• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1.2 cho iPhone 2G/ 3G[S]/ iPod Touch G2

kugiangpro1989

Máy mình xài 3g lock firmware 3.1.12 mua về đã có sẵn. Modem firmware là 05.11.07 giờ xài bản bác Long Giang restore lại máy được không vì loa bị rè quá. Mong mấy bác hướng dẫn

Zenki

Super V.I.P
Máy mình xài 3g lock firmware 3.1.12 mua về đã có sẵn. Modem firmware là 05.11.07 giờ xài bản bác Long Giang restore lại máy được không vì loa bị rè quá. Mong mấy bác hướng dẫn

Loa rè không phải do FW đâu bạn! Nhưng nếu bạn thích vẫn có thể Shift + Restore lại bản này rồi dùng Blacksn0w để Unlock!

kennh0x

anh cho em hỏi em mới restore bản này thì bị mất rung luôn anh còn lại thì bình thường

thungdungrac

Xin các cao thủ cho mình hỏi. Mới mua máy 3Gs 32Gb LOCK tuần thứ 32 đã có sẵn Custom FW 3.1.2 BB 5.11.07 unlock bằng blacksn0w... mở Cydia thì chưa có lưu SHSHs.
Bởi vì máy đang xài cái FW custom khi reboot thì không hiện hình trái táo mà hiện hình cái diện thoại với tai nghe và dòng chữ iser Team (chắc là do nhóm này build và nhúng vào), xài ổn nhưng ghét các hình quảng cáo quá, muốn restore lại bản FW này cho siêu sạch.

Nhưng nghe nói hiện nay các máy 3Gs nếu chưa lưu SHSHs trên cydia (hiện nay hết còn lưu được nữa rồi) thì không thể restore được 3.1.2 phải không?.
Vậy đưa về recovery mode và shift+restore cái bản custom FW 3.1.2 siêu sạch này có được không hay là bị báo lỗi.
Xin các cao thủ hoặc ai có kinh nghiệm xin guíp mình với.

Cám ơn rất nhiều.

Langdang02

Các bác cho mình hỏi Itouch của mình thuộc dòng Gen 3 8Gb (late 2009) thì có up FW custom này được không, và cách up thế nào vậy mong được chỉ dẫn

doananhtai

2G, 3G thì thoải mái có thể restore sao cũng được... (2G, 3G đều cũng đã có FW custom 3.1.3 hết cả rồi).

3Gs không thể restore FW Gốc từ 3.1.2 trở xuống (vì Apple đã ngăn) ngoài trừ đã lấy SHSHs trên Cydia cho đúng phiên bản của FW gốc mà mình muốn restore.

Do vậy đối với 3Gs bootrom CŨ thì nếu trước đó đã xài FW custom rồi thì thoải mái restore FW custom..
Còn 3Gs bootrom MỚI thì không thể restore FW custom, chỉ có một con đường là restore FW Gốc và JB bằng tool JB ngoài.. Nếu có lấy SHSHs cho 3.1.2, 3.1.1, 3.1, 3.0 thì thoải mái trở về FW gốc cho càc FW này và JB. Nếu không lấy SHSHs nào thì chỉ có lên FW 3.1.3 gốc và JB (nếu bản LOCK thì đành làm IPod) mà thôi.

longgiang81

Super V.I.P
day la ban chay on dinh khong?
sao khong co ban 3.1.3 custom danh cho 2G. lam ban 3.1.2 lam gi cho met ra

Có ổn định hay ko thì chỉ có bạn mới có thể kiểm chứng đc, chưa thử thì làm sao biết là có tốt hay ko??? Bản 3.1.3 Custom dành cho 2G đã có từ lâu, bạn nhìn kĩ lại trên Sticky đi nhé, còn mệt hay ko thì đâu có liên quan gì đến bạn, Build firmware custom chẳng có gì khó nhưng phần mệt là về tôi, bạn có mệt đâu mà lo???

