• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLIPFONT - Thay đổi FONT chữ cực kỳ đơn giản! (07/10 - trag 17)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cài vào thì đẹp thật, nhưng nếu xài ngôn ngữ tiếng Anh thì OK còn tiếng Việt thì bị lỗi font, tuy không hiện ô vuông nhưng mấy cái chỗ có dấu là nó quay về font mặc định, nhìn thấy không đồng bộ nên cũng hơi chán, trông giống máy của Hồ Cẩm Đào quá!

Ặc vậy thì bác xài cái Font changer đổi font chuẩn hơn PM này nhiều.;;)

panrai

Super V.I.P
Tin nóng hổi. Hôm nay đã có bản cập nhật rồi nè bà con. Vào test font thôi.

FLIPFONT V.5.0.1

Bốn bước để thay đổi font chữ:
1. Download và cài phần mềm
2. Chọn font chữ(có 3 font chữ mặc định có sẵn cho bạn chọn,còn muốn nhiều hơn thì kết nối net để down đã tích hợp trong phần mềm...)
3. Click để xem lại và chấp nhận
4. Khởi động lại máy

Đây là cách đặc biệt nhé anh em :
_dùng x-plorer vào C:\Data\FlipFont chép mấy cái font vào đó.
kakaka ông bạn mình hay quá,mới đây chơi bài mình qua đây rùi :)),tại thời gian hơi hẹp nên ko tiếp bên đây 1 tay đc nên ông bạn làm đi nhé

BuuPhucCT

Well-Known Member
kakaka ông bạn mình hay quá,mới đây chơi bài mình qua đây rùi :)),tại thời gian hơi hẹp nên ko tiếp bên đây 1 tay đc nên ông bạn làm đi nhé

Mình đang test đây vì đây là một PM hay nhưng lúc trước nó bị hạn chế font. Bây giờ có thêm mấy cái font kèm theo nên post qua đây cho a e cùng xài mà. Quên xin phép bản quyền của bác nữa. Sory nhé.:D

MinhThang

Manager
Mình đang test đây vì đây là một PM hay nhưng lúc trước nó bị hạn chế font. Bây giờ có thêm mấy cái font kèm theo nên post qua đây cho a e cùng xài mà. Quên xin phép bản quyền của bác nữa. Sory nhé.:D

Test đi cho vài tấm ảnh chiêm ngưỡng cái coi, vụ này sợ quá rồi máy mới Format nữa đây.:((

BuuPhucCT

Well-Known Member
Bản trên hình như là dành cho s60v5 mà :-/ Cài vào báo ko tương thích và cũng ko thấy icon luôn:-/

Do anh thấy PM ghi là hỗ trợ V3 và V5 nên up lên cho anh em test thử. Nếu vậy thì chắc không tương thích rồi.:(:(

ch0kjuv0

CHo em hỏi sao em cài vào và them font theo hướng dẫn xong rồi, khi chạy phần mềm thì vẫn thấy có tên font đó trong danh sách nhưng mẫu font hiện ra thì của mẫu font mặc định. khi chọn font mới thêm vào và khởi động lại thì no lại hiện trên giao diện là font theo phần mềm chứ không phải font em thêm vào. Em làm hoài mà không được.
Cho em hỏi theo hướng dẫn thì tạo file *.in2 vậy trong file đó mình cần tạo nội dung la gì vậy ạ.
CHo em hỏi có cái font nào có thể hiện được tiếng việt không ạ. nếu có thì anh em cho em vài link của mấy font đó nhé.
Chỉ giúp em cách thêm font nhé. Em thêm hoài phần mềm thì nhận nhưng chọn font thì lại không hiện font đó.
Em potay ôi mong chỉ giáo.

MinhThang

Manager
CHo em hỏi sao em cài vào và them font theo hướng dẫn xong rồi, khi chạy phần mềm thì vẫn thấy có tên font đó trong danh sách nhưng mẫu font hiện ra thì của mẫu font mặc định. khi chọn font mới thêm vào và khởi động lại thì no lại hiện trên giao diện là font theo phần mềm chứ không phải font em thêm vào. Em làm hoài mà không được.
Cho em hỏi theo hướng dẫn thì tạo file *.in2 vậy trong file đó mình cần tạo nội dung la gì vậy ạ.
CHo em hỏi có cái font nào có thể hiện được tiếng việt không ạ. nếu có thì anh em cho em vài link của mấy font đó nhé.
Chỉ giúp em cách thêm font nhé. Em thêm hoài phần mềm thì nhận nhưng chọn font thì lại không hiện font đó.
Em potay ôi mong chỉ giáo.

Theo mình hiểu và đã thử cũng không được như bạn nói, mặc dù là có thấy font thêm vào. Mình đã bung cái pm này ra và đã coi các font của nó đều có đường dẫn dang như pm đóng chư không mở. Nếu muốn thêm font thì phải thêm đường dẫn trong file cài đặt của nó mới được, nhưng lệnh này cũng rất khó thực hiện như mình đã nêu nó dạng pm đóng.
Nếu bạn muốn test font thì nên dùng cài Font Changer vẫn là giải pháp số 1 hiện nay.