• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

bcmobile3765

Bản custom này không có hiển thị logo mạng bạn à! Vào Cydia cài thêm Make It Mine để tự tạo tên mạng!

Không có logo mạng là do bạn up thẳng từ fw 3.0 lên thôi. Bạn kiểm tra Baseband xem có đúng là 04.26.08 không?
Muốn có logo mạng thì dùng MIM hoặc restore lên bản 3.1.2 gốc -> chạy Blackra1n -> restore custom -> ok.
Chứ không phải do lỗi của bản custom đâu bạn.

HuynhThanh

Không có logo mạng là do bạn up thẳng từ fw 3.0 lên thôi. Bạn kiểm tra Baseband xem có đúng là 04.26.08 không?
Muốn có logo mạng thì dùng MIM hoặc restore lên bản 3.1.2 gốc -> chạy Blackra1n -> restore custom -> ok.
Chứ không phải do lỗi của bản custom đâu bạn.

Cái này là do lúc trước úp lên F.W 3.1.2 gốc chưa thể J.B nên mình lên luôn bản custom này. Còn hiện bây giờ các bạn có thể lên bản 3.1.2 gốc để lấy baseband sau đó J.B rồi úp tiếp lên bản custom này là ok!(không áp dụng với các máy 3GS từ tuần 39 trở về sau này nhé!)

i900Pro

Hu hu.Sao mình hok vào được link ở đầu trang 1 thế??? Có ai giúp cho mình cái link FW Custom 3GS world 3.1.2 BB 5.11.07 với

cnvui2106

Bạn cứ tải FW Custom này về sau đó kết nối vào iTunes để Shift + Restore lên là được thôi. Nếu có lỗi phát sinh thì vào anh em hướng dẫn tiếp tục ;)

ôi Mod ơi mình đã liều cài thử bản custome 3.1.2 và tình hình là sau khi shift + restore, chọn file custome 3.1.2 xong thì itune nó cứ chạy mãi ko dừng cái đoạn : " Verifying Iphone restore with Apple"; đứng yên ở đấy cả tiếng chả chuyển tiếp sang đoạn sau !!! Giờ phải làm sao hả Mod, Mod chỉ chi tiết cho mình với. Thanks Mod

aminguyen

mình có máy 3Gs 32GB tuần thứ 27 ..mình upgrade lên bản custom 3.1.2 nhưng máy mình kg có sóng.. mình đã upgrade cydia+ restar máy nhưng kg dc. máy mình baseband 04.26...mình mún upgrade baseband lên 5.11 nhưng kg dc.....ai bít làm sao chỉ mình với nhé
Mình định upgrade lên 3.1.2 bảng gốc nhưng lại sợ dính bootrom.

bcmobile3765

ôi Mod ơi mình đã liều cài thử bản custome 3.1.2 và tình hình là sau khi shift + restore, chọn file custome 3.1.2 xong thì itune nó cứ chạy mãi ko dừng cái đoạn : " Verifying Iphone restore with Apple"; đứng yên ở đấy cả tiếng chả chuyển tiếp sang đoạn sau !!! Giờ phải làm sao hả Mod, Mod chỉ chi tiết cho mình với. Thanks Mod

Bình tĩnh đi bạn, và làm thử như sau:
- Khởi động lại Win
- Đưa iPhone về chế độ Recovery hoặc DFU
- Rồi thử restore lại
Nhớ đảm bảo máy có kết nối Internet tốt.
Chúc bạn thành công!

mình có máy 3Gs 32GB tuần thứ 27 ..mình upgrade lên bản custom 3.1.2 nhưng máy mình kg có sóng.. mình đã upgrade cydia+ restar máy nhưng kg dc. máy mình baseband 04.26...mình mún upgrade baseband lên 5.11 nhưng kg dc.....ai bít làm sao chỉ mình với nhé
Mình định upgrade lên 3.1.2 bảng gốc nhưng lại sợ dính bootrom.

