• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

thonthuydn

E mới up bản 3.1.3 PV02 cho con 2G của e, nhưng tình hình là không truy cập wifi đc, update Cydia cũng k đc, bác nào biết sửa lỗi này giúp e với ạ

Vip09

đúng rồi Vip vào Cydia lâu lắm....không biết tại sao....chắc phải xuống ( PV01) thôi...

Emyeuanh

nhưng tình hình là không truy cập wifi đc, update Cydia cũng k đc, bác nào biết sửa lỗi này giúp e với ạ
Đã không truy cập wifi được thì update Cydia kiểu gì nhỉ ?

Kiểm tra lại nguồn phát wifi đi bạn. Hy vọng sẽ được

Zenki

Super V.I.P
Anh ơi cho em hỏi tí.]
Em có con 3G worl mới mua. Mua về nó đã là 3.1.3 nhưng nó chưa có cydia. em fai làm như thế nào để có cydia ạ.
Em dùng cách này của Zenki http://www.pdaviet.net/showthread.php?83189-Hướng-dẫn-Jailbreak-iPhone-FW-3-1-3-bằng-Redsn0w-0-9 đc ko ạ.
Hay là fai down bản custom 3.1.3(PV2) của bác về restor thì hay hơn ạ (vì em thấy nó đã nhúng sắn cydia rùi)
Hay có cách nào đơn giản hơn ko ạ.
Mong mọi người giúp đỡ em. lần đầu tới iphone nên còn nhìu thứ em fai học hỏi
Máy mới mua về phải được qua JB một lần rồi mới Up FW Custom này được. Bạn làm theo cách trên của mình để Jailbreak nó trước rồi sau đó Up bản Custom này.

duybao

E mới up bản 3.1.3 PV02 cho con 2G của e, nhưng tình hình là không truy cập wifi đc, update Cydia cũng k đc, bác nào biết sửa lỗi này giúp e với ạ

Bạn mở wifi lên rồi vào kho nhạc hoặc kho ứng dụng xem có bắt được sóng wifi không, đừng vào Cydia nhé, 2 hôm trước úp bản custom 3.1.2 của LONGGIANG mất cả đêm vì wifi sau đó mình làm như trên thì OK..... thở phào nhẹ nhàng.............

vipboy_9x

Moderator
Bạn mở wifi lên rồi vào kho nhạc hoặc kho ứng dụng xem có bắt được sóng wifi không, đừng vào Cydia nhé, 2 hôm trước úp bản custom 3.1.2 của LONGGIANG mất cả đêm vì wifi sau đó mình làm như trên thì OK..... thở phào nhẹ nhàng.............

mất wifi (không bắt được sóng wifi) không phải là do bản cusstom làm mất wifi mà máy bạn đã bị lỗi thì nó sẽ mất mà thui.nếu như dùng custom mà như thế thì chắc hem ai tạo ra custom làm gì đâu.:p
chắc bạn cũng thức vài đêm nữa đó vì em WIFI này đó.sắp đi thì hay cà tưng lém:D(đùa thui) thời buổi công nghệ sài 3G nhanh hơn WIFI nhưng 2G thì botay:-??

hlp

có bác nào cài vào mà màn hình call nó bị ntn ko nhỉ :-/

ko biết bị sao các bác nhỉ ?

hlp

nếu liên quan đến call thì chắc là cái smart dialer rồi ...e dùng rock app restore lại các package đã cài nên chắc nó lỗi..thử lại xem sao..

hlp

chính xác là nó...giờ gỡ ra cài lại thì lại ổn rồi...:D

cutys_123

3GS Locked với BB 05.11.07 chưa có Tool nào Unlock khi lên FW 3.1.3 đâu!

Cái FW custom của bác TLG đâu có update Bandbase mà bác, và bản này : iPhone2,1_3.1.3_PV02_3GS_L.ipsw có phải dành cho 3GS lock không?

Hổng biết có ai up lên 3.1.3 cho 3GS lock thành công rồi cho ý kiến với.!

thank's

Zenki

Super V.I.P
Cái FW custom của bác TLG đâu có update Bandbase mà bác, và bản này : iPhone2,1_3.1.3_PV02_3GS_L.ipsw có phải dành cho 3GS lock không?

thank's
Không Update BB nhưng với BB 05.11.07 thì Up lên lấy Tool gì để Unlock :| Blacksn0w không chạy trên FW 3.1.3 đâu đấy!

longgiang81

Super V.I.P

thank's

1 vấn đề cơ bản các bạn rất hay nhầm lẫn. Baseband 5.11.07 vẫn có thể Unlock được nhưng với điều kiện iPhone phải đang ở firmware 3.1.2. BlackSn0w ko hoạt động trên nền firmware 3.1.3 cho dù Baseband của bạn đang là 5.11.07, ko nên nhầm lẫn như vậy.

xiah_pro

Mình hỏi một tí. Mình đang sài ipod touch gen 2 chạy FW 3.1.2 đã JB bằng Blackra1n. Mới đây em nó bị lỗi lầm gì đó mà ko thể thoát khỏi safe mode dù đã restart và tắt đi bật lại. À màn hình chờ em nó còn có dòng chữ "sad iphone" by Geoff Steams... và 2 dãy số 0000000F - 00000003. Vậy mình muốn hỏi là giờ mình muốn Restore bản Custom FW 3.1.3 này thì phải làm gì? Bật iTunes lên rồi restore luôn hay phải restore lại FW của Apple rồi mới restore cái này? và ngoài ra có chú ý nào đặc biệt không? mình hỏi hơi gà vì chưa bao giờ mình restore Custom FW cả.
P.S: Với cả nếu restore thế thì có mất hết music ko? Vì music mình để chế độ kéo thả chứ ko phải quản lý bằng itunes. Nếu ko giữ được thì có cách nào backup toàn bộ lại không? Mình xài itunes 9.0.2 và FW hiện tại là 3.1.2

Edit: Đã tìm được TOuchCopy và đã backup được Music...ai vào chỉ tớ câu hỏi đầu tiên để tớ yên tâm restore, FW đã có đủ rồi :D

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.