PDAMobile

sao mình làm như bạn nói đến phần vô cydia để tải cái kia về tải thành công máy boot lại mà vẫn ko có sóng ? bác chỉ em với máy em 3g 8g đã lên 3.1.2 nhưng cài nhiều phần mềm bậy làm treo máy giờ định làm lại , mình làm blackra1n với 3.1.2 gốc máy ok có sóng rùi nhưng bị lỗi youtube ko thể kết nối được

timnhacchuong

tình trạng vừa 3G 8 GB FW 2.2.2 lên 3.1.2 # iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_3G_World.ipsw
k0 hiểu sao mình dùng Ultrasn0w sau khi dùng blackrain vậy mà ,nó cứ treo màn hinh quài với lại nó nói " No Service " k0 có sóng
có ai bít cách chỉ mình đi huhuhu

Zenki

Super V.I.P
tình trạng vừa 3G 8 GB FW 2.2.2 lên 3.1.2 # iPhone1,2_3.1.2_7D11_Custom_Restore_3G_World.ipsw
k0 hiểu sao mình dùng Ultrasn0w sau khi dùng blackrain vậy mà ,nó cứ treo màn hinh quài với lại nó nói " No Service " k0 có sóng
có ai bít cách chỉ mình đi huhuhu

Bạn xem lại Modem Firmware của bạn là bao nhiêu?

tieumy

bạn cho mình hỏi,cái iphone 3G Lock của mình đang chạy custom 3.1.3 PV02, BB 05.11.07 nhưng thấy mau hết pin quá, giờ mình muốn up lại bản 3.1.2 này có được không, chỉ cần Shift-Restore sau đó cài UltraSn0w là xong hả, ai tư vấn giúp mình cái, cám ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
bạn cho mình hỏi,cái iphone 3G Lock của mình đang chạy custom 3.1.3 PV02, BB 05.11.07 nhưng thấy mau hết pin quá, giờ mình muốn up lại bản 3.1.2 này có được không, chỉ cần Shift-Restore sau đó cài UltraSn0w là xong hả, ai tư vấn giúp mình cái, cám ơn nhiều

Shift + Restore về được nhưng vẫn phải Unlock bằng Blacksn0w chứ Ultrasn0w hình như đâu có Unlock được BB 05.11.07

doananhtai

downgrade bro phải đưa về DFU rùi. vì 3.1.3 xuống 3.1.2

DFU MODE là chỉ restore được FW GỐC thôi nhén.
Muốn restore FW Custom phải đưa về RECOVERY MODE

Mà theo kinh nghiệm của nhiều người 3.1.2 và 3.1.3 độ hao pin như nhau (vài người nói 3.1.3 ít hao hơn, tuyệt nhiên không ai nói 3.1.2 ít hao hơn 3.1.3). Do vậy có thể hao pin là do bạn cài nhiều phần mềm ẩn quá chứ không phải do 3.1.3 đâu.

tieumy

cám ơn các bạn đã quan tâm :D, tóm lại là giờ mình phải đưa máy về chế độ recovery mode, downgade ve 3.1.2 xong rồi có unlock đuọc bắng Ultrasn0w không vậy, hay là phải unlock bằng Blacksn0w

xaviet

Xin nhờ 2 anh longgiang hoặc anh Zenki vui lòng cho biết khi làm ra bản Custom 3.1.2 này, các anh dùng Mobile substrate phiên bản mấy? Lý do là vì sau khi cài bản này của anh longgiang, máy của mình chạy rất ổn, sóng gío gì củng đầy đủ, nhưng gần đây khi vào Cydia mình có upgrade Mobile substrate lên bản 0.9.3209-1 thì từ đó sóng gío cứ sụt sùi lên xuống, nó cứ như thế nào đó, không còn êm nửa. Mình định roll back về bản củ của anh longgiang. Xin các anh chỉ giúp, có phải tại Mobile substrate không hoặc vì lý do khác. Cần nói thêm máy mình là 3GS 32GB, đang chạy 3.1.2 của anh longgiang, unlocked bằng ultrasn0w 0.92, BB 04.26.08, tuần thứ 31. Chân thành cám ơn các anh.