• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

3006

Mình đã dùng bản 3.1 custom của bạn, rất sạch và ổn định. Nay lại có bản 3.1.2 nữa, cảm ơn bạn longgiang nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
1. Dùng những Custom FirmWares được build clean như bản này. Người build cũng khỏe vì không cần thay đổi điều chỉnh, cài đặt linh tinh, dành thời gian đó để test... :)

2. Chuẩn bị PC cho sạch sẽ, dọn rác, files temp. Lúc restore FW không làm việc gì khác.

3.
Đặc biệt: chép file ipsw chuẩn bị xài ra ngay Desktop, không để sâu trong các thư mục ở các ổ đĩa khác. Điều này giúp iTunes chạy extract, prepare và restore rất nhanh, không bị lỗi.

Tương tự như cách ngừa lỗi up ROM bên Windows Mobile.

Lâu lắm gòi mới thấy "đại hiệp" này xuống núi ;;) ngay khi xuống núi là truyền thụ ngay "bí kíp" thừa hưởng từ PPC =D>

Shooter

Lâu lắm gòi mới thấy "đại hiệp" này xuống núi ;;) ngay khi xuống núi là truyền thụ ngay "bí kíp" thừa hưởng từ PPC =D>

:))
Lão nạp bận lụm cụm luyện linh đơn trên núi dành dưỡng già, truyền lại cho con cái PPC, tậu iPhone xài cho đỡ cực khỏi cook ROM. Ai ngờ nó lôi đi hết 2G, 3G đến 3Gs tốn ngân lượng quá mạng (giờ cả nhà đều xài Táo!). Bận muốn chết cũng phải lọ mọ restore cho vợ cho con...:D

Thêm bí kíp: Trường hợp một số bạn sau khi restore FW custom cho IP Lock chưa có sóng dù đã cài Ultrasn0w, nên vào Cydia upgrade complete, cài ngay SBSetting, mở ra chọn tắt 3G và EDGE. Ngay sau khi respring sẽ có sóng lập tức. Nguyên nhân tại thời điểm này các nhà mạng đang thử nghiệm 3G ở một số vùng, sóng rất chập chờn. IP vừa mới cài OS mới sẽ rất khó bắt sóng khi 3G mở mặc định sau khi restore!

hodinhha

Em đang xài bản 3.0.1 jackbreak, thử up bản của bác longgiang xem sao ... Cám ơn bác nhé !

khanhaudio

Chào bác Longgiang81...!

Tôi đã hoàn thành việc nâng cấp bản 3.1 này và có sóng bình thường. Nhưng sao máy chạy châm hơn bản 2.2... hay bị treo máy lắm. Nhờ bác giúp... Thanks

msdepzai

Anh ơi, em down cái đống dành cho ipod touch gen 2 về r, down xong thì làm j` đây anh, ai chỉ rõ cho em với
A em biết r`, em down về nó tự đổi ipsw thành file zip, bây giờ làm đc r` thanks!

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Anh ơi, em down cái đống dành cho ipod touch gen 2 về r, down xong thì làm j` đây anh, ai chỉ rõ cho em với

Kết nối máy với ITune, đưa máy về chế độ save Mod (ấn phím home + nguồn cho đến khi hiện hình cáp USB), ấn phím Shift + Restor tìm đến nơi lưu cái FW bạn vừa tải về và chờ!!!

IPHONE12

Chào bác Longgiang81...!

Tôi đã hoàn thành việc nâng cấp bản 3.1 này và có sóng bình thường. Nhưng sao máy chạy châm hơn bản 2.2... hay bị treo máy lắm. Nhờ bác giúp... Thanks

chắc,máy bạn có v.đề rồi.có thấy ai kêu chạy chậm và treo máy đâu.máy bạn rostore xong đã cài game gi chưa hay chỉ rostore xong thì bị nv

songho2007

Bác @longgiang81 cho mình hỏi lại chút cho chắc ăn trc khi upgrade;

1- Iphone 3GS_lock, FW 3.0, modem firmware 04.26.08 muốn up lên custom FW 3.1.2 của bác thì modem firmware sẽ không bị nâng lên 05.11.07 phải không???
2- Cách upgrade, chỉ cần connect với itunes 9.x rùi nhấn shit + restore và chọn custom FW của bác (iPhone2,1_3.1.2D11_Custom_Restore_Lock) là tiến hành restore luôn phải không (hồi trước vẫn xử mấy em 2G như thế), có nhất thiết phải đưa về recovery mode trước khi restore không?.
Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Bác @longgiang81 cho mình hỏi lại chút cho chắc ăn trc khi upgrade;

1- Iphone 3GS_lock, FW 3.0, modem firmware 04.26.08 muốn up lên custom FW 3.1.2 của bác thì modem firmware sẽ không bị nâng lên 05.11.07 phải không???
2- Cách upgrade, chỉ cần connect với itunes 9.x rùi nhấn shit + restore và chọn custom FW của bác (iPhone2,1_3.1.2D11_Custom_Restore_Lock) là tiến hành restore luôn phải không (hồi trước vẫn xử mấy em 2G như thế), có nhất thiết phải đưa về recovery mode trước khi restore không?.
Thanks.

thật ra mình nghĩ khi Mình rostore nếu không đưa vê Recovery mode cũng chẳng sao cả.mình cũng thử nhiều rồi.hihi vì đằng nào khi rostore thì nó sẽ tự đưa iphone về recovery mode mà.

sirmars

cám ơn bạn longgiang81. Chúc bạn mạnh khỏe để tiếp tục đóng góp vào diễn đàng cũng như cộng iphone.

Thân.

hung7641

3G 8G lock của mình đả restore bản custome của ah Giang thấy ngon lành cành đào ,thix nhất là bản clear .

Nhưng có 1 cái thấy ngoài ý muốn,ko biết ah Giang giúp được ko ^^!:

Em hạn chế cài các soft trên cydia ,nên với root 1G thì nhiều wua.:D

vậy ah có thể build 1 bản clean như thế với deafault root và để mổi font ENGLISH .thank

greenwind007

mình 3Gs nhấn shift + restore không nè hehe. Lên bản này hồi trưa rồi, làm theo cách bác gì chỉ để F.W ở màn hình Desktop cho quá trình up F.W diễn ra nhanh chóng, quả thật nhanh hơn rất nhiều và không bị lổi gì :)
+ F.W rất sạch, thú vị cho người xài iPhone tự cài đặt những gì mình cần
+ F.W 3.1.2 thấy lúc sync App diễn ra nhanh hơn 3.1 tí, App chạy mượt mà, wifi và tốc độ xử lý cũng vậy :)
+ Pin cũng khá hơn
THANKS bác LongGiang81