, còn 100MB nữa :D
Cho mình hỏi là bản clean này của bác là JB bằng tool của Devteam xong rồi up lên đây đúng ko? Hay là bác còn chỉnh sửa thêm gì nữa ko ??

zippo6600

Các bác cho em hỏi cái.Con IP 2G của e sau khi up lên FW 3.1.Và cai đặt một số ứng dụng giờ nó cứ dính cảm ứng.Chán quá.Giờ phải làm sao hả các bác

jimmyhuyphong

mình thấy nhiều diễn đàn tạo fw custom chủ yếu là quảng cáo .đây mới gọi là bản custom clean sạch sẽ và hoàn hảo.thanks , mới up con 3gs lên 3.12 sóng sánh tuyệt vời.

Zenki

Super V.I.P
Đã được tầm 145MB rồi, còn 100MB nữa :D
Cho mình hỏi là bản clean này của bác là JB bằng tool của Devteam xong rồi up lên đây đúng ko? Hay là bác còn chỉnh sửa thêm gì nữa ko ??
Như longgiang đã nói, đây là bản CLEAN không có bất kỳ Package nào ngoài Cydia :D

longgiang81

Super V.I.P
Link dành cho 2G là cái đầu tiên đó bạn. Mã 1,1 là dành cho 2G. Mã 1,2 là dành cho 3G. Mã 2,1 là 3GS

chau_nguyen_khoa

tình hình là bản sach4 sẽ thì quá ok rồi.Các diễn đàn khác thì thêm vào quảng cáo linh tinh cả lên.Thank anh longgiang_ 81 nha.Thân

tinh_la_gi

Administrator
Nhấn link trên xuất hiện hộp thoại thông báo nhập User và Pass là : PDAVIET.NET sau đó mới thấy link nhé

duyquehan

Đang dow về hồi hộp quá không biết sẽ ra sao? thank bác LongGiang nhìu nhìu.

Shooter

Kinh nghiệm restore Custom FW không bị lỗi lặt vặt:

1. Dùng những Custom FirmWares được build clean như bản này. Người build cũng khỏe vì không cần thay đổi điều chỉnh, cài đặt linh tinh, dành thời gian đó để test... :)

2. Chuẩn bị PC cho sạch sẽ, dọn rác, files temp. Lúc restore FW không làm việc gì khác.

3. Đặc biệt: chép file ipsw chuẩn bị xài ra ngay Desktop, không để sâu trong các thư mục ở các ổ đĩa khác. Điều này giúp iTunes chạy extract, prepare và restore rất nhanh, không bị lỗi.

Tương tự như cách ngừa lỗi up ROM bên Windows Mobile.