• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

caichettrang

Nhìn thời gian thấy bác tình_là_gì upload xong FW mà thấy nể bác quá: 03:55AM.Thanks bác =D>

Chỉnh sửa cuối:

Vip09

sau Vip vào Cydia lâu quá...nó cứ Loading DaTa có anh chị nào biết chỉ Vip...Thanks.....

TraiNgheoHn

Ai lúc đầu chẳng bị thế bạn, cứ cài những thứ cần thiết vào rồi sẽ thấy nhanh thôi mà.

cutys_123

Bác TLG ơi cho em hỏi! Con 3GS Lock đang chạy FW 3.1.2, BB 05.11.07, đã JB (đang aloo bình thường) thế có up lên bản 3.1.3_PV02_3GS_L.ipsw của bác được không? Tại vì em sợ làm ipodTouch lắm :)
Và up lên xác suất thành công bao nhiêu % hả bác ? Mong bác đừng cười em, vì em cẩn thận tý để khỏi ôm hận ấy mà.!
Thank's

Zenki

Super V.I.P
Bác TLG ơi cho em hỏi! Con 3GS Lock đang chạy FW 3.1.2, BB 05.11.07, đã JB (đang aloo bình thường) thế có up lên bản 3.1.3_PV02_3GS_L.ipsw của bác được không? Tại vì em sợ làm ipodTouch lắm :)
Và up lên xác suất thành công bao nhiêu % hả bác ? Mong bác đừng cười em, vì em cẩn thận tý để khỏi ôm hận ấy mà.!
Thank's
3GS Locked với BB 05.11.07 chưa có Tool nào Unlock khi lên FW 3.1.3 đâu!

tinh_la_gi

Administrator
Nhìn thời gian thấy bác tình_là_gì upload xong FW mà thấy nể bác quá: 03:55AM.Thanks bác
Giờ mới ngủ dzậy đây ...:(

sau Vip vào Cydia lâu quá...nó cứ Loading DaTa có anh chị nào biết chỉ Vip...Thanks.....
Những lầ load đầu tiên thì bạn nên chọn nôi có sóng Wifi tốt để nó load đầy đủ các Package mặc định của các source về .. quá trình này có thể vẩn tiếp tục sau 2-3 lần khởi động đầu tiên của Cydia, vì trong cydia có cơ chế resume mà = cơ chế nào sẽ giúp Cydia tạm bỏ qua những Packages khó tải (trong lúc đó) và sẽ tải lại vào lần mở Cydia kế tiếp.

Thank's
Như Zenki đã đã trả lời.

nghia_nt

Các vip cho em hỏi 3GS word với BB 05.11.07 đã update lên 3.1.3 nhung ko jb dc.Bây giờ em muốn update bản 3.1.3 của anh TINH LA GI có được không ah ?chứ đắp chiếu mãi thế này em chán quá
Cảm ơn các bác

duyquehan

Sau một thời gian chạy thử vọc vọc test test, với cảm nhận là rất thix, chạy mọi ứng dụng chơi game điều rất mượt, vào Cydia nhanh hơn vào. và hình như dung lượng trống của Ram cũng tăng lên i ít, còn sự ổn định thf phải xài thêm 1 thời gian nữa mới bik được thank bác TLG nhiều./.

nghia_nt

Các vip cho em hỏi 3GS word với BB 05.11.07 đã update lên 3.1.3 nhung ko jb dc.Bây giờ em muốn update bản 3.1.3 của anh TINH LA GI có được không ah ?chứ đắp chiếu mãi thế này em chán quá
Cảm ơn các bác .Máy của em là tuần từ 43 anh ah.mua đợt tháng 11-2009

venusian

Moderator
Anh ơi cho em hỏi tí.]
Em có con 3G worl mới mua. Mua về nó đã là 3.1.3 nhưng nó chưa có cydia. em fai làm như thế nào để có cydia ạ.
Em dùng cách này của Zenki http://www.pdaviet.net/showthread.php?83189-Hướng-dẫn-Jailbreak-iPhone-FW-3-1-3-bằng-Redsn0w-0-9 đc ko ạ.
Hay là fai down bản custom 3.1.3(PV2) của bác về restor thì hay hơn ạ (vì em thấy nó đã nhúng sắn cydia rùi)
Hay có cách nào đơn giản hơn ko ạ.
Mong mọi người giúp đỡ em. lần đầu tới iphone nên còn nhìu thứ em fai học hỏi

doananhtai

Anh ơi cho em hỏi tí.]
Em có con 3G worl mới mua. Mua về nó đã là 3.1.3 nhưng nó chưa có cydia. em fai làm như thế nào để có cydia ạ.
Em dùng cách này của Zenki http://www.pdaviet.net/showthread.php?83189-Hướng-dẫn-Jailbreak-iPhone-FW-3-1-3-bằng-Redsn0w-0-9 đc ko ạ.
Hay là fai down bản custom 3.1.3(PV2) của bác về restor thì hay hơn ạ (vì em thấy nó đã nhúng sắn cydia rùi)
Hay có cách nào đơn giản hơn ko ạ.
Mong mọi người giúp đỡ em. lần đầu tới iphone nên còn nhìu thứ em fai học hỏi

