• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware mới 200.21.012 của E63

vxhonghui

thật vui mừng khôn xiết. Mình vừa chạy lại fw cho máy E63 bằng cách dùng J.A.F + cable CA-101d lấy của máy 5310.
hix,công tìm kiếm (vì chưa bao h dùng cái này) + thực hiện mất cả thảy mất 45'.
Thế mà mình đem ra hiệu lúc 17h, nó bảo mất 50.000 và hẹn 21h đến lấy. Nhưng lúc mình đến lấy thì nó bảo trục trặc nọ kia nên chưa làm được, mình liền lấy về tự thực hiện. Và giờ kết quả ngon lành.
Nhưng giờ lắp SIM vào máy báo SIM is not vaild. Chắc do lúc mình chạy lại mình không lắp SIM.Chạy lại xem sao.

thien13311

Active Member
vẫn hack được mà bạn.Chỉ trong 10 bước thôi.
http://www.gsm.vn/forum/main/t155672/
Hack vĩnh viễn đó. Mình hack xong, thử format *#7370#, sau đó không cần hack nữa, cài phần mềm vô tư.
Mình thử cả re-install lại bằng NSU,nhưng số đen,bị cúp điện :(( không thể bật máy lên được.
Giờ mình đang tìm cách chạy lại fw.

Cảm ơn bạn. Mình đã thử cách đó (cách của bạn huychieu mà) nhiều lần rồi. Theo cách đó thì không thể coppy foder cần coppy vào ổ A:/
Hic! Chắc lài phải up lại Fw..

Posted via Mobile Device

vxhonghui

Cảm ơn bạn. Mình đã thử cách đó (cách của bạn huychieu mà) nhiều lần rồi. Theo cách đó thì không thể coppy foder cần coppy vào ổ A:/
Hic! Chắc lài phải up lại Fw..

Posted via Mobile Device
có thể do bạn chưa chạy MapDrive. Chỉ cần bấm 1 lần vào nó thôi (sẽ không có động tĩnh j hết nhưng mở Xplore xuất hiện ổ A, copy bình thường mà.)

kp_enter

sao bạn ko dùng helloOx 2 :-? mình hack ngon lành mà :| đâu cần phải tự làm khó vấn đề của mình nên đâu :p

thien13311

Active Member
sao bạn ko dùng helloOx 2 :-? mình hack ngon lành mà :| đâu cần phải tự làm khó vấn đề của mình nên đâu :p

Em đã sign và chạy cả ba bản mới v2.x của helloOX đều bó tay :| (đến phần install root cer.. Thì chạy suất, không tiếp tục được.) vậy nên em mới tìm đến cách kia.

có thể do bạn chưa chạy MapDrive. Chỉ cần bấm 1 lần vào nó thôi (sẽ không có động tĩnh j hết nhưng mở Xplore xuất hiện ổ A, copy bình thường mà.)

Chạy MapDrive thì mới có ổ A:/ chứ bạn. Nhưng vấn đề là không thể coppy thư mục cần coppy đến ổ A:/ (bằng X-plore)

Hôm trước mình vừa gọi điện cho một cao thủ về hack kiểu này nói là cần phải up firmwera lại bằng NSU thì hack sẽ OK. Nhưng máy mình chưa có cap, xa care.. Nản :-? :(
Posted via Mobile Device

kp_enter

Em đã sign và chạy cả ba bản mới v2.x của helloOX đều bó tay :| (đến phần install root cer.. Thì chạy suất, không tiếp tục được.) vậy nên em mới tìm đến cách kia.
Posted via Mobile Device
đến đó thì bạn vào dùng trình quản lý file (hoặc dùng file manager mặc định của máy cũng đc) cài RomPatcher ra rồi chạy lại HelloOx lần nữa là OK mà. Còn nếu ko cài đc Rompatcher thì bạn thử sign nó rồi cài thôi :)

