• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

conkhir

Chào ae
Em đã restore ok, tuy nhiên khi cài *.ipa bằng iTunes thì báo lỗi 0xE8008001, setup qua cydia và appstore vẫn bt
Các ae cho em biết vì sao, tks

Orbit

Các bác ơi, cho em hỏi là trái táo của em là bản 3GS World, FW 3.1.3 và báeband là 5.12. Máy em chưa 1 lần nào JB cả, vì mới mua 3 ngày à.
Vậy có up bản custom này được ko ạ.?

tinh_la_gi

Administrator
Vậy mình muốn hỏi là giờ mình muốn Restore bản Custom FW 3.1.3 này thì phải làm gì? Bật iTunes lên rồi restore luôn hay phải restore lại FW của Apple rồi mới restore cái này? và ngoài ra có chú ý nào đặc biệt không? mình hỏi hơi gà vì chưa bao giờ mình restore Custom FW cả.
Nếu trước đó bạn đã JB rồi thì chỉ cần tải bản T2 về rồi Shift+Restore lên thẳng 3.1.3 mà không cần phải chạy 3.1.3 Gốc của Apple.

tinh_la_gi

Administrator
Chào ae
Em đã restore ok, tuy nhiên khi cài *.ipa bằng iTunes thì báo lỗi 0xE8008001, setup qua cydia và appstore vẫn bt
Các ae cho em biết vì sao, tks

Bạn add source iphone.pdaviet.info rồi cài Appsync rồi hảy syn lại các soft ipa từ Itunes nhé

Các bác ơi, cho em hỏi là trái táo của em là bản 3GS World, FW 3.1.3 và báeband là 5.12. Máy em chưa 1 lần nào JB cả, vì mới mua 3 ngày à.
Bạn tiến hành JB Iphone của bạn theo hướng dẩn của topic này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?83189-Hướng-dẫn-Jailbreak-iPhone-FW-3-1-3-bằng-Redsn0w-0-9

Rồi sau đó hảy Shift+Restore bản custom này nhé

Zenki

Super V.I.P
Không được đâu bạn!

tinhmc2003

bản nay sao vào Cindya load lâu wa1 pro oi,
Lâu hơn rât nhiều so với PV01
các bác co bị vậy k?

tinh_la_gi

Administrator
bản nay sao vào Cindya load lâu wa1 pro oi,
Lâu hơn rât nhiều so với PV01
các bác co bị vậy k?

+ Nếu bạn cảm thấy lâu thì thử Remove 2 gói Open SSH và Open SSL ra rồi cài lại thử xem.
+ Vào mobile/media xóa thư mục Cydia luôn nhé .. đây là thư mục TLG tạo trắng để anh em muốn cài deb mà ko có wifi có thể dùng được khi cần.

xiah_pro

Cám ơn...mình đã restore thành công, cydia nhanh cực..các bạn thấy chậm thì nên xem lại. Chỉ có một cái là cái VietTyping ấy sau khi đã cài đặt dectect và nó cũng thông báo là ok nhưng vào settings thì ko thấy đâu. Lúc 3.1.2 thì ok. Bạn nào cài được VietTyping trên bản Custom FW 3.1.3 PV02 này thì chỉ cho mình với

tinh_la_gi

Administrator
Cám ơn...mình đã restore thành công, cydia nhanh cực..các bạn thấy chậm thì nên xem lại. Chỉ có một cái là cái VietTyping ấy sau khi đã cài đặt dectect và nó cũng thông báo là ok nhưng vào settings thì ko thấy đâu. Lúc 3.1.2 thì ok. Bạn nào cài được VietTyping trên bản Custom FW 3.1.3 PV02 này thì chỉ cho mình với

Bạn nên dùng bộ gỏ với layout của D.A.T sẽ tốt hơn bộ VietTyping đấy .. Bộ VietTyping này bug còn quá nhiều

anhbaba

Cho hỏi FW 313 của bác Tinh la gi có khác gì với FW clean của bác longgiang81 không vậy? Thấy 2 bác cùng đưa lên giới thiệu

conkhir

Không sử dụng được Note, viết xong không lưu được, em đã restore lại nhưng vẫn không được
Có ace nào bị trường hợp này không?

[video=youtube;B8nsXAdSUqM]http://www.youtube.com/watch?v=B8nsXAdSUqM[/video]

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Cho hỏi FW 313 của bác Tinh la gi có khác gì với FW clean của bác longgiang81 không vậy? Thấy 2 bác cùng đưa lên giới thiệu
Anh K chuyển qua iPhone rồi hả :D
Bản nào cũng đều là của PV hết nên sẽ rất tốt, anh cứ thử lựa chọn thôi mà.

tinh_la_gi

Administrator
Không sử dụng được Note, viết xong không lưu được, em đã restore lại nhưng vẫn không được

Hix ... không biết có phải dùng bản PV02 hay không mà máy bác này nhiều bệnh thế ?!
Thử set lại quyền thư mục Note là 775 hoặc 777 xem có gì thay đổi không nhé

Bộ gõ đấy tên là gì vậy? có thể down trên Cydia luôn được không?
http://www.pdaviet.net/showthread.p...đặc-biệt-Bàn-phím-tiếng-Việt-chuẩn-cho-iPhone

Đọc 2 phần giới thiệu và hướng dẩn của 2 topic thì sẽ thấy ngay sự khác biệt

TLG sẽ có bài so sánh nếu nhiều anh em cảm thấy thật sự cần !

longgiang81

Super V.I.P

Bạn có thể truy cập qua SSH vào iPhone theo đường dẫn sau rồi xóa file notes.db đi cũng được

Mã:
private/var/mobile/Library/Notes

minimog83

Mình đang dùng 2G đã up lên 3.1.3 PV02 , mình muốn xóa bớt một số ngôn ngữ nhưng ko thể gõ pass trong Mobile Terminal được , có ai giúp mình với

tinh_la_gi

Administrator
Mình đang dùng 2G đã up lên 3.1.3 PV02 , mình muốn xóa bớt một số ngôn ngữ nhưng ko thể gõ pass trong Mobile Terminal được , có ai giúp mình với

Bạn gỏ thì nó ko hiện ra đâu - gỏ xong enter là được
Xong gỏ tiếp lệnh như hướng dẩn là bắt đầu xóa.

rockdien

Sau khi thất hẹn vì lý do cá nhân nay PV02 chính thức phát hành như đã hứa (thất hứa hoài có khi ra ngoài đường bị đập mất :p)

Iphone của mình FW 3.1.3 Baseband 5.12.01 có restore lại bản này được ko?

Last edited by a moderator:

tranhuuminh84

các bác cho em hỏi cái con máy 2G đang dùng FW 3.1.2 Custom giờ em Restore lên bản custom 3.1.3(pv2) của bác TLG có phải JB không hay cứ thế dùng luôn vây? mọng đc sự giúp đỡ của mọi người để em nó đc sướng cái

Status
Không mở trả lời sau này.