• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FLIPFONT - Thay đổi FONT chữ cực kỳ đơn giản! (07/10 - trag 17)

Nynk_102

Ờ thì mấy chữ kia đang ngã nghiêng xiu vẹo mà nó nằm ở giữa mà đứng nghiêm nên kì kì!
;)
Posted via Mobile Device
Đúng thế bác Auto ah, e cũng thấy ko ăn thua lắm khi mà mấy chữ kia nó cứ lệch lệch, thêm dấu vào thì tụt xuống dưới. Cái này ko khả dụng lắm thì fải.

Auto

Đúng thế bác Auto ah, e cũng thấy ko ăn thua lắm khi mà mấy chữ kia nó cứ lệch lệch, thêm dấu vào thì tụt xuống dưới. Cái này ko khả dụng lắm thì fải.
Chờy ơi
Mình nói mà sai à :D
Tiếc lắm, hồi nào giờ k thích vụ font này, nay gặp font đó ưng ý ghê mà bị vậy. :(
Posted via Mobile Device

nima1985

Well-Known Member
Mình thấy thế này khi cài xong phần mềm vào C:\Data\Flipfont có mấy cái font trai dạng *inl2 và dạng *ttf hỗ trợ cho nó nên mình nghĩ để can thiệp vào phần mềm này có lẽ là nên nhúng tay vào ở chỗ này! Nhưng phần mềm nó đã làm để kinh doanh thì e rằng không phải dễ!Mình cũng đang nghiên cứu cái này nhưng khả năng còm quá!
Mong các cao thủ của diễn đàn tham gia để anh em có 1 chương trình hay mà không mất tiền :D

Chỉnh sửa cuối:

kp_enter

Mình thấy thế này khi cài xong phần mềm vào C:\Data\Flipfont có mấy cái font trail dạng *ttf nên mình nghĩ để can thiệp vào phần mềm này có lẽ là nên nhúng tay vào ở chỗ này! Nhưng phần mềm nó đã làm để kinh doanh thì e rằng không phải dễ!Mình cũng đang nghiên cứu cái này!
Mong các cao thủ của diễn đàn tham gia để anh em có 1 chương trình hay mà không mất tiền :D

Thêm font cũng đơn giản mà :|
Bạn vào C:\Data\FlipFont rồi copy font của bạn vào đó
Rồi tạo thêm 1 file có dạng tên_font.in2 (trong đó tên_font phải trùng với tên font bạn thêm vào :) ) bằng X-plore trên đt hoặc làm trên PC thì dùng Notepad hoặc Notepad++. Nội dung bên trong file *.in2 thì bạn tự xử nhé ;)
Vài hình đính kèm để bạn tham khảo

nima1985

Well-Known Member
Thêm font cũng đơn giản mà :|
Bạn vào C:\Data\FlipFont rồi copy font của bạn vào đó
Rồi tạo thêm 1 file có dạng tên_font.in2 (trong đó tên_font phải trùng với tên font bạn thêm vào :) ) bằng X-plore trên đt hoặc làm trên PC thì dùng Notepad hoặc Notepad++. Nội dung bên trong file *.in2 thì bạn tự xử nhé ;)
Vài hình đính kèm để bạn tham khảo

Quan trọng là khi làm như thế thì có chạy được font đó trên phần mềm này không mới là vấn đề,chứ làm thế mà không xài được làm cũng vô dụng!mình đã thử qua nhưng không tác dụng gì!
P/S: phần mềm mua 2 Bảng Anh có dạng file *SIS nhé!khi chạy file đó nó vào hẳn thư mục trên và cũng với nội dung như thế chỉ khác tên (có nghĩa là font mua cũng có 2 file *ttf và in2 bạn nhé)
Không đơn giản như thế đâu! Thế mới mới cần cao thủ của diễn đàn!

MinhThang

Manager
Quan trọng là khi làm như thế thì có chạy được font đó trên phần mềm này không mới là vấn đề,chứ làm thế mà không xài được làm cũng vô dụng!mình đã thử qua nhưng không tác dụng gì!
P/S: phần mềm mua 2 Bảng Anh có dạng file *SIS nhé!khi chạy file đó nó vào hẳn thư mục trên và cũng với nội dung như thế chỉ khác tên (có nghĩa là font mua cũng có 2 file *ttf và in2 bạn nhé)

Không thấy ảnh chụp sao mà còn thắc mắc.:-?

kp_enter

mình chẳng biết pm bản quyền với pm trial khác gì nhau mình chỉ bung file ra nghiên cứu xíu là ra thôi mà. Kết quả thì như trên hình đó bạn nhưng lúc đó mình chưa test (vì ko khoái mấy vụ font chữ này lắm) h thì đã test ok rồi nhé!
P/S: bạn đùng dùng những từ như "cao thủ" nghe dị ứng lắm. Mọi người trong diễn đàn đều học hỏi và chia sẻ lẫn nhau chứ đâu phải cái gì cũng biết hết đâu bạn :)