traicauhd

http://www.tinhte.com/forum/attachm...are_by_junnikokuki@opda-net-cn_selfsigned-zipTrên diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn hack phone cho anh em tinh tế rồi. Mình đã hack được nhờ những bài ấy. Tuy nhiên nếu anh em có nhứng anh em mới thì có thể chưa hiểu để hack thành công. Do vậy mình mạo muội post bài này hướng dẫn chi tiết, rõ ràng cách hack phone cho anh em. Bảo đảm thành công. Đời máy mình làm là E63 và E71. Những dòng khác thì chưa thực nghiệm nên không dám nói trước.
[/COLOR]
Trước khi hack
1. Chuần bị
Xin 2 file Key Cer từ OPDA
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=184309
http://www.tinhte.com/forum/t213582/#post2066933
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=199403

Sau khi lấy được 2 files Key Cer rồi thì tiếp tục nhé

Màn hình chính của điện thoại bấm Menu->Installatios->App.Mgr.->ok chon Options->settings

Software Installation chon All

Options->exit de quay lai
2. Tạo thư mục KEYCER SOFT ở thẻ nhớ
3. Giải nén 4 files đuôi *.zip ra chép tất cả vào đó. Gồm 4 file phần mềm và 2 files Key Cer
4. Vào thư mục KEYCER SOFT vừa tạo, chọn X-plore_1.30_25.12.08.sisx để cài vào thẻ nhớ.
Vào Menu->Installatios chọn X-plore để chạy
Ở X-plore
Menu->tools->configuration->select
đánh dấu vào 4 mục như hình:

Chọn back
Chọn exit
5. Add 2 files key cer và Sign phần mềm
5.1. Add 2 files key cer
Cài đặt chuong trinh FreeSigner_v1.01_freeware_by_junnikokuki@opda.net.cn_selfsigned.sisx
back để thoát
Màn hình chính của điện thoại
Menu->Installations->chay FreeSigner->ok

options->settings->ok để chọn hiện lên bảng này

***Ở dòng Self Sign Cert-->bấm OK
Sau đó bấm back, tiếp back

chọn Memoy card đến thư mục KEYCER SOFT vừa tạo trên thẻ nhớ
Bấm Open → Select để chọn
Sau đó sẽ được bảng như sau:

như vậy là bạn đã chọn được file Cer rồi.***
Làm tương tự bước trên để chọn file key ***

Xong phần chọn key cer
5.2 Sign phần mềm:
Add task->nhấp OK sau đó chọn Drive E->ok

Chọn thư mục KEYCER SOFT ->chọn HelloOX.1.03.Unsigned.sis bấmOptions->add->Self Sign Sis->ok

options->go!->select
exit để thoat ra
Kiểm tra ở thư mục KeyCER SOFT sẽ có thêm file HelloOX.1.03.Unsigned_signed.sisx, lưu ý là có thêm phần _signed.sisx

6. Tiến hành hack
cài HelloOX.1.03.Unsigned_signed.sisx vừa tạo ra vào thẻ nhớ
Vào Menu->Installatios Chạy chương trình HelloOX
Làm theo yêu cầu của chương trình
Nếu máy báo Applying patches hơn 15 giây thì bấm Cancel
Sau đó chạy lại HelloOX và vẫn làm theo yêu cầu chương trình

Sau đó Do you want to Install Modo?
Bạn chọn Yes

Sau đó máy báo Everything Done!.....
Như vậy là xong
Vào Menu->Installatios Hiện lên Rompatcher là đã hack phone thành công

Chúc mừng bạn đã hack phone thành công!
http://www.tinhte.com/forum/attachments/105908d1242964229-freesigner_v1-01_freeware_by_junnikokuki%40opda-net-cn_selfsigned-zip
http://www.tinhte.com/forum/attachments/105909d1242964229-s60signsis-zip
http://www.tinhte.com/forum/attachments/105910d1242964229-helloox-1-03-unsigned-zip
http://www.tinhte.com/forum/attachments/105956d1242974202-x-plore_1-30_25-12-08-zip

