• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N73 phiên bản 4.0850.43.0.1_v23.0 đầy đủ

Status
Không mở trả lời sau này.

anhxike

ko làm đc. chán quá. bị lỗi khi update hoai mặc dù cable OK nhưng sao báo lỗi thế mãi
AdlServer: Flashing APE UPS data 100%
AdlServer: UPS data loaded
AdlServer: Update Server code succesfully sent to phone
Adl: Resending READY_FOR_REBOOT...
Adl: READY_FOR_REBOOT succeeded
ERROR: Unable to detect device 0x8401F148. Check USB connection!
ERROR: Failed to set phone to flashmode

vu272008

Bác THiên ơi , cứu ! Seo con up cái FW này lên , nó ko hổ trợ tiếng việt dzị ! Chắc do ko chọn code hay seo í !:(

troly

Well-Known Member
Bác THiên ơi , cứu ! Seo con up cái FW này lên , nó ko hổ trợ tiếng việt dzị ! Chắc do ko chọn code hay seo í !:(

Bạn up những code có màu đỏ trong hình bài 1 thì hỗ trợ tốt tiếng việt bạn à.

troly

Well-Known Member
ko làm đc. chán quá. bị lỗi khi update hoai mặc dù cable OK nhưng sao báo lỗi thế mãi

Bạn nên tải bản pc Suite mới nhất or cập nhật drives cho pc suite là được. Chúc bạn thành công!

anhxike

mình đã cài PC suite mới nhất rùi, còn cái device mà troly nói là gì. mình ko hiểu, làm sao để update cái đó đc vậy, chỉ với

troly

Well-Known Member
mình đã cài PC suite mới nhất rùi, còn cái device mà troly nói là gì. mình ko hiểu, làm sao để update cái đó đc vậy, chỉ với

Bạn tải 1 pm cập nhật driver cho pc, kiểm tra và cập nhật driver mới nhất cho pc_suite đó mà. Bạn cũng nên kiểm tra lại cáp, các mấu liên kết

yulong

PC Suite với Nokia Cable Driver ko liên quan gì tới Phoenix đâu bạn à, 2 cái đó của mình lỗi tùm lum, up = NSU chết đứ đừ nhưng up = Phoenix ko vấn đề gì. Đấy chính là cái hay của Phoenix mà mình kết đấy bạn à, ko phụ thuộc thêm vào phần mềm nào khác, chỉ cần FW tốt và cable tốt là ok \-/

Bạn thử coi lại xem cable ko hề bị lỏng lẻo ra trong qtrình up chứ, với lại ko nên cắm nối cable USB qua nhiều dây quá, ko đảm bảo chất lượng đâu :))

doublekill99

Bạn 4mat lại máy trước khi up fw nhé:D

anhxike

cable thì chỉ có 1 dây thui, lấy đâu ra nhiều hả bạn. Cable mình đều OK hết mà. Nói thật, các cách của các bạn nói mình đã thử từ khi update rùi. Nhưng ko đc, nên mới lên đây hỏi nè. 3 máy kia mình đều update bằng NSU ok hết, chỉ có mỗi máy này duy nhất bị lỗi thôi. mới đầu mình cũng update bằng NSU, cũng bị lỗi cable mà mình nghĩ là ko phải vậy. Vì trong máy vẫn có biểu tượng đang kết nối.....Mình thích cái giao diện khi bấm phím Media nguyên bản của N73 trắng, và giao diện nghe nhạc cũng đẹp hơn N73 ME...

yulong

cable thì chỉ có 1 dây thui, lấy đâu ra nhiều hả bạn. Cable mình đều OK hết mà. Nói thật, các cách của các bạn nói mình đã thử từ khi update rùi. Nhưng ko đc, nên mới lên đây hỏi nè. 3 máy kia mình đều update bằng NSU ok hết, chỉ có mỗi máy này duy nhất bị lỗi thôi. mới đầu mình cũng update bằng NSU, cũng bị lỗi cable mà mình nghĩ là ko phải vậy. Vì trong máy vẫn có biểu tượng đang kết nối.....Mình thích cái giao diện khi bấm phím Media nguyên bản của N73 trắng, và giao diện nghe nhạc cũng đẹp hơn N73 ME...

Trong máy vẫn có biểu tượng kết nối đấy mới là vấn đề. Nhiều khi PCSuite bị lỗi, đáng ra lúc bắt đầu up = NSU thì PCSuite phải ngắt kết nối, đây nó ko chịu ngắt, khiến tranh nhau quyền truy cập vào ĐT ---> Die :D

Cái giao diện đó trông đẹp thật mình cũng thích :)) Nhưng nghe nhạc thì mình nghe = TTPod, ứng dụng này nghe cũng rất hay và lại rất mạnh mẽ.

hailong259

Firmware này có hỗ trợ đọc tiếng việt k hay phải cài font tiếng việt vao, cám ơn các bác nha :D

troly

Well-Known Member
Firmware này có hỗ trợ đọc tiếng việt k hay phải cài font tiếng việt vao, cám ơn các bác nha :D

0515260: RM-133 CUST.TRX INDIA VIETNAM, LS/FW

Thế bạn không chịu đọc hay sao? Bạn để ý giùm nhé! Thank

dxh_1989

đọc mãi chảng hiểu được. tóm lại là có giao diện tiếng việt không các bác?
thank!

toan_829

đọc mãi chảng hiểu được. tóm lại là có giao diện tiếng việt không các bác?
thank!

Có ạ thưa bác :-??
Phiên bản này tốc độ xử lý dữ liệu khá nhanh

Không thấy ảnh có tiếng Việt to đùng ah bác? "Tắt mạng" "Đúng" đó

voquoccuong

Thiện có thể cook cho mình 1 fw n73 ME bản mới nhất (bản ME nha Thiện),có thể đọc được tiếng Việt và lang tiếng Anh,Nga ko Thiện,nếu có thể thì hack giùm mình luôn,many thanks

Status
Không mở trả lời sau này.