• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

Zenki

Super V.I.P
Mình mới đi tàu về...Sau 8 tháng ko có internet :| Giờ về thấy có bản FIRMWARE CUSTOM 3.1.2 này thích ngất ngây nhưng chua dám Up lên vì còn 1 số thắc mắc anh em chỉ dẫn dùm:D
- Máy mình là 3G World đang ở FW 2.2.1 cứ up thẳng lên bản FIRMWARE CUSTOM 3.1.2 này là Ok các bác nhỉ...(Biết là ok nhưng vẫn hỏi cho chắc vì lâu rồi ko nghịch nó ngô ngố :p)
-Cái thứ 2 này mới quan trọng là các bác cho em hỏi là các App của FW 2X có Cài đc hết cho 3X ko? (VD Như là các App cần thiết như : mCoolPhone,Từ điển A-V,Game.... Và khi lên 3X thì tất cả các thủ thuật làm như đối với 2X đều dùng đc ko:-/ [ Như cài app = file .deb,cài nhạc chuông,nhạc tin nhắn,cài themes no wifi,tạo logo mạng..v.v])
Mong anh em chỉ bảo giúp mình với...Thank nhiều nhiều
b-)
Từ 2.x thì up lên 3.x gốc trước để lấy cái Baseband cho chuẩn với FW đã rồi hãy up bản Custom này sau.

App bây giờ chạy ổn trên 3.x rồi, cách cài file và các thủ thuật cũng vậy

manhhaVirgo

Từ 2.x thì up lên 3.x gốc trước để lấy cái Baseband cho chuẩn với FW đã rồi hãy up bản Custom này sau.

App bây giờ chạy ổn trên 3.x rồi, cách cài file và các thủ thuật cũng vậy

Up lên 3.x gốc mình up luôn trực tiếp = iTunes có đc ko bác nhỉ hay phải dow 1 bản FW 3.x gốc khác về:-/

manbatuo1

Giúp em với.máy e FW la 3.0.1.em đưa về FW gốc 3.0.sau đó jailbreak không cần unlock( với UltraSn0w),rồi restore ban 3.1.2 của bác longgiang81 rồi mới unlock bang UltraSn0w phải không!!

vipboy_9x

Moderator
Giúp em với.máy e FW la 3.0.1.em đưa về FW gốc 3.0.sau đó jailbreak không cần unlock( với UltraSn0w),rồi restore ban 3.1.2 của bác longgiang81 rồi mới unlock bang UltraSn0w phải không!!
máy iphone của bạn là 2G hay 3G (3GS)?
NÊU là 2G Thì bạn restore song không cần unlock còn 3G VỚI (3GS lock) thì phải unlock nhé.còn world thì không khỏi nói nhé
2G Thì bạn dùng bản 3.1.2 cusstom của longgiang81 thì không cần unlock bạn ah.restore là có sóng luôn;;)thoải mái mà làm nhé

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
bạn dùng bản 3.1.2 cusstom của longgiang81 thì không cần unlock bạn ah.restore là có sóng luôn;;)thoải mái mà làm nhé
Nếu là máy WORLD còn máy LOCKED thì phải UNLOCK chứ sao mà có sóng luôn được hả đồng chí? Bản này là bản sạch mà, chỉ có Cydia mà thôi!

gale_vn

Mình up từ 3.0 lên fw custom 3.1.2 (3g lock) bản sạch này nhưng sao nó báo lổi 1600. xin chỉ cách fix THANK!

Chỉnh sửa cuối:

mlxx_1977

Nếu là máy WORLD còn máy LOCKED thì phải UNLOCK chứ sao mà có sóng luôn được hả đồng chí? Bản này là bản sạch mà, chỉ có Cydia mà thôi!

ối, 2g trước của mình là lock restore bản 3.1.2custom của longgiang81 vẫn có sóng ngay mà, ko hiểu sao?????:-?:-?:-?:O:O:O, bản đó vẫn còn trong máy tính đây

PDAMobile

hi anh em iphone mình mới dùng em 3g nên còn gà lắm mà sợ ko rành up bậy mắc công về làm chặn giấy nên mạo mụi lên đây hỏi các sư huynh chỉ giáo em với!
máy em la 3g đang ở 2.2.1 fw 2.28.00 nay muốn up cái của bác giang thì làm sao các bác chỉ em từng bước với tại em chưa rành lắm, giờ đã tải fw 3.1.2 của 3g lock về rùi giờ làm gì tiếp mấy huynh?

Zenki

Super V.I.P
hi anh em iphone mình mới dùng em 3g nên còn gà lắm mà sợ ko rành up bậy mắc công về làm chặn giấy nên mạo mụi lên đây hỏi các sư huynh chỉ giáo em với!
máy em la 3g đang ở 2.2.1 fw 2.28.00 nay muốn up cái của bác giang thì làm sao các bác chỉ em từng bước với tại em chưa rành lắm, giờ đã tải fw 3.1.2 của 3g lock về rùi giờ làm gì tiếp mấy huynh?
Nếu mới dùng iPhone thì cứ tập tành Up lên FW Gốc trước đi, tập tành JB, Unlock trước đi rồi hãy tính đến chuyện Up FW Custom, Up FW Custom không khó nhưng nên tự làm các bước JB và Unlock cho thêm kiến thức :D

PDAMobile

Nếu mới dùng iPhone thì cứ tập tành Up lên FW Gốc trước đi, tập tành JB, Unlock trước đi rồi hãy tính đến chuyện Up FW Custom, Up FW Custom không khó nhưng nên tự làm các bước JB và Unlock cho thêm kiến thức :D

vậy chỉ em làm đi bác ơi chưa rành về em này lắm mầ tìm link chỉ giáo mà ko thấy

máy em 3g ver đang 2.2.1 giờ em tải 3.1.2 của bác giang rùi giờ làm sao nữa các bác chỉ giáo em nhỏ với

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
vậy chỉ em làm đi bác ơi chưa rành về em này lắm mầ tìm link chỉ giáo mà ko thấy

máy em 3g ver đang 2.2.1 giờ em tải 3.1.2 của bác giang rùi giờ làm sao nữa các bác chỉ giáo em nhỏ với
Chịu khó đọc lại những trang trước đã có người nói về vấn đề này rồi!

PDAMobile

SAO EM TẢI CỦA BÁC GIANG VỀ RÙI MÀ KHI ẤN SHIFT+RESTORE THÌ KO CÓ FILE CHỈ CO 2 THƯ MỤC VÔ HẾT MÀ KO CÓ FILE ĐỂ RESTORE MÁY EM CHẠY WIN 7

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
SAO EM TẢI CỦA BÁC GIANG VỀ RÙI MÀ KHI ẤN SHIFT+RESTORE THÌ KO CÓ FILE CHỈ CO 2 THƯ MỤC VÔ HẾT MÀ KO CÓ FILE ĐỂ RESTORE MÁY EM CHẠY WIN 7
FW tải về đổi thành đuôi .ipsw chứ không giải nén ra đâu nhé!