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

HelloOX 1.03 hình như ko hack đc fw mới của E63 đâu bạn ơi.
Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
đến đó thì bạn vào dùng trình quản lý file (hoặc dùng file manager mặc định của máy cũng đc) cài RomPatcher ra rồi chạy lại HelloOx lần nữa là OK mà. Còn nếu ko cài đc Rompatcher thì bạn thử sign nó rồi cài thôi :)
Cài rompatcher không được :((. Sau khi sign cài lại báo là “Không được phép truy cập ứng dụng được yêu cầu” anh à :|
Posted via Mobile Device

langmanhtung

đang định up firmware mới nhưng nghĩ lại có lẽ là thôi vậy! cứ dùng bình thường cái 100. cho nó lành

kienbk0

mấy huynh ơi! đệ mới nâng cấp ê63 lên f200 hồi trước đệ chưa hack và tới h vẫn chưa hack được dù dã co file cer va key. mong mấy huynh tận tình hương dẫn cho đệ để đệ có thể hack con dế iu của đệ. cam ơn các huynh rất nhiu!

kienbk0

=D>mình ko biết là hello1.3 có được ko nhưng mình sử dụng bản hello2 cài vào rất dể dàng. mình cám ơn cac bạn rất nhiều!=D>

khiyeuvn

Còn mình sau khi nâng cấp lên F200 vào phần camera nó báo "Bình thường: Tính năng khong được hỗ trợ" hu hu các bác cứu với, tiêu rồi, hết chụp hình và quay phim được rồi.

01686539527

tình hình là em có 1 con E63 firmware la 100.21.110 . em tính nâng nó lên
200.21.012 ko vẫn chưa giám làm vì có 1 số băn khoăn :-?
ko biết bản 200.21.012 có hỗ trợ tiếng việt ko ( hơn nữa nhỡ up song nó đòi code hay ko nhận Sim thì cũng chết :-/ ). với lại em tính up nó bằng NSU :D mà ko biết khi up máy có cần tháo thẻ nhớ ko nhỉ :-?
mấy bác biết mong chỉ bảo tận tình cho em vụ này 8-|

AndyCuong

Supper Moderators
tình hình là em có 1 con E63 firmware la 100.21.110 . em tính nâng nó lên
200.21.012 ko vẫn chưa giám làm vì có 1 số băn khoăn :-?
ko biết bản 200.21.012 có hỗ trợ tiếng việt ko ( hơn nữa nhỡ up song nó đòi code hay ko nhận Sim thì cũng chết :-/ ). với lại em tính up nó bằng NSU :D mà ko biết khi up máy có cần tháo thẻ nhớ ko nhỉ :-?
mấy bác biết mong chỉ bảo tận tình cho em vụ này 8-|

bạn đang dùng firmware 100.21.110 là tiếng việt, khi Up lên fw 2.0021.012 thì vẫn có tiếng việt mà, bạn dùng NSU thì không cần tháo thẻ nhớ ra up bình thường mà.

01686539527

bạn đang dùng firmware 100.21.110 là tiếng việt, khi Up lên fw 2.0021.012 thì vẫn có tiếng việt mà, bạn dùng NSU thì không cần tháo thẻ nhớ ra up bình thường mà.
nhưng seo em nghe người ta nói nà . " máy đang có Tiếng việt nhưng khi up FW thì hem có nữa " 8-|

Trungls

nhưng seo em nghe người ta nói nà . " máy đang có Tiếng việt nhưng khi up FW thì hem có nữa " 8-|

Mình không rành mấy máy xách tay không có tiếng Việt. Những máy chính hãng tại Việt Nam thì Up lên sẽ có tiếng Việt đó. Mình đang dùng Fw mới đây này.

Posted via Mobile Device

01686539527

hớ hớ hớ tình hình là hôm nay em đã nâng FW cho con E63
post lên chia vui cùng mấy bác hớ hớ :D