Theo mình bạn nên để nguyên Baseband 04.26.08. Với baseband này thì bạn phải hack sim bằng UltraSn0wn chứ không phải là BlackSn0wn đâu nhé bạn.

aminguyen

vậy mình nên sự dụng firmware nào thì thích hợp cho 3Gs baseband 04.26?? mình gà các bạn nào bít cho mình link down với nhé...

bcmobile3765

vậy mình nên sự dụng firmware nào thì thích hợp cho 3Gs baseband 04.26?? mình gà các bạn nào bít cho mình link down với nhé...

Bạn có thể dùng bản custom bên GSM này nhé!( vì link bên mình hiện tại chưa down được).
http://support.gsm.vn/index.php?dir...hone2_1_3.1.2_7D11_Custom_Restore_Gsm.vn.ipsw
->Chú ý:
Nếu bạn up thẳng từ FW 3.0 lên thì sẽ không có logo mạng đâu.
Sau khi up xong bạn phải vào cydia tìm và cài cái Make It Mine để tạo logo mạng nhé!
Chúc thành công!
Nhưng mình vẫn khuyên bạn nên để nguyên fw 3.0. Vì bản 3.1.2 vẫn đang bị lỗi về wifi. Cứ phải reset cái Network mới dùng được wifi. Tức thiệt!

cnvui2106

Bình tĩnh đi bạn, và làm thử như sau:
- Khởi động lại Win
- Đưa iPhone về chế độ Recovery hoặc DFU
- Rồi thử restore lại
Nhớ đảm bảo máy có kết nối Internet tốt.
Chúc bạn thành công!

Mình đã làm và vẫn ko được. Các bro cho cách khác với. Thanks.

cnvui2106

Máy mình 3GS Lock đang dùng original 3.1.2 thì thấy 1 số soft, game cài qua PC Suite thì ko hiện ra trong IP hoặc có hiện ra thì click vào bị nhẩy ra ngoài => mình downgrade firmward từ 3.1.2 xuống 3.0 có được ko các bro? ( mà mình thấy có 3.0 và 3.0.1 ? thế thì chọn cái nào?)

herovaio

Bác nào down được bản này cho em xin cái link với :(

Mà cho em hỏi, bản này khác với bản gốc ở những cái gì nhỉ?

i900Pro

Cho hỏi bản 2G down file nào vậy anh. Thấy nhiều file quá
cái file 1,1 đó bạn
- tình hình là mình restore nhưng nó cứ Preparing iphone for restore thì nó chạy đánh roẹt cái rùi lại chạy lại chạy hoài chạy mãi đoạn này mà điện thoại mình thì chả thấy nhúc nhích gì.Huhu,cao thủ nào giúp mình xem là lỗi gì.Máy mình là 3GS World 3.1.2 BB 5.11.07 đã JB bằng blackra3n

NTH08

Các bác cho em hỏi cái này cái. Em muốn restore bản này thay cho 3.1.2 original trên con ipod touch 2nd gen của em thì em phải làm sao ?
Đã thử jail break bằng blackra1n rồi shift+ restore nhưng toàn báo lỗi 16xx. Em có đọc theo một bài nào đ1o chỉ dùng sn0wblower nhưng cũng không có tác dụng
Cảm ơn nhiều

victuan

tình hình là em đã up cho con iphone 2G firware 2.2 của em lên thẳng bản 3.1.2 custom và đã thành công chỉ trừ việc cài ứng dụng bằng itunes hay pc suite là không được, không biết em còn thiếu bước nào hay có cần jailbreak gì không, em mới xài iphone mong các bác giúp đỡ

Zenki

Super V.I.P
tình hình là em đã up cho con iphone 2G firware 2.2 của em lên thẳng bản 3.1.2 custom và đã thành công chỉ trừ việc cài ứng dụng bằng itunes hay pc suite là không được, không biết em còn thiếu bước nào hay có cần jailbreak gì không, em mới xài iphone mong các bác giúp đỡ
Bạn kiểm tra lại đã cài MobileInstallation hoặc AppSync 3.1 chưa nhé ;)