• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

me_myself

Các ấy cho tớ hỏi chút, tớ dùng iphone 3G lock, đang dùng bản 2.2.1 FW 2.28.00. Giờ tớ muốn up lên 3.1.2 custom của bác longgiang81 thì chỉ cần shift+restore ngay bản custom này để giữ babeband cũ hay tớ phải up lên bản 3.0 gốc rồi mới restore bản custom này vậy? mà phải dùng bản ituner 9.2 hay dùng bản cũ hơn.hỏi hơi gà vì lâu lắm chưa up FW mới:D. thanks các ấy

ko bác nào trả lời giúp em vụ này à:(

zprox

ace cho mình hỏi cái này :) số là đang sử dụng iphone 2G fw 2.2.1 khá là ổn định,nhưng do hiện nay game mới ra nhiều,toàn đòi fw 3.x trở lên,nên mình đang muốn nâng cấp fw của con iphone lên,mình thấy fw của bác này đc nhìu ng khen,h ko biết up như thế nào
+++ mình có cần phải up lên fw 3.0 hay 3.1.2 gốc ko ?
+++ sau khi res fw này mình có cần phải cài thêm cái gì để chơi đc những game ipa crack ko ?
+++ Fw 3.1.2 có ổn định ko ? có hao pin nhiều ko ?
+++ Mình nghe nói iphone up fw lung tung bị mất wifi,2G liệu có bị ko ?
mong ace trả lời mấy câu hỏi trên dùm mình

Zenki

Super V.I.P
ace cho mình hỏi cái này :) số là đang sử dụng iphone 2G fw 2.2.1 khá là ổn định,nhưng do hiện nay game mới ra nhiều,toàn đòi fw 3.x trở lên,nên mình đang muốn nâng cấp fw của con iphone lên,mình thấy fw của bác này đc nhìu ng khen,h ko biết up như thế nào
+++ mình có cần phải up lên fw 3.0 hay 3.1.2 gốc ko ?
+++ sau khi res fw này mình có cần phải cài thêm cái gì để chơi đc những game ipa crack ko ?
+++ Fw 3.1.2 có ổn định ko ? có hao pin nhiều ko ?
+++ Mình nghe nói iphone up fw lung tung bị mất wifi,2G liệu có bị ko ?
mong ace trả lời mấy câu hỏi trên dùm mình
Mình đã từng thử up con 2G FW 2.2.1 lên thằng FW này và xin trả lời bạn như sau
+ Không cần phải lên FW 3.0 hay 3.1.2 Gốc
+ Cài thêm AppSync 3.1 hoặc MobileInstallation 3.1
+ FW rất ổn định, Pin hao hay không tùy vào mức sử dụng
+ iPhone nào cũng bị nhưng Up đúng thì không bị, chỉ việc Shift + Restore rồi để máy tự làm phần còn lại là ổn, mình Up 1 lần duy nhất được ngay.

nam_72

3GS lock mới up FW này hôm wa,thấy ổn định lắm,thanks for share.=D>

Nguyen_Minh

Cho e hỏi cái này một chút:
Con 3GS sau khi e up cái này xong rồi chạy blackra1n. Vào máy bt. Nhưng sau khi cài winterboard thì máy đòi restart. Và cứ từ đấy tắt máy đi bật lại là ra cọng cáp. Ko có đoạn Slide for Emegency nữa. Cứ thế lại phải chạy blackrain thì mới vào máy đc. Vậy có cách nào giải quyết cho e ko ạ?

Zenki

Super V.I.P
Cho e hỏi cái này một chút:
Con 3GS sau khi e up cái này xong rồi chạy blackra1n. Vào máy bt. Nhưng sau khi cài winterboard thì máy đòi restart. Và cứ từ đấy tắt máy đi bật lại là ra cọng cáp. Ko có đoạn Slide for Emegency nữa. Cứ thế lại phải chạy blackrain thì mới vào máy đc. Vậy có cách nào giải quyết cho e ko ạ?
Những máy 3GS sản xuất đời sau này đều vậy, chưa Fix được đâu!

cuongxdcd

E có con IP 2G-8Gb up bản custom của bác Long Giang xong ko vào được mail. Vào rồi cứ bật ra mà hao pin nhanh lắm. Mong các bác có sáng kiến gì giúp em. Thanks!

vipboy_9x

Moderator
E có con IP 2G-8Gb up bản custom của bác Long Giang xong ko vào được mail. Vào rồi cứ bật ra mà hao pin nhanh lắm. Mong các bác có sáng kiến gì giúp em. Thanks!

bạn vào setting xóa accout mail của bạn rùi cài lại thử xem,nếu vào được thì bạn xóa những mail nào ko cần thiết đi
còn vấn đề hao pin thì bạn có thể tất chế độ push mail đi khi nào cần sài bạn mở lên.
nếu vẫn ko được thì bạn có thể restore về FW gốc của apple thử xem

mấy bác cho em hỏi máy em 3g lock bb la 05.11.07 fw 3.1.2 vậy có thể xài cái này được không mong sớm có lời hồi âm

vipboy_9x

Moderator
mấy bác cho em hỏi máy em 3g lock bb la 05.11.07 fw 3.1.2 vậy có thể xài cái này được không mong sớm có lời hồi âm

vẫn có thể sài bản custom này được bạn ah. bản custom 3.1.2 của anh longgiang81 cũng ổn định lắm=D>

Zenki

Super V.I.P
sao mình nghe nói máy bb 05.11.07 up bản này thì unlock không được mà bạn.định chơi khăm mình à ????
Ai nói FW 3.1.2 Unlock không được :| Ai chơi khăm ai? Hỏi người ta trả lời cho còn nói chơi khăm là sao :|

dicky1986s

bb 05.11.07 có tool unlock mà.chỉ fw 3.1.3 là chưa có tool thôi..bạn davebatista19888 nói quá lời rồi đấy

phananhvusv

Giúp em với, em sài Ipod gen 2, fw gốc là 3.1.2, sau khi JB, để hết pin, bây giờ iTunes đòi Restore và Update lên 3.1.3, em thấy 3.1.3 thì chưa unlock được! nhưng em không biết cách nào để restores lại 3.1.2 nữa! Giúp em với, và 3.1.2 thì unlock thế nào, em chỉ biết JB thôi!

longgiang81

Super V.I.P
Bạn qua đây lấy bản Custom về cho iPod Touch GEN2 nhé.

Mà bạn nói cũng lạ nhỉ, iPod Touch chỉ cần Jailbrrak để dùng là đc rồi chứ, đâu có cần Unlock đâu :D

maximum

có bác nào bị tình trạng này chứa nhỉ tôi vứa up con 3gs > 3.1.2 custom xong bây giờ ko thể nào vào 3g dc đã cài đặt thông số chính xác rồi mà sim thì cũng dk rồi vẫn ko dc. Trc tôi dùng 3.0 gốc vào âm âm vầy mà từ hôm lên bản này cài thêm cái MMS vào mà chưa gửi được cái tin nào buồn thiệt

Lưu ý thêm với 3G hoặc 3GS Lock đã từng lên 3.1 gốc với Modem firmware 5.11.07 thì sẽ ko thể Unlock đc Phone, hiện thời chỉ có thể dùng như 1 iPod Touch mà thôi

mình thấy cái lưu ý đó mình sợ. hình như máy này đã từng lên 3.1 gốc

và cũng cho mình xin lỗi bạn vipboy9x vì đã có lời lẽ hơi quá. mong bạn thông cảm