MinhThang

Manager
mình chẳng biết pm bản quyền với pm trial khác gì nhau mình chỉ bung file ra nghiên cứu xíu là ra thôi mà. Kết quả thì như trên hình đó bạn nhưng lúc đó mình chưa test (vì ko khoái mấy vụ font chữ này lắm) h thì đã test ok rồi nhé!
P/S: bạn đùng dùng những từ như "cao thủ" nghe dị ứng lắm. Mọi người trong diễn đàn đều học hỏi và chia sẻ lẫn nhau chứ đâu phải cái gì cũng biết hết đâu bạn :)

Dùng thử vài ngày xem sao, nếu vẫn ngon lành thì cái này quá hay, không cần đến Font Changer.
P/S Bung file Sis của nó ra em thử Add 1 fonts nhẹ nào vào xem có đuợc không?.

nima1985

Well-Known Member
Không thấy ảnh chụp sao mà còn thắc mắc.:-?

Nếu nhưng tấm ảnh đấy là font chữ do mình can thiệp và thực sự chạy được trên phần mềm thì coi như phần mềm đấy FREE rồi đúng không MOD?
Mình cũng làm cách đó nhưng khi vào phần mềm chạy font đấy thì nó lại hiện ra 1 trong 3 font mặc định =.= (không hiểu như nào)
Nếu các MOD đã làm được sao chưa thấy bài hướng dẫn cho mem nhỉ :-?

Mình chờ để test xem mình thiếu sót chỗ nào mà không thành công :D
Thanks các bạn nhiều =D>

MinhThang

Manager
Nếu nhưng tấm ảnh đấy là font chữ do mình can thiệp và thực sự chạy được trên phần mềm thì coi như phần mềm đấy FREE rồi đúng không MOD?
Mình cũng làm cách đó nhưng khi vào phần mềm chạy font đấy thì nó lại hiện ra 1 trong 3 font mặc định =.= (không hiểu như nào)
Nếu các MOD đã làm được sao chưa thấy bài hướng dẫn cho mem nhỉ :-?

Mình chờ để test xem mình thiếu sót chỗ nào mà không thành công :D
Thanks các bạn nhiều =D>

Đổi tên cho đúng như bài của KP_enter là đuợc. Nếu là nhận đuợc cũng không hẳn là Full đâu, mặc dù đổi vẫn có chữ Trial, có thể Trial từ chức năng của pm chứ không phải Trial từ cái Font.

nima1985

Well-Known Member
Đổi tên cho đúng như bài của KP_enter là đuợc. Nếu là nhận đuợc cũng không hẳn là Full đâu, mặc dù đổi vẫn có chữ Trial, có thể Trial từ chức năng của pm chứ không phải Trial từ cái Font.

Chả hiểu sao mình làm thế mà không thành công =.=

Mod chờ vài ngày nữa xem sao,nếu thành công thì hay quá,mình chờ để test :)

MinhThang

Manager
Chả hiểu sao mình làm thế mà không thành công =.=

Mod chờ vài ngày nữa xem sao,nếu thành công thì hay quá,mình chờ để test :)

Riêng bản thân của mình là số 1 đấy, không chê vào đâu với cái pm này, nếu mà mua đuợc dễ dàng mình sẽ mua.

huychieu

đã tes thành công trên e 63 cảm ơn nhé . Không nhấn thanh được vì lướt web trên điện thoại . Thông cảm nhé

nima1985

Well-Known Member
FlipFont v.3.00 Cr@cked by LeoSymbian

Test good trên N95 8G hehe

Dòng máy hỗ trợ:

Nokia 5320_XpressMusic
Nokia 5630
Nokia 5700_XpressMusic
Nokia 5730
Nokia 6110n
Nokia 6120c
Nokia 6121c
Nokia 6210n
Nokia 6220c
Nokia 6290
Nokia 6650
Nokia 6710
Nokia 6720
Nokia E50
Nokia E51
Nokia E55
Nokia E61
Nokia E61i
Nokia E62
Nokia E65
Nokia E66
Nokia E71
Nokia E75
Nokia E90
Nokia N71
Nokia N73
Nokia N75
Nokia N76
Nokia N77
Nokia N78
Nokia N79
Nokia N80
Nokia N81
Nokia N81 8GB
Nokia N85
Nokia N82
Nokia N86_8MP
Nokia N92
Nokia N95
Nokia N95_3
Nokia N95_8GB
Nokia N96
Nokia V804NK
Samsung GT-i8510
Samsung GT-i7110
Samsung SGH-L870

Enjoy!

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

Tập đính kèm cho bác nào không down được;)

đã full rồi nhưng có cách nào thêm font của mình không hả bro??

Chỉnh sửa cuối: