• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Font hệ thống trên S60 3rd

nblong21

em đang xài n73me.Cho em hỏi font HOA KHANG TIÊN NỮ có thể đọc truyện tiếng việt Mobi pocket reader dc kg?Thanks

Chỉnh sửa cuối:

tichau

Font tahoma,hiển thị đầy đủ Tv có dấu.

Đã test trên N73ME

Tải về

petrus1105

Font unicode chữ đậm cho N73.

Sau nhiều ngày mày mò và sắp xếp các font,hôm nay em đã tìm ra được font unicode này thể hiện đúng được phiên âm quốc tế trong tự điển ABBYY Lingvo mà chữ lại đậm nữa.Các anh chị có thể tải về và test thử nhé .

Hình minh họa.

Chữ đậm.

Đúng phiên âm quốc tế của từ điển ABBYY Lingvo

KenVy

Font Tiếng Hoa cho N73.

Mình muốn máy có thể hiện thị được Tiếng Hoa thì phải chạy pm lại nhưng như như thế thì sẽ phải cài phone lại hết rất mất công. Ko biết có cái solf font Tiếng Hoa nào giành cho N73 ko nhỉ, ae nào có thì up cho mình xài ké với, hoặc chỉ link cho mình cũng được, mình sẽ thanks nhiệt tình luôn.

quangvinhvn

Mình muốn máy có thể hiện thị được Tiếng Hoa thì phải chạy pm lại nhưng như như thế thì sẽ phải cài phone lại hết rất mất công. Ko biết có cái solf font Tiếng Hoa nào giành cho N73 ko nhỉ, ae nào có thì up cho mình xài ké với, hoặc chỉ link cho mình cũng được, mình sẽ thanks nhiệt tình luôn.

Trước hết N73 của bạn phải có ngôn ngữ Hoa (code châu á),theo mình biết thì đa phần máy có font .ccc mới thể hiện được tiếng Hoa (kiểm tra ổ Z\resource\font nhé ).
Còn đây là soft nghe nhạc font tiếng Hoa,chương trình Media player của mod congvoi đó,bạn wa đây coi nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21122&page=7

KenVy

Trước hết N73 của bạn phải có ngôn ngữ Hoa (code châu á),theo mình biết thì đa phần máy có font .ccc mới thể hiện được tiếng Hoa (kiểm tra ổ Z\resource\font nhé ).
Còn đây là soft nghe nhạc font tiếng Hoa,chương trình Media player của mod congvoi đó,bạn wa đây coi nhé!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21122&page=7

Chính vì cài cái đó thấy toàn ô vuông nên mình muốn Font T.Hoa đó xem nó xài hay ko?

daicadaubo90

ai muốn font đẹp mà ko bị lỗi dât transfer

Cái này chỉ ứng dung cho các pác đã hack phone thui nha.
Áp dụng cho cả các dòng 8gb cũng được.
Đơn giản la tạo trong folder C:/resoure/fonts rùi bỏ font cần thiết vào thui. Chắc chắn ko bị lỗi dât tràner

oxx

Font tiếng nhật cho nokia E61???

CÓ BÁC NÀO BÍT CÀI FONT TIẾNG NHẬT CHO MÁY NOKIA E61 THÌ GIÚP DÙM EM VỚI ...HAY CÓ CÁCH KHÁC ĐỂ DỌC DC TIẾNG NHẬT CŨNG DC , EM XIN CẢM ƠN NHÌU ..THANK YOU VINAMILK... ;;);;);;)

oxx

hic hic có ai giúp em ko ????? mấy anh trả lời dùm em cái nha...thanks

caomanhcuong

Help

Tôi dùng E61i bản châu âu,muốn cài thêm font tiếng Trung mà ko muốn đổi sang bản châu á. có cách nào ko vậy?
Thanks!

Kojiro

Super V.I.P
Tôi dùng E61i bản châu âu,muốn cài thêm font tiếng Trung mà ko muốn đổi sang bản châu á. có cách nào ko vậy?
Thanks!

Chỉ có cách nhờ bạn nào đang dùng E61i có tiếng Trung, chép font đó rồi share cho bạn thôi.

keduadoi

Mọi người ơi mình hỏi chút đã làm y như hướng dẫn, chép 2 fonts times new roman và tahoma, sửa tên thành 2 cái .ccc rồi chép vào thẻ nhớ, restart nhưng vẫn chỉ có mobireader là nhận đc, còn các cái khác khi lướt web hay emap vẫn chỉ là ô vuông, có ai biết chỉ mình nhé, mình dùng N73