• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware N73 phiên bản 4.0850.43.0.1_v23.0 đầy đủ

Status
Không mở trả lời sau này.

baygiomaimai

sao mình up lên rùi thấy máy hay tự reset lắm.1 ngày phải set đến 2-3 lần.không biết có ai bị như mình không?

phuong_s2

em lỡ nâng cấp lên N73 phiên bản 4.0850.43.0.1_v23.0 nhưng không kết cái theme màu xanh này (cái cũ màu vàng), làm sao hạ firmware về lúc trớc đây, hic hic

vienanh68

em lỡ nâng cấp lên N73 phiên bản 4.0850.43.0.1_v23.0 nhưng không kết cái theme màu xanh này (cái cũ màu vàng), làm sao hạ firmware về lúc trớc đây, hic hic

Bạn ơi nếu chỉ vì cái theme màu xanh hoặc vàng mà phải tìm cách hạ frimwave (rất khó khăn) thì tại sao bạn không tải theme có màu mà bạn ưa thích trên diễn đàn (có rất nhiều)?!

hailong259

theme mà quan trọng gì bạn, ăn thua fw chạy ổn k thôi chứ, fw này là của n73 thường

xeko99

Mình ko bết gì, các bạn cho hỏi với. sáng nay đem con n73 ra hàng để cài lại phần mềm. Lúc mang về thì y chang như ban đầu, nhưng vẫn là V4.0736.3.2.1 (tức quá, nhưng thôi). Giờ mà mình muốn tự làm thì nếu có làm sao thì đem sửa ở đâu cho uy tín ???
àh . mà muốn khôi phục lại gói cuóc 3g, hay gprs sau đó thì làm thế nào àh?? hay là đăng ký lại. bạn trả lời giúp vs :d

troly

Well-Known Member
Bạn cứ làm theo các bước hướng dẫn trên forum, có bị "sao" thì đem đến trung tâm bảo hành của nokia bạn à.Mình nghỉ không sao đâu? flash được khi tắc máy mà? Mạnh dạng lên đi. Còn 3g, gprs khi đã đăng ký là ở sim bạn à! Chúc thành công.

phuong_s2

anh mathien12345 ơi, sao anh không việt hóa trong firmware luôn chứ cài gói tiếng việt xong chạy rompatch c2z máy chạy chậm lắm

troly

Well-Known Member
anh mathien12345 ơi, sao anh không việt hóa trong firmware luôn chứ cài gói tiếng việt xong chạy rompatch c2z máy chạy chậm lắm

Muốn chạy nhanh bạn phải dùng RpdomainPlus v2.3, có hướng dẫn rồi mà!!! Bạn dùng rompatch c2z thì chậm là phải:p

phuong_s2

sao anh vothien12345 chưa đưa firmware tích hợp ngôn ngữ việt cho mọi người flash luôn đi nhỉ, đỡ mất công cài đặt.

quangha_102

Anh ơi! Em dang muốn chạy tiếng việt cho N73 nhưng không biết làm thế nào .ai co thể hướng dận cách cài dặt giúp mình không.mình thank trước nha

hantinhtu_baby

Chỉnh sửa cuối:

nguyendat_vn

chết thật . :(( mình up fw này song ko có tiếng nga , liều mình hạ xuống bản cũ nhưng trong quá trình hạ thì chết ngang đường . hiện tại mở lên chỉ thấy chữ nokia rồi tạm biệt mình luôn . up lại bằng chế độ dead phone nhưng máy tính ko nhận usb . hình như boss của phone ko còn nữa .

nếu ai có cách nào thì mách cho mình với , mình ở đây ko kiếm đâu ra hàng sửa chữa điện thoại cả . chán thật ở việt nam có phải tốt ko . nếu ko có cách nào khác thì thôi đành đóng gói đổ bê tông em n73 này thôi

thanks ai giúp mình nha

hailong259

chết thật . :(( mình up fw này song ko có tiếng nga , liều mình hạ xuống bản cũ nhưng trong quá trình hạ thì chết ngang đường . hiện tại mở lên chỉ thấy chữ nokia rồi tạm biệt mình luôn . up lại bằng chế độ dead phone nhưng máy tính ko nhận usb . hình như boss của phone ko còn nữa .

nếu ai có cách nào thì mách cho mình với , mình ở đây ko kiếm đâu ra hàng sửa chữa điện thoại cả . chán thật ở việt nam có phải tốt ko . nếu ko có cách nào khác thì thôi đành đóng gói đổ bê tông em n73 này thôi

thanks ai giúp mình nha

chịu rồi bạn ạ, n73 khó mà cứu bằng cáp USB lắm, mình cũng đã từng bị như bạn, đem ra thợ có box chạy mới đc, chạy xong có khi bị banh nữa

nguyendat_vn

uh cám ơn hailong259 nha . thôi ta đành chia tay em này . và khuyên luôn anh em nào dùng n73 chớ nên hạ fw mà ko có đồ nghề đầy đủ ,
:(

troly

Well-Known Member
Anh vothjen. Cho em hoi câu ngoài chu ðe tý. Truøc em hack n73 cua em bang cach cua anh. Nhug em bj vjrút em 4mat...bj gio may h0k chay ðc duôi six.sisx nua mà chi chay dc duoi jar. Day là löi jy våy anh thien. Jup em voi...gan chêt vøi may ruj.huhu

Chỉ còn cách up or flash lại thử xem sao. Mình thì chả bao giờ dùng cách hack vĩnh viễn cả ^o^

ungchiphilyly

có ai giúp em với
máy n73 của em khi làm tiếng việt thì khi khởi động lai bi mất nguon lun ak
thấy xuất hiện chữ nokia rui tắt hiên lên lại cứ vậy ko là bi sao
mong các ae giúp đỡ xin cãm ơn…………†…µ…†………

habaolinh

Super V.I.P
có ai giúp em với
máy n73 của em khi làm tiếng việt thì khi khởi động lai bi mất nguon lun ak
thấy xuất hiện chữ nokia rui tắt hiên lên lại cứ vậy ko là bi sao
mong các ae giúp đỡ xin cãm ơn…………†…µ…†………
Chạy lại FW nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.