3G World thì OK rồi, mình cũng đang xài 3G world đây...
Mới mua về đã là 3.1.3 không có Cydia vậy thì suy đoán có thể đang là FW 3.1.3 Gốc chưa JB.
Dùng cách của Zenki là CHÍNH XÁC... sau khi chạy xong sẽ có Cydia... rồi cứ thể mà xài.
(nhớ download FW gốc 3.1.2 rồi trỏ vào nó nhen... JB cho 3.1.3 nhưng trỏ vào 3.1.2 thì mới JB được)

Nếu muốn cài bản Custom này để gạt bỏ mấy cái linh tinh cho nhẹ máy như tiêu chí của PV02 thì bạn cũng phải đi qua bước JB vừa rồi để có thể restore bản custom (vì muốn restore bản custom máy buộc phải JB trước).

venusian

Moderator
cám ơn anh nhìu
anh ơi em hỏi tẹo. em vẫn chưa yên tâm về máy ẹm có fai là 3g worl thật ko.
làm cách nào để bít chính xác ko anh.

doananhtai

cám ơn anh nhìu
anh ơi em hỏi tẹo. em vẫn chưa yên tâm về máy ẹm có fai là 3g worl thật ko.
làm cách nào để bít chính xác ko anh.

Lẹ nhất là mở About xem nếu thấy Moderm Firmware = 5.12.01
Tức là máy bạn đang 3.1.3 gốc zin và bạn xài SIM ở Việt Nam mà có sóng ầm ầm ==> 99.9999% là world (mấy cái phần trăm lẽ còn lại để phóng ngừa chữ NGỜ - đời có nhiều chữ ngờ lắm. he he).

tinh_la_gi

Administrator
Tức là máy bạn đang 3.1.3 gốc zin và bạn xài SIM ở Việt Nam mà có sóng ầm ầm ==> 99.9999% là world (mấy cái phần trăm lẽ còn lại để phóng ngừa chữ NGỜ - đời có nhiều chữ ngờ lắm. he he).
Sao lẽ ít thế !!! Sự thật thì con số này nhiều hơn con số lẽ mà D.A.T đưa ray đấy !

doananhtai

Sao lẽ ít thế !!! Sự thật thì con số này nhiều hơn con số lẽ mà D.A.T đưa ray đấy !

Không có lẽ nhiều đâu vì FW 3.1.3 và BB 5.12.01 thì CHẮC CHẮN 100% LÀ KHÔNG UNLOCK được... Nếu máy bạn ấy đúng 3.1.3 và BB 5.12.01 mà có SÓNG với SIM Việt Nam thì bảo đảm không phải là hàng UNLOCK... (sợ là hàng Lock VietTel bị tuồn ra ngoài thôi --- xác xuất tuồn ra ngoài này không thể lẽ nhiều được. )

À quên còn cái UNLOCK PHẦN CỨNG :p --Chắc là cái này sẽ làm cho con số lẽ nhiều lên đây... SORRY MỌI NGƯỜI VÌ ĐÃ NÓI SAI. X_X

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
À quên còn cái UNLOCK PHẦN CỨNG --Chắc là cái này sẽ làm cho con số lẽ nhiều lên đây... SORRY MỌI NGƯỜI VÌ ĐÃ NÓI SAI.
D.A.T ra khu Hùng Vương và cả DENTA nửa .. sẽ thấy con số này nó sai lệnh khủng đến mức nào ! Chỉ với 200 - 400 k (tùy người) thì mọi chuyện đạ khác rồi

duyquehan

Hình như mọi người đi lạc hướng của top rồi thì phải, chuyển về bàn lại FW của TLG nhé.;;)

dicky1986s

pv2 và super clean của longgiang 2 bản xuất hiện cùng lúc liệu có sự khác biệt rõ nhất ko nhỉ

tinhmc2003

Bản này chạy nhanh hơn PV01 nhiều k các pro?
Bác nào up rồi xin cho y kiến với
Dang xài PV01 mà gna5i up PV02 quá, thấy PV01 cũng tạm ổn

Status
Không mở trả lời sau này.