• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Zenki

Super V.I.P
Mình nhận thấy pin hao nhanh lắm,sạc 100% để qua đêm không sử dụng hết 5% pin (choáng quá).
5% trong 8 tiếng có gì mà choáng. Chưa kể tới những máy cũ, tuổi thọ Pin lâu rồi nên chai đi nữa. Cái vấn đề về Pin này nói mãi không xong đâu. Tắt cái % Pin đi khỏi phải nhìn con số nó tụt khỏi choáng :))

longgiang81

Super V.I.P
@ TraiNgheoHN : Máy 2G, cài toàn Theme khủng, rồi lại còn Widget Weather với LiveClock thì ko hao PIN mới lạ đấy :))

NguyenTu

Super V.I.P
5% trong 8 tiếng có gì mà choáng. Chưa kể tới những máy cũ, tuổi thọ Pin lâu rồi nên chai đi nữa. Cái vấn đề về Pin này nói mãi không xong đâu. Tắt cái % Pin đi khỏi phải nhìn con số nó tụt khỏi choáng :))

tắt đi thì dung Iphone chi vậy?????=))=))=))=))=))=))=))=))=))

duyquehan

Sau 2 ngày chạy thử FW 3.1.2 custom trên con 2G mình thấy mấy điểm như sau. Máy vào Cydia nhanh hơn. vào Wifi nhanh hơn nhưng hao pin quá khi có cuôc gọi đến thường hay bị tình trạng không trượt để nhận cuộc gọi được, lỗi này thường ít gặp trên 3.1 vào photos xem hình ảnh thì hay bị giật giật. các bác nào có ý kiến khác xin góp ý cùng mình .:-?

Cái này mình chỉ nói là cảm nhận của 2G .trên FW custom của bác Sơn Phạm cũng thế có thể 2G là vậy.còn những máy 3G thì mình không nhắc đến. còn về chuyện FW của bác Long Giang thì khỏi chê roài. và bài trên mình chỉ xin góp ý của các thành viên xin đừng chỉ trích cám ơn./.

Chỉnh sửa cuối:

HuynhThanh

Máy em 3GS bản World từ 3.1 custom lên bản này bị báo lỗi 13 anh em giúp mình với!

misstele

Truoc tien minh xin loi vi dang post = dt nen viet ko dau
ban longgiang cho minh hoi ti. Thay hinh chup cua ban de BB 05.11.07 vay ban dang dung iPhone world fai ko vay. Khi restrore fw custom cua ban fai dung istune 9 dung ko. Tuy minh dung 3g lock da up Len BB 05.11.07 nhung van muon JB de xai ung dung cua ip nen minh hoi ky de up thoi.
Can doi ko ban ip 3g lock BB 05.11.07 16g lay 3g 16g da unlock ai doi mail minh thuong luong hihi

Zenki

Super V.I.P
Truoc tien minh xin loi vi dang post = dt nen viet ko dau
ban longgiang cho minh hoi ti. Thay hinh chup cua ban de BB 05.11.07 vay ban dang dung iPhone world fai ko vay. Khi restrore fw custom cua ban fai dung istune 9 dung ko. Tuy minh dung 3g lock da up Len BB 05.11.07 nhung van muon JB de xai ung dung cua ip nen minh hoi ky de up thoi.
Can doi ko ban ip 3g lock BB 05.11.07 16g lay 3g 16g da unlock ai doi mail minh thuong luong hihi
Nếu muốn JB thì bạn cứ up bình thường rồi xài, chứ BB của bạn đã là 05.11.07 rồi thì không unlock được đâu. FW này chỉ Unlock được nếu bạn chưa up lên bản 3.1 của Apple trước đây.

davidcoperfield

Update bản này thanh công, sóng sánh ngon lành. Dùng SCP chép ngược file sms.db từ PC vào iPhone. Xin chỉ cách chỉnh Group và Owner từ Group (mobile) và Owner (root) thành Group (mobile) và Owner (mobile). Pác nào biết chỉ dùm nhé.. tkx

puccavn

Cám ơn mod longgiang. mặc dù chưa cài nhưng tôi mất nhiều thời gian để đi tìm bản clean thế này rồi.

longgiang81

Super V.I.P
Dùng WinSCP thì bạn trỏ chuột vào file sms.db rồi nhấn F9, Set Permissions cho nó là 0777 rồi Reload SpringBoard lại là OK.

puccavn

3GS lock của em restore xong unlock bằng ultrasnow nghe gọi được nhưng mà không hiện tên của mạng. Nghe gọi gửi tin nhắn bình thường. Có cột sóng và chữ E thôi :(

IPHONE12

choáng chứ sao không.máy mình để thử 48h đồng hồ không nghịch gì mà chả tụt % pin nao.còn choáng hơn

hodinhha

Có bác nào thử vào 3G trên bản firmwave này không, hôm qua khi còn dùng bản 3.0.1 thì vào 3G duyệt www bình thường, sau khi up bản này thì biểu tượng 3G vẫn bật nhưng không duyệt www được, không biết tại sao ?

puccavn

Của bác này cũng không hiện lên tên mạng cho nên phải dùng T-Mobile hả bác :D

phamthaitl

mình cũng không hiện tên nhà mạng.bạn nào có cách khắc phục không.chỉ giúp mình với.

davidcoperfield

cám ơn Longgiang nhiều nhé. Sau khi set permission 0777 thì back up SMS xài ok luôn. carier khônng hiện thì cài fakecarrier là xong. Con 3GS of mình ok mọi thứ.

PhuongNguyen

Well-Known Member
Bản này hiện tên mạng đấy chứ các bác. Mình up xong, vào Cydia, add source của PDAViet lên rồi cài cái Logo Carier lên, khởi động lại máy là thấy có liền.